CẦN TƯ VẤN MUA LOA JBL CONTROL 1

hungavi

Member
Ðề: CẦN TƯ VẤN MUA LOA JBL CONTROL 1

Bác mới tậu ở địa chỉ nào vậy chỉ em với em đang muốn tậu 01 bộ.

Bác ra 41 Huỳnh Thúc Kháng, Quận 1 ( Sơn Hà auddio đó ) hoặc qua bác VANLOC cũng được, chắc bác ấy giá tốt hơn, bữa em tìm đỏ con mắt tren google thấy có 3 cửa hàng bác ở Điện Biên Phủ và Phạm Thế Hiển nhưng họ hết hàng luôn . Em lùng cả ngày mới có hic

ThanhtrangHTKT

Active Member

Loa JBL control 1 hàng nhái nhiều lắm bác ơi! trước em mua 4 cặp cũ cho thằng bạn lắp cho quán cafe giá 1,3 triêu/cặp. bây giờ lên đến 1,8 triệu/cặp rồi! phân biệt hàng nhái với hàng thật em thấy cũng dễ!

training

Well-Known Member

em cũng đang hơi lăn tăn giữa Control 1 với đôi sur Jamo S406 em đang dùng. Nhà có trẻ em nên để đôi cột làm sur hơi bất tiện. Ko biết Control làm sur có hơn s406 ko nhỉ?

pkhaudio

Active Member

Bác ra 41 Huỳnh Thúc Kháng, Quận 1 ( Sơn Hà auddio đó ) hoặc qua bác VANLOC cũng được, chắc bác ấy giá tốt hơn, bữa em tìm đỏ con mắt tren google thấy có 3 cửa hàng bác ở Điện Biên Phủ và Phạm Thế Hiển nhưng họ hết hàng luôn . Em lùng cả ngày mới có hic

Mới bây giờ là Control 1X, đừng nhầm với Control 1 khi trước nhé, giả rất nhiều.

Các bác cứ vào shop hẳn hoi thì ko phải lo hàng Fake :D hàng linh tinh ở ngoài thì đa số toàn FAke thui

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác chủ đã tậu em nào chưa vậy .

namctv01

bác cứ làm đôi sur Jamo S406 về xài cho sướng,khi cháu ở nhà thì nghe be bé 1 chút là oke

DAIYOU

Active Member

Các bác nào đã sài qua em Polkaudio RM201 so với em JBL Control 1 Extream thì em nào hay hơn.
Hàng Polk toàn đồ cũ mà giá cũng 1,2t rồi.

nghia303

Well-Known Member

Đương nhiên là polkaudio RM201 hay hơn rồi bác .

JESSIEBO

Active Member

Các bác nào đã sài qua em Polkaudio RM201 so với em JBL Control 1 Extream thì em nào hay hơn.
Hàng Polk toàn đồ cũ mà giá cũng 1,2t rồi.
JBL COntrol nổi tiếng xưa nay cũng có lý do của nó, tiếng treb sáng , trong, nghe nhạc êm dịu hoặc làm surround rất hợp.
Bác nào muốn nghe thử hàng Control 1 X xịn thì ghé em 185 Lý Thường Kiệt. P7 Q11. Nhớ vào thẳng chỗ mình nhé, chứ đi lòng vòng gần đó thì hàng nhái cứ nhan nhản...nhiều lắm

seant

Member

Bác Jessiebo cho hỏi thăm: đang thích Control 1 Extream, nhưng thấy nó có 4Ohm, còn AVR là 6-8Ohm gắn vào thì có sao không bác! nghe nói sẽ nóng máy!

tommy8288

em dùng Rei Ya AX1 và 2 cặp JBL Control 1 Pro 3 , loa tress Titanium luôn nhé . nếu bạn ko chê hàng mình cùi thì ghé giao lưu nhé .
Dũng 090.393.6886

anhbiendong

Loa JBL control 1 hàng nhái nhiều lắm bác ơi! trước em mua 4 cặp cũ cho thằng bạn lắp cho quán cafe giá 1,3 triêu/cặp. bây giờ lên đến 1,8 triệu/cặp rồi! phân biệt hàng nhái với hàng thật em thấy cũng dễ!

Em đang muốn mua cặp JBL control 1 này, bác có thể chỉ giúp em cách phân biệt hang nhái được không ah, và nếu bác biết nơi nào uy tín thì chỉ cho e luôn nha :), cảm ơn bac nhiều lắm!

VAN_LOC

Well-Known Member

Em đang muốn mua cặp JBL control 1 này, bác có thể chỉ giúp em cách phân biệt hang nhái được không ah, và nếu bác biết nơi nào uy tín thì chỉ cho e luôn nha :), cảm ơn bac nhiều lắm!

Có tem PBH của nhà nhập khẩu là OK rồi . Ghé CH mình nhé .

thinhkappa

Well-Known Member

em dùng Rei Ya AX1 và 2 cặp JBL Control 1 Pro 3 , loa tress Titanium luôn nhé . nếu bạn ko chê hàng mình cùi thì ghé giao lưu nhé .
Dũng 090.393.6886

Dàn của bác này nhiều loa hoành tráng quá,nhìn cứ như là shop vậy
Thấy có con aml Marantz ko biết 74 hay 84
Bác ghép với CDP gì vậy ạ?

mhs123

Kiếm đc 5 cái loa JBL contro1 ghép với nhau nghe còn hay hơn mấy bộ 5.0 mua sẵn ở trên này đấy bác ạ. Quan điểm cá nhân đã từng nghe rồi

v_t

Member

Bác Jessiebo cho hỏi thăm: đang thích Control 1 Extream, nhưng thấy nó có 4Ohm, còn AVR là 6-8Ohm gắn vào thì có sao không bác! nghe nói sẽ nóng máy!

cũng giống bác này, trước thích control 1 nhưng sau thấy 4 Ohm nên ngại ko dám mua.

JBL contro 1 làm SR là ok rồi, nhưng nghe nhạc trữ tình thì bạn nên dùng them Sup nữa , Control 1 thông dụng vì nhỏ gọn dùng treo tường thuận tiện khi bố trí SR đó bạn, bạn mua đồ 2nd 1.8tr la ok

westlake

Member

To anh biendong:

Loa control 1 ( đời cũ) xịn thì logo JBL màu cà rốt, lưới loa bằng sắt, lỗ vuông, loa tép lệch về góc, cầm khá nặng và chắc.

manhphat007

Em đào mộ topic này chút ạ. Ở SG bác nào biết có shop nào bán JBL control 1 hàng xịn không các bác?

Bên trên