Cần sửa chữa DATAGE HDPro-S

cuong_tnt

Member
Tình hình là mình dùng e này cũng đc 2 năm rồi. Mọi thứ hoạt động đều tốt chỉ có điều là vì rút ra rút vào nhiều để copy phim nên h e nó hỏng cổng USB phía sau và cổng Sata cắm ổ cứng trong thì bị chập trờn, lúc nhận lúc ko? Ai biết nơi nào sửa chữa thì bảo giúp mình với. H bỏ đi cũng phí, thực sự nhu cầu xem phim cũng ko nhiều nên chưa có ý định mua cái mới. Xin cảm ơn!

P/S: À quên, mình ở HN ^^

Black Dragon

Well-Known Member
Tình hình là mình dùng e này cũng đc 2 năm rồi. Mọi thứ hoạt động đều tốt chỉ có điều là vì rút ra rút vào nhiều để copy phim nên h e nó hỏng cổng USB phía sau và cổng Sata cắm ổ cứng trong thì bị chập trờn, lúc nhận lúc ko? Ai biết nơi nào sửa chữa thì bảo giúp mình với. H bỏ đi cũng phí, thực sự nhu cầu xem phim cũng ko nhiều nên chưa có ý định mua cái mới. Xin cảm ơn!

P/S: À quên, mình ở HN ^^

Bị lỗi main, ROM, Flash ... thì khó, chứ lặt vặt thế này thì bác :
- Cổng USB : bác mang ra tiệm sữa chữa điện tử nhờ thay đc mà bác? Ko có linh kiện thì chôm của máy tính bàn >:)
- Sata : chập chờn do tháo lắp nhiều thì bác tháo sợi cable ra, ra tiệm vi tính mua

cuong_tnt

Member
Ðề: Re: Cần sửa chữa DATAGE HDPro-S

Bị lỗi main, ROM, Flash ... thì khó, chứ lặt vặt thế này thì bác :
- Cổng USB : bác mang ra tiệm sữa chữa điện tử nhờ thay đc mà bác? Ko có linh kiện thì chôm của máy tính bàn >:)
- Sata : chập chờn do tháo lắp nhiều thì bác tháo sợi cable ra, ra tiệm vi tính mua

Lúc chiều mình cũng vừa mang ra hàng điện tử, thì ông í sờ sờ nắn nắn 1 tý kêu là nóng, có khẳ năng chết chípset. Còn sợi cáp sata thì nó gắn chết trên main, nên ko thay đc.

---------- Post added 07-06-2013 at 04:54:41 PM ----------

Cái này là chuyện nhỏ như con thỏ mà;);););););););)

Nhỏ như con thỏ như thế nào...bạn nói rõ hơn 1 tý đc ko ^^

Black Dragon

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Cần sửa chữa DATAGE HDPro-S

Lúc chiều mình cũng vừa mang ra hàng điện tử, thì ông í sờ sờ nắn nắn 1 tý kêu là nóng, có khẳ năng chết chípset. Còn sợi cáp sata thì nó gắn chết trên main, nên ko thay đc.

Nhỏ như con thỏ như thế nào...bạn nói rõ hơn 1 tý đc ko ^^

Ổng nói chết chipset? Chipset nào bác? :|

hd giá rẻ

Ðề: Cần sửa chữa DATAGE HDPro-S

Bác tham khảo dịch vụ bên em : SỬA CHỮA ĐẦU HD
Egreat S7a thay màn hình 200.000đ, thay Flash 600.000đ, không nhận USB hết 100.000đ
Datage X2 , X2+ không lên gì , thay chip hết 500.000đ, sửa USB : 100.000đ
Datage X6, I6 không lên gì , chỉ lên AV không lên HDMI, thay Chip
Himedia 600B không lên gì , thay Chip 500.000đ, bệnh chạy 30p treo : 300.000đ
Himedia 900B/910b không lên gi, thay Chip 600.000đ, chạy chập chờn, treo máy (up firmware không hết ) giá : 400.000đ. Up nhầm firmware không khôi phục được, chạy lại ROM 300k
Kiwi-NBR, Tyco i9 không lên gì, thay Chip 600.000đ, thay USB : 100k, Up nhầm firmware không khôi phục được, chạy lại ROM 300k
IMAX i18D-Kiwi Mele thay CHIP 600.000đ, không nhận USB: 100k, Up nhầm firmware không khôi phục được, chạy lại ROM 300k.
Hdlife V5 thay Chip bệnh không lên gì : 500.000đ
Egreat R300 không lên gì, thay Chip 600k, up lộn firmware không khôi phục lại được, chạy lại ROM 300.000
Dune DUO, DUNE MAX chết nguồn , sửa 300.000đ. Thay mới 500.000đ
DUNE H1, DUNE D1 chết HDMI, lên AV, thay IC 400.000

Các dòng khác tùy từng trường hợp sẽ báo giá cụ thể và cần check link kiện trước khi nhận sửa cho các bác.
Các trường hợp bệnh nhẹ,dù phần cứng hay phần mềm, không phải thay CHIP hay IC hoặc nạp lại ROM thì miễn phí cho các bác gần xa.

cuong_tnt

Member

Ở HN thì bác cứ mang ra 58 Thai hà nhé, để ae kiểm tra cho bác .

