Cần soft chuyển file flac sang mp3 320kbs tốt nhất

Nhờ ae tìm giúp cho mình một soft chuyển file flac sang mp3 320kbs loại tốt nhất + hướng dẫn mình cảm ơn

linhbap

Member
Ðề: Cần soft chuyển file flac sang mp3 320kbs tốt nhất

Cảm ơn bác anh2online nhiều.

smallvjlle

Member

bạn thử dùng foobar và lame mình dùng convert cũng tốt lắm

muitendenvn

LeechPro

Theo mình biết thì đối với lame, 224kbps là max.
PS: nhưng mà nếu cần tới mp3 thì vẫn chọn fb2k và nó thôi ^ ^.

muitendenvn

LeechPro

Mình cũng không biết là có tốt không, nhưng có kinh nghiệm là hễ ai dại mồm chê lame không tốt là i như rằng bị đâm chém tới tấp, nên "tốt nhất đấy bạn ạ - sr em bị ép" :p

smallvjlle

Member

Theo mình biết thì đối với lame, 224kbps là max.
PS: nhưng mà nếu cần tới mp3 thì vẫn chọn fb2k và nó thôi ^ ^.
ủa tớ thấy nó có cả 320kbps CBR và > 190kbps VBR V2 . tớ down nhạc thấy các nhóm rip mp3 cũng toàn dùng lame 3.9* rip VBR v2

lyduchai

aoxanh

Member

Mình vẫn đang tin dùng Format Factory (bản mới nhất là 2.2) , hỗ trợ tiếng Việt, Convert tất cả các loại file media như nhạc, film, ảnh , đặc biệt có thể add fu đề vào film cần convert
Link đây
Mã:
http://files.brothersoft.com/dvd_video/video_conversion/FFSetup220.zip

Không hiểu sao dùng phần mềm FF này có bài bị thiếu ! Không biết vì sao nữa! Có ai bị như mình không ? VD ở dạng Flac time 4:00 =>>> MP3 thì thành có 3:00.
Kiểu như thế!

Coconut

Member

Dùng dBpoweramp đi bạn, cái này thuộc hạng pro nè, convert CD thành WAV chất lượng tàm tạm nhưng convert lossless ra mp3 rất chuẩn, mình làm mp3 320kbps bỏ vào điện thoại hoài, rất nhiều tùy chọn nhưng chỉ cần 1 cái click, nó convert tùy vào số lõi của CPU, như CPU mình có 4 lõi, 20s là xong 1 CD 10 bài, nghe loa PC không phân biệt được với lossless :D

rongthep22

Well-Known Member

em thấy cái dBpoweramp Music Converter là good nhất, bác search bản mới nhất trên GG :)

tutaiduy

Convert audio đủ thứ, chất lượng khá, bạn dùng WAV MP3 Converter thử xem!

Thaivg

Active Member

Chương trình nào tốt nhất dùng cho máy Mac các bác?

loveuuuu

Member

Coconut,
mới nhìn lướt qua cái avatar tưởng cờ của bác Đào =)), hóa ra nó là cờ "phát xít" =)) =))

vicgame

Member

Mình toàn dùng Foobar để convert, thấy chất lượng rất OK

Nozomi

Member

Dùng dBpoweramp đi bạn, cái này thuộc hạng pro nè, convert CD thành WAV chất lượng tàm tạm nhưng convert lossless ra mp3 rất chuẩn, mình làm mp3 320kbps bỏ vào điện thoại hoài, rất nhiều tùy chọn nhưng chỉ cần 1 cái click, nó convert tùy vào số lõi của CPU, như CPU mình có 4 lõi, 20s là xong 1 CD 10 bài, nghe loa PC không phân biệt được với lossless :D

Theo kinh nghiệm của em đã từng mày mò với rất nhiều soft convert, đến giờ em chốt lại chỉ xài footbar, nghe lossless hay lossy kể cả convert vẫn là số 1, bác thử một lần xem

uycuong

Member
sao mình không xài foobar2000 không covert sang mp3 được, khi chọn save rồi thì nó bắt mình open file lame.exe gì đó nữa

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Cần soft chuyển file flac sang mp3 320kbs tốt nhất

Theo kinh nghiệm của em đã từng mày mò với rất nhiều soft convert, đến giờ em chốt lại chỉ xài footbar, nghe lossless hay lossy kể cả convert vẫn là số 1, bác thử một lần xem
Vậy kinh nghiệm của bác chỉ hợp với... sọt rác rồi. :))
Bác Coconut nói đúng đó, cho tới lúc này dBpowerApm là chương trình convert ngon nhất. :)

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: Cần soft chuyển file flac sang mp3 320kbs tốt nhất

Vậy kinh nghiệm của bác chỉ hợp với... sọt rác rồi. :))
Bác Coconut nói đúng đó, cho tới lúc này dBpowerApm là chương trình convert ngon nhất. :)

Bác dựa vào đâu mà nói cái đó là ngon nhất? đừng có mà võ đoán như thế ;))

the_calm_dawn

Ðề: Re: Cần soft chuyển file flac sang mp3 320kbs tốt nhất

sao mình không xài foobar2000 không covert sang mp3 được, khi chọn save rồi thì nó bắt mình open file lame.exe gì đó nữa
Convert sang các đuôi khác nhau cần các encoders khác nhau, lame.exe là cho mp3, nếu có rồi thì chọn, chưa thì down về.

Bên trên