[Cần Giúp] Vấn đề in bìa đĩa

thanhtungct

Trước tiên mình xin nêu lý do, vì ba mình rất thích xem phim nói về các loài động vật (thế giới động vật) và thiên nhiên. Sắp đến sinh nhật ba mình, mình dự định burn vài bộ DVD tặng ba mà burn xong bỏ vô cái hộp đen thui nhìn mất thẩm mỹ quá nên định in mấy cái bìa ở ngoài hộp cho đẹp với lại có hình trên vỏ hộp để còn biết phim gì tập mấy nữa. Mong ace HD giúp đỡ ai biết chỗ in bìa DVD ở đâu chỉ dùm em.Thanks

hien20071982

Active Member
Ðề: [Cần Giúp] Vấn đề in bìa đĩa

Bác đem mấy tấm hình đó đi rửa kỹ thuật số là ok rồi.

hailuashare

Active Member

Trước tiên mình xin nêu lý do, vì ba mình rất thích xem phim nói về các loài động vật (thế giới động vật) và thiên nhiên. Sắp đến sinh nhật ba mình, mình dự định burn vài bộ DVD tặng ba mà burn xong bỏ vô cái hộp đen thui nhìn mất thẩm mỹ quá nên định in mấy cái bìa ở ngoài hộp cho đẹp với lại có hình trên vỏ hộp để còn biết phim gì tập mấy nữa. Mong ace HD giúp đỡ ai biết chỗ in bìa DVD ở đâu chỉ dùm em.Thanks

Đơn giản nhất và ít tốn kém nhất là Bác tự làm cái hình của bìa DVD, Insert vào Word với kích thước 12cmx12cm, xong tạo chữ bằng WordArt rồi in màu. Cắt ra là có đc cái bìa DVD "Made in tự tui".

Bác chạy lại dịch vụ INTERNET THANH THANH số 311 Nguyễn Văn Cừ để in, nhân viên kỹ thuật ở đây sẽ giúp Bác làm.

Bạn đã tải phin thế giới động vật ở trên mạng về thì tìm hoặc tải nốt bìa của nó đi cho đúng với từng nội dung của đĩa đấy. Còn chuyện in ra thì đẹp nhất là in bằng giấy ảnh (làm bằng Photoshop thì đỉnh nhất) còn không thì in màu, tuy nhiên bạn phải lưu ý là hiện nay các tiệm in màu dùng mực đổ nên khoảng vài tháng sau thì sẽ bị bay màu.

Chỉnh sửa lần cuối:

Doom007

Member

Mực liên tục (mực nước, mực đổ) giá bèo nên các tiệm in ảnh chuộng, bù lại chất lượng sẽ giảm dần theo năm tháng. Bạn nên ra lab mà rửa, như Hải Lưu, Cao Tốc...

hunghentai

Mực liên tục (mực nước, mực đổ) giá bèo nên các tiệm in ảnh chuộng, bù lại chất lượng sẽ giảm dần theo năm tháng. Bạn nên ra lab mà rửa, như Hải Lưu, Cao Tốc...
Bạn này chắc hẳn là nhà nhiếp ảnh đây..Mực liên tục (mực nước, mực đổ) điều biết hết.heeeeee.cho xin số phone đi por

Bên trên