[ CẦN GIÚP ĐỠ ] GHI ĐĨA NHẠC DTS

djtomato

Member
EM LÀM NHƯ CÁC BÁC TRÊN FORUM MÌNH DẬY. E DÙNG NERO 12, RENAME FILE DTS THÀNH .WAV RỒI BURN LÚC BURN XONG HÍ HỬNG TƯỞNG CÓ NHẠC DTS NGHE RỒI AI DÈ ĐĨA ĐẤY THÀNH ĐĨA NHẠC CD BÌNH THƯỜNG KO PHẢI DTS.BẬT Ở ĐẦU DVD BÌNH THƯỜNG CŨNG NGHE ĐC Ạ :)).E CHẢ BIẾT NHƯ NÀO NỮA.
FILE DTS E DOWN CỦA BÁC COGINUADAU CHẮC LÀ FILE NGON RỒI..E KO CONVER GÌ CẢ CHỈ RENAME ĐUÔI DTS THÀNH WAV RỒI GHI THÔI SAO LẠI KO ĐƯỢC Ạ.MONG CÁC BÁC CHỈ DẪN GIÙM
À MÀ CÓ BÁC NÀO CÒN NERO 10 + DTS LPUGIN ENCODING CHO EM XIN VỚI Ạ.CÁC LINKK TRÊN MẠNG H DIE HẾT RỒI KIẾM KHÓ LẮM.THANK RẤT NHIỀU Ạ

Bin-K

Well-Known Member
Bác cứ thế mà ghi chứ đổi tên làm j ? Em cứ cho vào ghi tuốt các loại file (file .dts, file .wav, file NRG) cắm vào đầu đều hiện DTS và âm thanh vòm ngon lành. Em ghi bằng Nero 12 hoặc Ultra ISO.

lehuytrinh

Well-Known Member
Ðề: Re: [ CẦN GIÚP ĐỠ ] GHI ĐĨA NHẠC DTS

Bác cứ thế mà ghi chứ đổi tên làm j ? Em cứ cho vào ghi tuốt các loại file (file .dts, file .wav, file NRG) cắm vào đầu đều hiện DTS và âm thanh vòm ngon lành. Em ghi bằng Nero 12 hoặc Ultra ISO.

Chính xác ròi .....

djtomato

Member
Ðề: [ CẦN GIÚP ĐỠ ] GHI ĐĨA NHẠC DTS

có DTS DECORRING rồi mà em burn thẳng file DTS ra thì nó xè xè.bật trên PC có plugin DTS rồi vẫn rè rè.đổi đuôi lại thì ok ko ghi đượcc trực tiếp như bác nói.

Bin-K

Well-Known Member
Bác cài foolbar hoặc VLC vào máy rồi cắm cái đĩa bác đã ghi vào, nếu nó kêu thì bác đã ghi thành công còn nó ko kêu mà vẫn sè sè thù bác kiếm file .dts khác ghi lại xem sao.

Bác tải CD này về ghi luôn cho em, ko đổi đuôi hay làm j hết, nếu vẫn sè sè có nghĩa là đồ nhà bác ko giải mã dts được.

http://www.fshare.vn/file/MOQOI50C4K

djtomato

Member
Ðề: Re: [ CẦN GIÚP ĐỠ ] GHI ĐĨA NHẠC DTS

Bác cài foolbar hoặc VLC vào máy rồi cắm cái đĩa bác đã ghi vào, nếu nó kêu thì bác đã ghi thành công còn nó ko kêu mà vẫn sè sè thù bác kiếm file .dts khác ghi lại xem sao.

Bác tải CD này về ghi luôn cho em, ko đổi đuôi hay làm j hết, nếu vẫn sè sè có nghĩa là đồ nhà bác ko giải mã dts được.

Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
có giải mã DTS mà bác.mình đổi đôi ra wav rồi ghi thì lên dts mà.còn ghi trực tiếp file dts ko đổi đuôi thì ko được nó xè xè.mình bật cả trên pc foobar hay vlc hoặc mkp có plugin dts đều bị xè xè.thế mới ko hiểu nguyên nhân bác à

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [ CẦN GIÚP ĐỠ ] GHI ĐĨA NHẠC DTS

có giải mã DTS mà bác.mình đổi đôi ra wav rồi ghi thì lên dts mà.còn ghi trực tiếp file dts ko đổi đuôi thì ko được nó xè xè.mình bật cả trên pc foobar hay vlc hoặc mkp có plugin dts đều bị xè xè.thế mới ko hiểu nguyên nhân bác à

Quả này thì em chịu rồi.

mmo2112

Active Member
Ðề: [ CẦN GIÚP ĐỠ ] GHI ĐĨA NHẠC DTS

Em cũng đang thắc mắc về ghi DTS đây, cao nhân vào chỉ giáo em học theo với ạ!

djtomato

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [ CẦN GIÚP ĐỠ ] GHI ĐĨA NHẠC DTS

Quả này thì em chịu rồi.

thế nó mới khoai chứ bác. :))

---------- Post added 24-05-2013 at 07:48:55 AM ----------

Em cũng đang thắc mắc về ghi DTS đây, cao nhân vào chỉ giáo em học theo với ạ!

mình cũng đang tập tọe và ghi được thành công rồi.có gì bác cứ hỏi mình chỉ cho.hoặc hỏi mấy cao nhân forum mình ấy :D

Bên trên