Cách tạo ảnh 3D từ camera thông thường

nuc123

Ðề: Cách tạo ảnh 3D từ camera thông thường

bác ơi em mún mua 1 cái kình nhưng em ở Tận Quy Nhơn - Bình Định lận không biết mua được không hả bác.....!!!!?!?!?!?!

letruongdung61

Thì lúc tự chế tìm kính TQ còn không có nói gì kính Mỹ,giờ thì vô tư rồi

letruongdung61

Mình nhớ năm 1970 lúc đó mới 9 tuổi,Bố mình làm trưởng ban kiểm nã tàu thuyền Quan thuế (giờ là hải quan) ở Đà Nẵng ,có đưa vào cơ quan xem 1 bộ phim về Địa ngục do Mỹ sx có những cảnh chú chó miệng nhe nanh và những bóng ma bay chồm ra khỏi màn hình,lúc đó chỉ gọi là phim nổi thôi chứ chưa gọi 3D như b,h. Mình chưa sắm được màn hình lớn nên chưa đầu tư cho HD,3D được ,vã lại đang lo cho anh lớn đang học năm 4 đh kiến trúc tp HCM,anh út năm 1 đh bách khoa ĐN nên kt eo hẹp lắm,mình mê các công nghệ media này lắm,sẻ học hỏi thêm các bro đó,cám ơn đã chia sẻ với mình

HanoiDVD

Member

Mình nhớ năm 1970 lúc đó mới 9 tuổi,Bố mình làm trưởng ban kiểm nã tàu thuyền Quan thuế (giờ là hải quan) ở Đà Nẵng ,có đưa vào cơ quan xem 1 bộ phim về Địa ngục do Mỹ sx có những cảnh chú chó miệng nhe nanh và những bóng ma bay chồm ra khỏi màn hình,lúc đó chỉ gọi là phim nổi thôi chứ chưa gọi 3D như b,h. Mình chưa sắm được màn hình lớn nên chưa đầu tư cho HD,3D được ,vã lại đang lo cho anh lớn đang học năm 4 đh kiến trúc tp HCM,anh út năm 1 đh bách khoa ĐN nên kt eo hẹp lắm,mình mê các công nghệ media này lắm,sẻ học hỏi thêm các bro đó,cám ơn đã chia sẻ với mình

Chúc mừng anh nhé. Cố lên anh!

3 bố con mà hợp lại thì 3D là chuyện nhỏ

bác ơi em mún mua 1 cái kình nhưng em ở Tận Quy Nhơn - Bình Định lận không biết mua được không hả bác.....!!!!?!?!?!?!

Bình định có bán kính mà... bữa trước mình đã mua 3 cái...

Cà phê Thanh Tùng
64 Đô Đốc Bảo – Tp. Quy Nhơn – Bình Định
YM: kinh3dqn
ĐT: 0167.460.4676 (Thạch)
0905.570.432 (Tuyết)

(Khi Mua nhớ trả giá tí xíu nhé)

HD Beginner

Khoan đã có điều gì đó ko ổn trong bài viết của bạn

Năm 1970 bạn mới 9 tuổi, suy ra năm nay bạn đã 49 tuổi. (Bạn sinh năm 1970-9=1961) rất hợp với cái nick của bạn.

49 tuổi, bạn ko thể nghèo như bạn đang mô tả.

2 anh trai của bạn, anh lớn chắc cũng ngoài 55 tuổi, anh lớn chắc hơn 50 tuổi. Nếu có cũng ko thể nào học năm thứ 4 và năm thứ 1 được

Hi hi =))

Kinh3D

Công nghệ 3D có từ thập niên 50 nên theo bạn letruongdung61 nói thì hoàn toàn có thể

HanoiDVD

Member

Khoan đã có điều gì đó ko ổn trong bài viết của bạn

Năm 1970 bạn mới 9 tuổi, suy ra năm nay bạn đã 49 tuổi. (Bạn sinh năm 1970-9=1961) rất hợp với cái nick của bạn.

49 tuổi, bạn ko thể nghèo như bạn đang mô tả.

