Camera IP Vantech - Hiện tượng lạ - AE có ai gặp chưa

ASAP

Well-Known Member
Xin chào,

Em lắp camera IP Vantech trước nhà được khoảng 04 năm rồi (em ở chung cư), camera vẫn chạy tốt với app trên iphone XMEye.

Cho đến trưa hôm qua, ngày 7/8/2019 (tầm 12:40) em xem trên điện thoại thì thấy camera hiển thị hình ảnh góc đường rất lạ, xem kỹ thì giống bên Trung Quốc hay Đài Loan (vì thấy treo đèn lồng trước nhà, biển số xe cũng lạ...).

Khi xem lại file lưu trên thẻ nhớ thì camera vẫn lưu hình ảnh khu nhà em. (ví dụ: 10:00 xem camera thấy hiển thị hình ảnh bên Trung Quốc hay Đài Loan, nhưng file lưu thẻ nhớ lại hiển thị khu nhà em).

Có anh em nào gặp tình trạng giống em không vậy?

vinagoh

Well-Known Member
Cụ gặp tình huống trớ trêu thật. :D
Mình phỏng đoán như vầy: Khi đăng ký accout để đăng nhập app XMEye, thì luồng data (video) đã đi qua cloud server của nhà điều hành XMEye, mà ở đó mấy thằng IT thì hay vọc vạch, nên nó cho luồng cam nhà hàng xóm bên TQ qua luồng cam nhà Bác.
May mà xem đường xá, chứ cam buồng tắm thì chắc không đăng tin hỏi AE trên này đâu kakaka.
Thân. :p

ASAP

Well-Known Member
Cụ gặp tình huống trớ trêu thật. :D
Mình phỏng đoán như vầy: Khi đăng ký accout để đăng nhập app XMEye, thì luồng data (video) đã đi qua cloud server của nhà điều hành XMEye, mà ở đó mấy thằng IT thì hay vọc vạch, nên nó cho luồng cam nhà hàng xóm bên TQ qua luồng cam nhà Bác.
May mà xem đường xá, chứ cam buồng tắm thì chắc không đăng tin hỏi AE trên này đâu kakaka.
Thân. :p
Hiii,

Thiệt nếu cam có "hình ảnh độc" chắc em cũng im luôn:):):)

Vậy là chịu thôi, không thể chỉnh chọt gì được phải không anh?

Bên trên