Egreat S7a thay màn hình 200.000đ, thay Flash 600.000đ, không nhận USB hết 100.000đ
Himedia 900B/910b không lên gi, thay Chip 600.000đ, chạy chập chờn, treo máy (up firmware không hết ) giá : 400.000đ. Up nhầm firmware không khôi phục được, chạy lại ROM 300k
Kiwi-NBR, Tyco i9 không lên gì, thay Chip 600.000đ, thay USB : 100k, Up nhầm firmware không khôi phục được, chạy lại ROM 300k
IMAX i18D-Kiwi Mele thay CHIP 600.000đ, không nhận USB: 100k, Up nhầm firmware không khôi phục được, chạy lại ROM 300k.
Egreat R300 không lên gì, thay Chip 600k, up lộn firmware không khôi phục lại được, chạy lại ROM 300.000

Các dòng khác tùy từng trường hợp sẽ báo giá cụ thể và cần check link kiện trước khi nhận sửa cho các bác.
Các trường hợp bệnh nhẹ,dù phần cứng hay phần mềm, không phải thay CHIP hay IC hoặc nạp lại ROM thì miễn phí cho các bác gần xa.

Cảm ơn 2 bác đã tư vấn. Mình sẽ thu xếp thời gian, rảnh qua 1 trong 2 bác thử xem.

cuong_tnt

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Cần sửa chữa DATAGE HDPro-S

Ổng nói chết chipset? Chipset nào bác? :|

Mình cũng ko biết là chết chipset gì? Nhưng ông ý sờ vào cái miếng nhôm tản nhiệt, kêu là quá nóng so với bt. Ông ý kêu là ko có linh kiện thay nên ko nhận sửa, tốn kém, mà hiệu quả ko cao?
Có điều lạ là từ hồi mình mua về lúc nào nó chẳng nóng như thế. Dùng có sao đâu. Mình cắm ổ sata xem vẫn bt. Chỉ có điều nó cứ chập trờn lúc nhận lúc ko nên bực thôi!

big2boy

Member

Gởi Bác HDgiare
Bên Bác có sửa con Kaiboer K550i không, tình hình là nguồn không lên. Bật remote thì có đèn led nhỏ hiện lên còn bảng đèn điều khiển thì im re, mình đang ở TP.HCM. Nếu có thì hộm nào mình đem qua nhờ các bác xem bệnh em nó.
Thanks

minhduc61

Chào bác Hdgiare,mình có 1 đầu Hd900b úp lộn firmware cùa IMAX bây giờ khởi động không lên được nửa,cho mình hỏi chi nhánh ở TP HCM có nhận sửa không?Mình sẽ mang lên sửa!

vansy999

mình có Tyco i9 mua chỗ bạn, cổng AV thì lên còn HDMI thì không lên. chỗ bạn sửa được chứ

minh1010

Member

Gởi Bác HDgiare
Bên Bác có sửa con Kaiboer K550i không, tình hình là nguồn không lên. Bật remote thì có đèn led nhỏ hiện lên còn bảng đèn điều khiển thì im re, mình đang ở TP.HCM. Nếu có thì hộm nào mình đem qua nhờ các bác xem bệnh em nó.
Thanks
Gửi bác nếu ở hcm thì có thể đem qua mình để kiểm tra , hiện tại bên đây củng đang dính 1 con nhưng trường hợp khác đây . nếu đc mong bác đem qua để em dựa trên 2 main mà học hỏi

minh1010

Member

mình có Tyco i9 mua chỗ bạn, cổng AV thì lên còn HDMI thì không lên. chỗ bạn sửa được chứ
Gửi bác , Ty i9 của bác như vậy là chết chip 1186 rồi đó bác ạ . rất tiếc là bác ở hà nội chứ nếu bác ở hcm thì đem qua mình thay được

minh1010

Member

Thân gửi bác , có 2 trường hợp , đầu phát của bác là mà hiện lên hình nền màu xanh rồi ghi chữ update hay là màn hình màu đen vậy ạ . cái này là flash có vấn đề rồi nha bác

TINYPRO

Bác nào còn Firmware của Datage HDpro-s cho em xin với ạ. Thanks!

hd vietpro

Member

Chào bác Hdgiare,mình có 1 đầu Hd900b úp lộn firmware cùa IMAX bây giờ khởi động không lên được nửa,cho mình hỏi chi nhánh ở TP HCM có nhận sửa không?Mình sẽ mang lên sửa!

bác mang qua cho mình , mình làm rom cho bác .

hd vietpro

Member

Gởi Bác HDgiare
Thanks

bên em đang có xác của em nó nè bác . bác mang qua em làm tại chỗ cho bác

dungnoob

Member

Mình có con TV Smart Player, tình hình là cắm điện thấy im re, không bít bị gì? Anh em bắt bệnh dùm mình, chi phí sửa bao nhiêu?

Bên trên