Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Hải Đăng

Lionel Messi đoạt Quả bóng Vàng FIFA 2012

Vượt qua Cristiano Ronaldo và Andres Iniesta, Lionel Messi đã giành được danh hiệu FIFA Ballon d'Or cao quý để chính thức được vinh danh là cầu thủ xuất sắc nhất năm.

Trong buổi lễ trao giải của FIFA tại tòa nhà quốc hội tại Zurich - Thụy Sĩ, FIFA đã chính thức công bố các danh hiệu cá nhân cao quý nhất trong năm 2012.

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

anh nhùn xứng đáng... cảm nhận rất khó nói vì quá nhiều bái báo, quá nhiều con người, và có lẽ cũng hết từ để biểu đạt về anh nhùn.
Có lẽ tiếc cho Casilat, Xa vi.... Nếu có quả bóng đất thì là của mâu nhi nhô

Hải Đăng

Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

anh nhùn xứng đáng... cảm nhận rất khó nói vì quá nhiều bái báo, quá nhiều con người, và có lẽ cũng hết từ để biểu đạt về anh nhùn.
Có lẽ tiếc cho Casilat, Xa vi.... Nếu có quả bóng đất thì là của mâu nhi nhô
Sao bác lại ném đá anh Mâu nhiều zạ, ông ấy vẫn là biểu tượng của thành công làm nghề HLV đấy :D

nam2178

Well-Known Member

Messi quá xứng đáng với quả bóng vàng lần thứ 4:), Ronaldo còn phải cố gắng nhiều hơn nữa nhé:D

reborn_62

Đừng nói là phải cố gằng nhiều hơn vì CR7 là biểu tượng của sự cố gắng rồi,mỗi năm cái tiêu chỉ QBV lại được sửa tí cho hợp với M10,có j lạ.

Hải Đăng

Em nhận thấy CR7 sinh ra ko đúng thời như là Du - Lượng trong Tam quốc, còn nói về cố gắng thì ít có cầu thủ bóng đá nào vươn lên như CR7. Ai ko thích thói điệu đà của cậu ấy là đúng nhưng xét về cố gắng chơi bóng thì ko ai có thể phủ nhận được đâu ạ!

metalon

Active Member

chuyện quá bình thường vì a ta quá xứng đáng

reborn_62

Ðề: Re: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Em nhận thấy CR7 sinh ra ko đúng thời như là Du - Lượng trong Tam quốc, còn nói về cố gắng thì ít có cầu thủ bóng đá nào vươn lên như CR7. Ai ko thích thói điệu đà của cậu ấy là đúng nhưng xét về cố gắng chơi bóng thì ko ai có thể phủ nhận được đâu ạ!

Ko có gì là ko đúng thời đâu bạn. Anh ấy sinh ra và đến giờ vẫn là cầu thủ lỗi lạc, chứ ko phải sinh ra để tranh đua với M10.

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

Sao bác lại ném đá anh Mâu nhiều zạ, ông ấy vẫn là biểu tượng của thành công làm nghề HLV đấy :D

nếu về chiến thuật em nể phục mâu qua đi chứ... ông ý là số 1. Còn về ngạo mạn em lại càng nể phục mâu và cr 7 chắc tại ng bồ nó thế, nơi đất nước của các tiền vệ..... và một phong cách ngạo mạn quá khi lại trở thảnh nhỏ nhen cái này ng bồ không thế hay là thế.

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

PV: Thưa ông, tại sao Messi giành được QBV 2012 mà ko phải là Cr7 hay Iniesta ?

Sepp Blatter ( SB ) : Vì nó ghi được nhiều bàn hơn!

PV: Thế tại sao năm 2011 Cr7 ghi được nhiều bàn thắng hơn mà không được?

SB: Thằng Messi giành được nhiều danh hiệu tập thể hơn !

PV: Vậy sao năm 2010 , Wesley Sneijder giành cú ăn 3 với Inter, đưa Hà Lan vào CK World Cup mà không được thưa ông ?

SB: À ờ. . . . Bố là chủ tịch FIFA, bố có quyền, ý kiến gì à?
chả lên quan j đến bố già cả... muốn thì đi hỏi các HLV va ng bầu trọn ... một phong cách rất....

