Cảm nhận CT: Tuấn Vũ - 10 năm tái ngộ

ngoibet

Member
Em ko có điều kiện xem live chương trình này nhưng đã xem trên VTC HD quay lại. Thì, ko thấy giọng của Tuăn Vũ của mười mấy năm về trước trong băng nhạc Giao Linh-Tuấn Vũ hay liên khúc Tuấn Vũ đâu. Đã đành là thời gian và tuổi tác nhưng cảm giác như mấy đêm nhạc của anh làm ở VN ko dược đầu tư, chuẩn bị đúng mức? Cả các ca sỹ hát cùng anh ấy trong mấy đêm cũng thế, dễ dãi và hời hợt quá. Thậm chí em thấy các anh chị ấy lấy hơi, ngắt nhịp cũng bất thình lình...
Hay tại kỹ thuật thu âm, phối khí? Có Bác nào đi xem live chương trình này ko, ko biết thực tế thế nào?
Hiện tại, trên VTC HD1 đang phát lại...
Nhưng CHÁN!

Thichxem

Ðề: Cảm nhận CT: Tuấn Vũ - 10 năm tái ngộ

Anh ấy già rồi, và ở nhà mình thu cũng kém.

LuuTuYen

Đúng như bạn ngoibet nói, không được đầu tư nghiêm túc, chương trình ở HN còn lởm hơn nhiều vì ngoài này ko có đạo diễn lành nghề (giỏi vào "trỏng" hết rồi) và quen làm việc kiểu không chuyên, lơ tơ mơ lắm.

Anh TV về gấp nên cũng tranh thủ ... chạy, tuổi tác là một phần thôi, di chuyển nhiều, thể lực không đảm bảo, đành mời thêm vài ... bạn lấp chỗ trống cho vẹn chương trình.

Dù sao cũng xúc động thấy anh trở lại!

Em ko có điều kiện xem live chương trình này nhưng đã xem trên VTC HD quay lại. Thì, ko thấy giọng của Tuăn Vũ của mười mấy năm về trước trong băng nhạc Giao Linh-Tuấn Vũ hay liên khúc Tuấn Vũ đâu. Đã đành là thời gian và tuổi tác nhưng cảm giác như mấy đêm nhạc của anh làm ở VN ko dược đầu tư, chuẩn bị đúng mức? Cả các ca sỹ hát cùng anh ấy trong mấy đêm cũng thế, dễ dãi và hời hợt quá. Thậm chí em thấy các anh chị ấy lấy hơi, ngắt nhịp cũng bất thình lình...
Hay tại kỹ thuật thu âm, phối khí? Có Bác nào đi xem live chương trình này ko, ko biết thực tế thế nào?
Hiện tại, trên VTC HD1 đang phát lại...
Nhưng CHÁN!

Nhà nước mình không thích nhạc vàng cho lắm vì cái quá khứ của nó, nhưng đã trót mở đường cho kẻ tha huơng nên đành phải tổ chức cho đại ka show này. Báo chí đưa tin ầm ĩ về show của đại ka đó chứ chả phải yên ổn gì đâu, chính quyền sài gòn ko cho tổ chức đại ka mí lên hà nội đó chứ (fan của đại ka đâu cũng có mà :->).
Một điều phải đặt câu hỏi thực sự: không lẽ các nhạc sĩ đuơng thời của vn lại không thể hòa nhạc hay hơn hải ngoại sao ? Nhạc vàng trong nước nghe chán òm, mà đại ka đã được "cảnh giác" vì mặc áo lính hát "nhạc ngụy", nên có vẻ như show của đại ka chỉ được tổ chức để lấy tiếng, còn phần chất lượng thì ... cứ theo kiểu hàng việtt nam chất lượng kao.

giabachmusic

Well-Known Member

Ca sĩ Tuấn Vũ bây giờ thế nào ý, hát chán quá

giabachmusic

Well-Known Member

Hôm giao lưu với các fan, anh ấy còn không nhớ nổi những album xuất sắc nhất trong nghiệp âm nhạc của mình, thất vọng quá

tuanzs

Member

Em xem VTC thôi
Nói chung là quá tệ từ TV, khách mời rồi hình ảnh, âm thanh - chả được điểm nào
Thà không xem còn hơn

Bên trên