cẦN BỔ SUNG GÌ CHO PC ĐỂ CHƠI HD

nam_bnn

Member
Chào các bác tiền bối!
Em hôm trước ghé qua Haloshop thấy nó chiếu HD xem phê quá!
Em có con PC cấu hình khá!
Chip: E6700 2.2 G
Main: 945
Ram 2 G
có con Raza Toshiba 37 inch.
Loa dở hơi
VGA card không có ( hồi xưa dùng G8500 nhưng hỏng rồi)

Các bác thấy em bổ xung gì để chơi HD ngon lành! Và tư vấn cho bộ loa ngon ngon chút!

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: cẦN BỔ SUNG GÌ CHO PC ĐỂ CHƠI HD

Bác định đầu tư bao nhiêu tiền nữa, đầu tiên là bổ xung 1 con VGA ngon ngon chút, sau mới tính kinh phí để tậu loa.

nam_bnn

Member

Loa khoảng 5 chai!
VGA thì đủ dùng thôi. Tầm 2-3 chai.
Em phân vân có nên đổi cái main không!
Và đối với em âm thanh là một phần rất quan trọng. Nên các bác tư vấn cho em có nên mua sound card không?

vdung1972

Well-Known Member

Nếu đã dùng PC thì đương nhiên phải có sound rồi. VGA thì mua 250 của nVIDIA hopặc loại tương đương của ATI, Sound thì bên VOZ đang có bác bán XFI MUSIC hoặc X-Fi XTREMEGAMER FATAL1TY PRO cũng được, giá tầm 1tr2 (Music) đến 1tr600k (XTREMEGAMER FATAL1TY PRO). Loa 5 tr nếu không nghe nhạc mà chỉ xem phim thì nên kiếm con Z5500 2nd là được.

Nếu không thì đổi main có đường Digital out, lắp vào Z5500 nghe là ổn

nam_bnn

Member

Em có con Iphone 3 G chán chả muốn dùng. Hic bác nào đổi cho em cái loa ngon thì tốt

tungxieng

bác làm chú VGA HD4650 tầm hơn 1tr ổn rồi, còn tiền làm chú Creative fatal1ty cho đã, thêm anh Z5500 nữa thì ổn quá rồi

daiphong_net

Cấu hình này quá ngon để chơi FULL HD rồi, ko cần nâng cấp đâu! VGA cũng CHƯA cần! Vì con chip nó gánh hết mà, nối ra ti vi thì dùng cáp VGA.

Khi nào Bác thích nối với ti vi bằng đường HDMI hoặc DVI thì mới phải mua VGA!

Bạn ko nói rõ Main loại gì nên ko biết nó có đường spdif out ko, nếu có thì cũng khỏi phải mua Sound Card luôn!

Giờ quan trọng là phải sắm 1 bộ loa 5.1 đã, Vote cho Z5500!

cinefan48

Member

Chào các bác tiền bối!
Em hôm trước ghé qua Haloshop thấy nó chiếu HD xem phê quá!
Em có con PC cấu hình khá!
Chip: E6700 2.2 G
Main: 945
Ram 2 G
có con Raza Toshiba 37 inch.
Loa dở hơi
VGA card không có ( hồi xưa dùng G8500 nhưng hỏng rồi)

Các bác thấy em bổ xung gì để chơi HD ngon lành! Và tư vấn cho bộ loa ngon ngon chút!

Bác này (và nhiều bác tương tự) hỏi rất buồn cười. Cách đơn giản nhất là cứ lấy 1 vài phim HD 720p và 1080p copy vào máy mà xem thử. Tự mình đánh giá cũng được chứ hỏi lắm chỉ tốn thêm thời gian của chính mình. Nếu xem thấy sướng mắt rồi thì thôi, nếu thấy có vấn đề bất ổn thì mới nên hỏi. Nhiều bác có máy khá ngon, đáng lẽ tự test là biết ngay chạy ổn nhưng lại cứ hỏi loạn lên. Tự mình thử nghiệm trước, nếu thấy hài lòng thì là được rồi, kệ cho người ta bảo cần phải thêm cái nọ cái kia. Máy là mình đang sẵn có, mất gì mà không thử. Thấy ổn rồi thì thôi, không cần tốn thêm tiền nâng cấp, vì máy phục vụ chính mình chứ phục vụ ai. Có lẽ bác này chỉ cần thêm bộ loa ngon ngon là OK. Case đó chơi 720p được đấy. Dùng màn 37" thì sự khác biệt giữa 720p và 1080p không nhiều. Mà nếu TVLCD chỉ là HDready thì như nhau thôi. (TV nhà bác HDfull hay HDready?)
Vài lời góp ý chân thành!

nam_bnn

Member

Cám ơn mọi người đã góp ý!
Cái LCD của em là Full HD.
Em mới tìm hiểu HD nên chả biết mấy. EM cũng nghĩ cái quan trọng nhất có lẽ là làm con quả Loa ngon ngon thêm cái card màn hình tốt là ngon
Cái main em mua hồi đó dở. Chỉ nhớ nó là con chíp intel 945 thôi
Chắc cũng phải làm thêm cái sound card nữa!
Ở đây mọi người hướng dẫn nhiệt tình quá!
Nhìn mấy bác nhà giàu có đồ chơi ngon qua mà thèm!
Em đây nghèo chả có nhiều tiền để chơi!

MrQ1984

Member

Bác này (và nhiều bác tương tự) hỏi rất buồn cười. Cách đơn giản nhất là cứ lấy 1 vài phim HD 720p và 1080p copy vào máy mà xem thử. Tự mình đánh giá cũng được chứ hỏi lắm chỉ tốn thêm thời gian của chính mình. Nếu xem thấy sướng mắt rồi thì thôi, nếu thấy có vấn đề bất ổn thì mới nên hỏi. Nhiều bác có máy khá ngon, đáng lẽ tự test là biết ngay chạy ổn nhưng lại cứ hỏi loạn lên. Tự mình thử nghiệm trước, nếu thấy hài lòng thì là được rồi, kệ cho người ta bảo cần phải thêm cái nọ cái kia. Máy là mình đang sẵn có, mất gì mà không thử. Thấy ổn rồi thì thôi, không cần tốn thêm tiền nâng cấp, vì máy phục vụ chính mình chứ phục vụ ai. Có lẽ bác này chỉ cần thêm bộ loa ngon ngon là OK. Case đó chơi 720p được đấy. Dùng màn 37" thì sự khác biệt giữa 720p và 1080p không nhiều. Mà nếu TVLCD chỉ là HDready thì như nhau thôi. (TV nhà bác HDfull hay HDready?)
Vài lời góp ý chân thành!

chuẩn =D>
.................

vietrung

Active Member

Cám ơn mọi người đã góp ý!
Cái LCD của em là Full HD.
Em mới tìm hiểu HD nên chả biết mấy. EM cũng nghĩ cái quan trọng nhất có lẽ là làm con quả Loa ngon ngon thêm cái card màn hình tốt là ngon
Cái main em mua hồi đó dở. Chỉ nhớ nó là con chíp intel 945 thôi
Chắc cũng phải làm thêm cái sound card nữa!
Ở đây mọi người hướng dẫn nhiệt tình quá!
Nhìn mấy bác nhà giàu có đồ chơi ngon qua mà thèm!
Em đây nghèo chả có nhiều tiền để chơi!

có bao nhiêu chơi bấy nhiêu, dàn mình còn cùi hơn bác mà vẫn HD720p ngon lành, chỉ cần nâng CPU P4 2.4 lên 3.0 và VGA cùi có dual View là vi vu rồi!!!

Bên trên