Cafe Theatre mọi người thảo luận

hoasoi25

Mình nhớ ngày xưa đọc chuyện Đoremon có lần nobita và xuka đi xem phim thì hết vé sau đó nhờ đoremon dùng bảo bối gì giúp nobita+ xuka đến rạp xem chỉ có 2 người.Mình đang có 1 ý tưởng là mở 1 quán cafe như các quán bình thường nhưng có thêm 1 số phòng trang bị như 1 home theater có nhiều lựa chọn xem phim HD, nghe nhạc DTS , chơi game...vv bởi máy tính làm được nhiều việc lắm.
Ưu điểm( do mình nghĩ ):
_ Bạn muốn rủ người ấy đi xem phim nhưng nội dung phim thường và thời gian chiếu do cinema. nhưng cafe theater thì bán muốn xem bất cứ 1 thể loại phim và thời gian thoải mái.
_ Bạn và người ấy muốn có 1 không gian riêng.( thích làm gì thì làm :-j các bác đừng nghĩ bậy)
_ Chỉ cần 1 cái nhấn nút là có thể gọi nhân viên phục vụ tạo cảm giác như ông chủ :eek:.
_ Chi phí rẻ hơn rạp cinema (thiết bị chắc ko thể khủng bằng rạp)
_ Dành cho các buổi offline ( mình nghĩ chắc chỉ có mấy bác trong HD Viet Nam:-h còn các nhóm offline khác thì không biết có thích ko?)
_ Cũng có thể là 1 phòng chát VIP
_ Không biết mục Karaoke online trên zing.vn hoặc offline có áp dụng được thì lại có thêm khoản karaoke\m/.
Nhược điểm thảo luận cùng khắc phục.
_ Trang thiết bị không thể bằng cinema nhưng giá được rẻ hơn.
_ Làm sao để người ko biết sử dụng vi tính có thể dễ sử dụng nhất.Mình đan nghĩ đến Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC) rất đẹp và trông pro có vẻ dễ thao tác với remote hoặc keyboard không dây.

Anh em nào có ý kiến giúp mình thì vào thảo luận "1 cây làm chẳng nên non, 3 cây chụm lại nên ...". Mục đích vì HD VN lớn mạnh và cũng giúp kiếm giấy:-j.

hoasoi25

Ðề: Cafe Theatre mọi người thảo luận

Bản quyền phim.
em ko biết những cửa hàng cho thuê đĩa phim thì họ có phải đóng bản quyền phim ko? mong các bác chỉ dáo.
Chắc ý tưởng này chán quá nên chẳng có bác nào thèm thảo luân.

echip

Ban Quản Trị
Ðề: Cafe Theatre mọi người thảo luận

vấn đề là số người sử dụng căn phòng ấy đc bao nhiêu người thôi.

Bên trên