Cần tư vấn mua máy giặt

anhtam1789

Mình dự tính mua một máy giặt khoảng 10 triệu (có thể ít hơn hay nhiều hơn 1~2triệu) mọi người tư vấn giúp xem nên mua máy giặt cửa trước hay cửa trên và nên mua loại nào? Xin cảm ơn mọi người.

technoki

Tầm đó ngân sách thì nên mua cửa trên, Electrolux là lựa chọn hàng đầu

mabuV

Well-Known Member
Ðề: Re: Cần tư vấn mua máy giặt

Tầm đó ngân sách thì nên mua cửa trên, Electrolux là lựa chọn hàng đầu

Ấy chớ! Elex mà xài cửa trên là phí tiền, pác tư vấn thế hơi bị phiên phiến! :D

Pác chủ động đúng vấn đề mình vừa giải quyết xong! ;) Trước xài cửa trên của Toshiba, được cái bền, nhưng tốn điện tốn nước, quần áo giặt không sạch, bị vặn xoắn nhàu nhĩ hết cả. Mới đây nó lăn đùng ra chết bảng ĐK, nghiên cứu chán chê quyết định rước 1 em Elex cửa ngang gần 14 củ về, phải nói là ngon, tiền nào của đấy, giặt sạch sẽ, ít tốn điện nước, quần áo ko bị vặn xoắn ... Nói chung là cực ổn, chủ thớt nên mua :)

P/S: Tầm tiền pác chủ nếu cố thêm tí nữa là rước được 1 em Elex khá cao cấp, chỉ thiếu mỗi tính năng sấy khô (thêm gần chục củ nữa). Còn thấp tiền hơn thì ít tính năng hơn và nhìn ko bắt mắt bằng.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Cần tư vấn mua máy giặt

Máy giặt thì cứ của ngang mà em phang... Không biết các b ntn...

TTMSNguyenKim

MÁY GIẶT ELECTROLUX EWP10742
Trong tầm tiền của bạn - ~ 11tr tý :D.
Quan tâm thì inbox cho tớ sđt nhé -khu vực HCM

phongttsg

Tầm tiền đó cửa trước thì theo em bác cứ chọn LG nhé loại dẫn động trực tiếp ấy, còn không thì hốt con Elec, chất cũng ngang ngang nhau!

anhtam1789

Mấy bác làm e bối con rối quá, thế cửa trước hay cửa trên ngon hơn nhể? @-)

maiyeu004

Banned

Cửa trước tốt , giặt đồ sạch sẽ, thơm tho và nhất là quần áo rất tơi và bền hơn, tốc độ vắt cao --> vắt khô hơn

Và loại cao cấp sấy khô và giặt nước nóng diệt khuẩn nữa thì quá tuyệt vời lun... quần áo lun thơm tho như gái trinh 16 tuổi :)

ducphu

Well-Known Member

Mấy bác làm e bối con rối quá, thế cửa trước hay cửa trên ngon hơn nhể? @-)
Ngon hay không là tùy nhu cầu sử dụng thôi bạn ah
Ưu điểm cửa trên là thời gian giặt nhanh, giá rẻ (cùng một công suất)
Cửa trước thì lại tiết kiệm nước, quần áo ít bị hư hại hơn
Còn thương hiệu thì càng khó nói, chưa biết ai hơn ai
Mình mới làm một chú cửa trước của Ý sản xuất, 9Kg - 12 chai , hợp lý hơn anh Elex
Lúc trước thì xài của củ sâm, cũng được hơn mười năm!!

Elec của ngang là lựa chọn số 1, tiết kiệm điện, nước, quần áo ko bị xoắn vặn, giặt sạch sẽ

Cu_khoa

Banned

Chọn cửa trc đi bác ơi, đỡ khoản điện hơn, nhà tớ vẫn chuộn hàng kim chi hơn, kiểu dáng đẹp, xài kỹ chút thì k thua hàng nhật, ý nhé!

convitom

Active Member
Ðề: Re: Cần tư vấn mua máy giặt

Ấy chớ! Elex mà xài cửa trên là phí tiền, pác tư vấn thế hơi bị phiên phiến! :D

Pác chủ động đúng vấn đề mình vừa giải quyết xong! ;) Trước xài cửa trên của Toshiba, được cái bền, nhưng tốn điện tốn nước, quần áo giặt không sạch, bị vặn xoắn nhàu nhĩ hết cả. Mới đây nó lăn đùng ra chết bảng ĐK, nghiên cứu chán chê quyết định rước 1 em Elex cửa ngang gần 14 củ về, phải nói là ngon, tiền nào của đấy, giặt sạch sẽ, ít tốn điện nước, quần áo ko bị vặn xoắn ... Nói chung là cực ổn, chủ thớt nên mua :)

P/S: Tầm tiền pác chủ nếu cố thêm tí nữa là rước được 1 em Elex khá cao cấp, chỉ thiếu mỗi tính năng sấy khô (thêm gần chục củ nữa). Còn thấp tiền hơn thì ít tính năng hơn và nhìn ko bắt mắt bằng.

Chuẩn, cứ cửa trước Elex mà quất. Nhà xài từ 2004 đến giờ vẫn chạy ầm ầm

Máy giặt cửa trước mua tầm giá này có đảm bảo không? Tôi thấy giá cửa trên của LG có loại đã 11 triệu rồi? Mà thông thường loại cửa trước phải mắc hơn chứ?

viettoanhp

Well-Known Member

em lại thích máy giặt có inverter là được rồi, cửa ngang chưa có cơ hội dùng nên chưa đánh giá dc :D

Duymanh87

Máy giặt cửa trước mua tầm giá này có đảm bảo không? Tôi thấy giá cửa trên của LG có loại đã 11 triệu rồi? Mà thông thường loại cửa trước phải mắc hơn chứ?

Anh bên trên chắc nhầm rồi, loại LG cửa trên giá 9~10 triệu chắc cũng phải 10-12kg đấy. Hàng hơi to, trong khi bác thread chỉ nói 7kg thôi mà. Mua máy lồng ngang (máy cửa trước đấy, tôi chỉ quen gọi là lồng ngang) giá khoảng 8-10 triệu 7kg như bác nói thì mua loại Lg được đấy. Vì người ta đánh giá các loại máy giặt lồng ngang của Lg đang đứng top trên thị trường hiện nay cả về chất lượng và giá cạnh tranh. Loại tôi suggest cho bác chủ thớt là WD-9600 (9 triệu hoặc thấp hơn khi có khuyến mãi) và WD-7800 (8 triệu)

charliepham

các loại máy giặt lồng ngang Lg chừng tầm giá như chủ thớt nói có công nghệ inverter hay 6 motions không? Nghe nói máy nào có công nghệ này giá khá chát.

westlake8x

Member

cứ electrolux mà chơi bạn à. nhà mình dùng đến 5 năm rùi mà ko vấn đề . lồng ngang 7kg

Duymanh87

cứ electrolux mà chơi bạn à. nhà mình dùng đến 5 năm rùi mà ko vấn đề . lồng ngang 7kg

Cho tớ hỏi nhỏ là nghe nói elex vẫn dùng công nghệ dây curoa, hình như loại này khá ồn và hơi ngốn điện, nhà cậu xài có thấy thế k? :D

Bên trên