CẦN MUA MÁY NGHE NHẠC CÓ GHI ÂM.

kiemtoan92

anh chị ơi.cho em hỏi,em muốn mua mày nghe nhạc có ghi âm tốt để ghi âm trên giảng đường.vậy mua loại nào thì hơn.em định mua creative liệu có ổn không?

ok!

Ðề: CẦN MUA MÁY NGHE NHẠC CÓ GHI ÂM.

anh chị ơi.cho em hỏi,em muốn mua mày nghe nhạc có ghi âm tốt để ghi âm trên giảng đường.vậy mua loại nào thì hơn.em định mua creative liệu có ổn không?
nếu cho việc học bạn tì mua cái ghi chuyên nghiệp Safa khoảng 1tr3 vì nó lọc được nhiễu, máy nghe nhạc thu được nhưng ko thu được xa.

Các loại máy nghe nhạc thường tích hợp ghi âm hết.
Bạn nên chọn loại nào chất lượng tốt. Nếu ghi âm trên giảng đường được mà có Mic không dây bạn chọn loại có băng tần FM có BAND của Nhật Bản ấy. Lúc đó bạn cắm tai nghe vào làm ăng ten. Dò đúng tần số FM của MIC không dây thầy cô đang đeo ghi âm sẽ chuẩn hơn.

hoasimtim

Well-Known Member

Em nghĩ bác nên chọn cái điện thoại có ghi âm luôn thì hay:)
Điện thoại bây giờ ghi âm cũng tốt lắm, nghe nhạc thì cũng tốt;)

earl_grey

Well-Known Member

Bạn không nói rõ định đầu tư bao nhiêu tiền, nếu trên 2 triệu thì bạn làm một chiếc của Sony (hoặc Olympus), ghi âm stereo, dùng pin sạc đi kèm (hoặc pin AAA có thể dễ dàng mua rời). Dung lượng 2GB - 4GB, bạn thêm 150.000đ nữa mua thẻ microSD 4GB nữa là không phải lo chuyện dung lượng. Mình đang dùng một cái như thế, chất lượng ghi âm không phải nói rồi (lên tới giải 25KHz), quan trọng là chức năng cho phần ghi âm, như là lọc nhiễu, điều chỉnh độ nhạy, ưu tiên thể loại âm (ghi nhạc hay ghi tiếng nói, tiếng động...), tự dừng lại khi không có âm thanh, đánh dấu đoạn ghi âm... bạn để đầu giường thì sáng ra nghe thấy là tiếng thở nhẹ nhất. Nếu tận dụng tính năng ghi âm của máy nghe nhạc thì bạn dùng của điện thoại luôn cho khỏi tốn tiền, vì chất lượng nó chẳng hơn tí nào.

Nhớ mua ở cửa hàng chính hãng, vì máy ghi âm hàng giả nhiều như rượu vậy.

Bên trên