Cần Tư Vấn 3D

doanadpadp

Hi cả nhà
Mình rất thick xem 3D với những trải nghiệm thú vị, tham khảo một số mẫu LG Oled thì thick 3D thụ động của hãng này, rất dễ chịu. model 2017 là 65C7T giá hợp lý mà lại không có 3D.
Ngân sách khoảng 60tr, vẫn khoái TV OLed, nhờ cả nhà tư vấn dùng loại nào? và nên như thế nào trong khoảng tài chính này?

Đa tạ cả nhà rất nhiều!

caothudeche

Moderator
Các hãng giờ dẹp hết 3D rồi. Muốn 3D thì mua LCD đời cũ, hoặc quay ra mua máy chiếu.

congfade

Well-Known Member
bác nên mua lg 55c6t hoặc bản 65 nếu tìm được!trải nghiệm 3d trền màn 4k oled thụ động được cgo là tốt nhất nhưng hiện tại không hiểu sao lg lại từ bỏ,trên thế giới đang có 1 nhóm kêu gọi thu thập chử ký để yêu cầu lg cho sản xuất lại các mẩu 3d

coolpix8700

Well-Known Member
3D chỉ có thể xem film hoạt hình, film viễn tưởng hoặc phong cảnh.
Vì để tăng hiệu ứng 3D (độ nổi) thì người ta lại tạo ra những con người kích thước không bình tường!

votamjp

Theo em bác chỉ cần bỏ 35 triệu kiếm cái 55" Sony đời mới w804 là được, số tiền còn lại mua đầu hdp, hdd hoặc build cái nas, đăng ký/ nâng cấp gói internet tốc độ cao, đăng ký truyền hình hd (nếu chưa có) là được.

congfade

Well-Known Member
làm cái máy chiếu OPtoma HD27e 19tr hay con Vivitek H1188 28tr xem 3d màn ảnh to 200 300 inch có phải bao phê như ở rạp
em cũng từng chuyển sang máy chiếu xem 3d nhưng thật sự ngoài độ to ra thì chất lượng hình ảnh khá tệ cộng với việc dùng kính chủ động làm em không thể xem nổi 30 phút!không biết bác đã từng xem qua 3d trên màn oled 4k chưa nhưng đã xem rồi thì không có bất khì thiết bị nào cho ra hình ảnh xuất sắc như nó

congfade

Well-Known Member
Bác xem máy chiếu gì thế ạ, kính có đúng hãng hay hợp tần số chớp với máy chiếu đó không, chứ 3d máy chiếu xem thấy dễ chịu mắt lắm anh ạ, em xem phim vẫn dễ chịu và lắp cho khách xong còn đòi chép thêm phim 3d về cho trẻ coi, không đến nỗi như bác nói. bác xem lại máy chỉnh đúng với kính chưa.
Trước mình dùng con benq w1110 với kính chính hãng nó luôn,và phim thì toàn phim 3d bluray iso cho chất lượng cao nhất!không phải setup sai đâu bác chỉ là chất lượng 3d của máy chiếu k thể so dc với tv oled thôi!nếu bác coa xem qua chắc chắn sẽ hiểu

Connor

Well-Known Member
Hiện tại là tháng 4/2019. Con TV LG 3D 47 inch từ thời 2013 của mình vừa tạch. Giờ muốn kiếm con khác cũng dùng công nghệ 3D thụ động mà gần như mò kim đáy bể. Năm cuối cùng LG còn sản xuất TV 3D là 2016 nên giờ hỏi đâu cũng bảo là hết hàng :(

Bên trên