Cần giúp đỡ encode file AVI-MPEG2 sang X264

manhthang

Huyền Thoại
Tôi muốn encode lại video đám cưới của mình nhằm gán thêm 1 số filter như sharpen, deinterlace, contrast, ..... vì chất lượng phim gốc kém quá.
Hiện tại tôi có file AVI MPEG2 với độ phân giản 720x576i do người quay camera cung cấp. Tôi cũng thử tìm hiểu 1 số phần mềm nhưng chất lượng không được như ý, thử dùng megui như bài hướng dẫn của silver_knight nhưng chương trình này lại không hỗ trợ định dạng AVI.
Mong anh em cao thủ giúp đỡ xem có thể dùng soft nào để giải quyết việc này.
Xin cảm ơn anh em trước.

jame007nt

Ðề: Cần giúp đỡ encode file AVI-MPEG2 sang X264

Tôi muốn encode lại video đám cưới của mình nhằm gán thêm 1 số filter như sharpen, deinterlace, contrast, ..... vì chất lượng phim gốc kém quá.
Hiện tại tôi có file AVI MPEG2 với độ phân giản 720x576i do người quay camera cung cấp. Tôi cũng thử tìm hiểu 1 số phần mềm nhưng chất lượng không được như ý, thử dùng megui như bài hướng dẫn của silver_knight nhưng chương trình này lại không hỗ trợ định dạng AVI.
Mong anh em cao thủ giúp đỡ xem có thể dùng soft nào để giải quyết việc này.
Xin cảm ơn anh em trước.

Vấn đề thêm hiệu ứng cho video không dành cho phần lớn người nghiệp dư bác ạ, phần mềm các nhà chuyên làm phim cho tiệc cưới hay dùng là Adobe After Effect, đây là một bộ xử lý video đủ để làm các hiệu ứng tương tự như Hollywood, các phần mềm khác thì dễ làm hơn nhưng chủ yếu dùng để 'chơi' cho vui thôi. Theo tôi biết thì dịch vụ quay phim tiệc cưới đã làm ra DVD rồi mà, DVD thì chất lượng cũng ổn chứ.

nvmy

Well-Known Member
Ðề: Cần giúp đỡ encode file AVI-MPEG2 sang X264

Đang ko có ở nhà nên ko thử được nhưng em thử kiểm tra thấy là
MeGUI is the most comprehensive GUI based ISO MPEG-4 solution. It suports MPEG-4 ASP (xvid), MPEG-4 AVC (x264), AAC, MP2, MP3, Vorbis, AC3 audio and various common containers support (MP4, MKV, AVI, M2TS).
Hoặc bác tìm cách tách 2 cái audio và video stream ra khỏi avi đi đã.

Bên trên