2 anh trai của bạn, anh lớn chắc cũng ngoài 55 tuổi, anh lớn chắc hơn 50 tuổi. Nếu có cũng ko thể nào học năm thứ 4 và năm thứ 1 được

Hi hi =))

Anh ở đây có nghĩa là con trai của bác ấy
Anh lớn = Anh hai = con trai cả
Anh út = Con út = cậu út

letruongdung61

cám ơn các bạn đã quan tâm ,KINH3D và HanoiDVD nói hoàn toàn chính xác, mình sinh ngày 15/04/1961- có 2 con trai như đã tâm sự -cuộc sống có rất nhiều chuyện phải lo toan naò là chăm sóc bố (năm nay cụ 81 tuổi rồi đang ở với mình)đầu tư cho con cái- hoc hành -nhà riêng cho con-(vợ chồng mình thì có rồi)v.v...chuẩn bị cho chúng nó khởi đầu cuộc sống tốt hơn mình ở những năm 80 đầy khó khăn..., nhưng mới được 50% dự tính -việc học coi như tạm ổn,đât đai thì mua rồi chỉ còn chờ làm nhà nữa thôi ,hơi nhiều tiền các bạn ạ,nên ưu tiên viêc lớn trước thôi mà còn HD hoặc 3D thì lúc nào thoải mái rồi tính.giờ tạm thời như vậy cho đỡ nghiện đã..hi. mình thật vui khi được tâm sự với tất cả các bạn (lệch trọng tâm của diển đàn rồi) chúc sức khoẻ mọi người.

HD_3D_BinhDuong

cám ơn các bạn đã quan tâm ,KINH3D và HanoiDVD nói hoàn toàn chính xác, mình sinh ngày 15/04/1961- có 2 con trai như đã tâm sự -cuộc sống có rất nhiều chuyện phải lo toan naò là chăm sóc bố (năm nay cụ 81 tuổi rồi đang ở với mình)đầu tư cho con cái- hoc hành -nhà riêng cho con-(vợ chồng mình thì có rồi)v.v...chuẩn bị cho chúng nó khởi đầu cuộc sống tốt hơn mình ở những năm 80 đầy khó khăn..., nhưng mới được 50% dự tính -việc học coi như tạm ổn,đât đai thì mua rồi chỉ còn chờ làm nhà nữa thôi ,hơi nhiều tiền các bạn ạ,nên ưu tiên viêc lớn trước thôi mà còn HD hoặc 3D thì lúc nào thoải mái rồi tính.giờ tạm thời như vậy cho đỡ nghiện đã..hi. mình thật vui khi được tâm sự với tất cả các bạn (lệch trọng tâm của diển đàn rồi) chúc sức khoẻ mọi người.

con ước gì Ba của con cũng có đam mê giống chú. Chúc chú sức khỏe và tiếp tục theo đuổi niềm đam mê. ^^

Kind Regards,

letruongdung61

con ước gì Ba của con cũng có đam mê giống chú. Chúc chú sức khỏe và tiếp tục theo đuổi niềm đam mê. ^^

Kind Regards,

Chà ,sắp sửa bị bác KINH3D mắng rồi đây,vì tội làm loãng topic của bác ấy,thành thật xin lỗi bác .HD 3D BinhDuong ơi,không biết mình có hiểu đúng điều ước của bạn khg nhưng chắc chắn với bạn rằng Ba Mẹ nào cũng luôn thương yêu và chăm sóc cho con cái được đầy đủ,có người có được điều thuận lợi trong công việc nên kinh tế đầy đủ để lo cho g đình,người khác lại gặp khó khăn phải xoay sở mọi việc để kiếm sống,mình thuộc dạng này ra đời chật vật kiêm sống khi học xong THPT,khg có bằng cấp gì nên thấy được khó khăn trên đường mưu sinh rất rõ ,khg muốn cho con cái sau này như mình lúc đó nên cố đầu tư cho con thôi, HD 3D BinhDuong đừng ước vậy tội cho Ba Mẹ lắm,mà hãy gần gũi thương yêu Ba Mẹ hơn nữa để họ có thêm nhiều niềm vui trong cuộc sống đầy gian nan này, nếu mình hiểu sai điều ước thì cho mình sorry nhé.Chúc vui.Cám ơn bác KINH3D

Kinh3D

Lang thang thấy có mấy ảnh 3D của nước ngoài làm, tuy là ảnh ghép các Hot girl Angelina Jolie với hình nền nhưng kỹ thuật xử lý ảnh tốt nên hiệu ứng 3D khá rõ rệt. Up lên để các bạn xem, tham khảo.

Dùng kính Red – Cyan để xem ảnh các bạn nhé!

Tham khảo Ảnh chụp 3D Tại đây

Kinh3D

Britney Spears

Dùng kính Red – Cyan để xem ảnh các bạn nhé!

Tham khảo Ảnh chụp 3D Tại đây

Bên trên