Chỉnh sửa lần cuối:

Angus_Bert

Film critic

Coi live của FiFa, nghe tên Messi - Không có bất ngờ, chửi thề một cái vì mong cho Iniesta, xong viết bài tiếp. Âu thì CR7 hay Messi cũng chỉ là kết quả của truyền thông, Iniesta xứng đáng hơn nếu xét công tâm =;

solomine

Well-Known Member

Quá xứng đáng.....Chắc sẽ là huyền thoại sau này đó chứ.

genzo1984

Well-Known Member

danh hiệu QBV dành cho người xuất sắc nhất thế giới, mặc dù CR7 và Iniesta giành được nhiều danh hiệu hơn Messi nhưng hầu hết ai cũng công nhận Messi là cầu thủ xuất sắc nhất thế giới trong năm 2012
Vậy danh hiệu này là quá xứng đáng với anh rồi, Messi\:D/

annki

Member

PV: Thưa ông, tại sao Messi giành được QBV 2012 mà ko phải là Cr7 hay Iniesta ?

Sepp Blatter ( SB ) : Vì nó ghi được nhiều bàn hơn!

PV: Thế tại sao năm 2011 Cr7 ghi được nhiều bàn thắng hơn mà không được?

SB: Thằng Messi giành được nhiều danh hiệu tập thể hơn !

PV: Vậy sao năm 2010 , Wesley Sneijder giành cú ăn 3 với Inter, đưa Hà Lan vào CK World Cup mà không được thưa ông ?

SB: À ờ. . . . Bố là chủ tịch FIFA, bố có quyền, ý kiến gì à?

Dạ thưa bác!
1. Kết thúc mùa 2010-11 Messi ghi được 53 bàn, Ronaldo ghi được 53 bàn.
2. Trở lại 2010, cầu thủ xuất sắc nhất Champions League 09-10 là Diego MILITO chứ không phải Sneijder. Mà nói nhanh cho vuông, nếu không phải Messi thì QBV năm đó phải là XAVI, chưa đến lượt Sneijder ạ!
3. Đừng lấy danh hiệu tập thể ra để đong đếm, nếu thế thì Torres phải đoạt QBV chứ? (Champions League này, EURO này, vua phá lưới EURO này) :))

Chỉnh sửa lần cuối:

luonnho1001

Well-Known Member

năm 2012 M10 đã phá quá nhiều kỷ lục! quá xứng đáng FIFA Ballon d'Or

Cảm xúc của em à??? Bình thường như cân đường hộp sữa, chả quan tâm lắm.:)|:)|:)|

Mk_48

Cr7 đã nỗ lực rất nhiều nhưng có lẽ là... chưa đủ nếu so với tầm vóc hiện nay của M10 :) Người ta ném đá chắc do vẫn còn dư âm năm 2010 :D Với lại dù thế nào, thì bất kì giải thưởng, danh hiệu gì, trong lĩnh vực nào, cũng chỉ do một hoặc một nhóm người quyết định, mà cũng chẳng thể nào lấy ý kiến tất cả mọi người được, mà số đông cũng chẳng có nghĩa là đúng. Lịch sử vinh danh người chiến thắng, nhưng trong trái tim mỗi người đều có một "QBV" riêng, có tranh cãi cũng chẳng bao giờ có hồi kết!

Hải Đăng

Thực sự vẫn chưa phục lắm cách chọn QBV của FIFA, năm 1999 hay 2000 cũng bực y chang năm 2010!!!!

thangba81

Well-Known Member

Thực sự vẫn chưa phục lắm cách chọn QBV của FIFA, năm 1999 hay 2000 cũng bực y chang năm 2010!!!!

sản phẩm do bầu trọn... chứ fifa có trọn đâu bác... trách là có quá ít người xuất sắc, hay r7 vẫn chưa đủ cố gắng để ngang bằng hihihi....

Hải Đăng

Re: Ðề: Re: Cảm xúc của bạn khi Messi lần thứ 4 liên tiếp đạt Quả bóng vàng TG 2012?!

sản phẩm do bầu trọn... chứ fifa có trọn đâu bác... trách là có quá ít người xuất sắc, hay r7 vẫn chưa đủ cố gắng để ngang bằng hihihi....
Mọi bầu chọn liên quan đến fifa đều có thể can thiệp
K tự nhiên thằng già Sép lát tơ nó ngồi ở vị trí đó đến giờ đâu!

Bên trên