Cần tư vấn mua receiver dưới 3M

SaiGonHD

Chào các bạn, hiện tại mình đã có bộ loa Polk RM10
http://www.newegg.com/Product/Product.aspx?Item=N82E16882290093
Mình đang tìm 1 cai receiver khoảng 3M trở lại (chấp nhận hàng 2nd) chỉ để đáp ứng cho dàng loa trên (hiện tại chỉ còn thiếu sub). Yêu cầu phải có optical để chơi được HDPC.
Các bạn nào có kinh nghiệm sương máu hãy dành cho mình vài lời góp ý.

Chỉnh sửa lần cuối:

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: Cần tư vấn mua receiver dưới 3M

Bạn có thể chọn con nào mặt có chữ DTS là được.Lang thang Nhật tảo thấy mấy chú DENON 1905(thêm được ES,neo6..) giá tầm 3.5T,denon 2800,3300 tầm 3~4T,>hai con số đầu càng to CS càng lớn
Ya rẽ hơn nhưng mình không rành
Onkyo thì mình mù về giá |-)

nghe&nhin

Member

recei nào cũng có cổng optical hết bác àh, mua 2nd thì chỉ có 3 cách
1.mua lại của người quen nâng cấp nên thải ra, cách này an toàn, hiệu quả nhất, có khi được "tình cho ko biếu ko" lun :D
2.ra chợ Nhật Tảo --> nhiều rủi ro đòi hỏi có kinh nghiệm xem hàng và mặc cả
3.các shop online, nên chọn những shop uy tín trên những diễn dàn lớn về nghe-nhìn như vnav (shop bích vân, nguyễn thiện chẳng hạn) --> đây là cách được đa số các bác chơi HD chọn vì có giá hợp lý và thuận tiện, điều quan trọng là bạn cần đến xem, nghe, ngắm nghía, sờ mó trực tiếp chứ đừng mua qua hình ảnh nhé
chúc bạn mua được recei ưng ý

MrBo682

Well-Known Member

recei nào cũng có cổng optical hết bác àh, mua 2nd thì chỉ có 3 cách
1.mua lại của người quen nâng cấp nên thải ra, cách này an toàn, hiệu quả nhất, có khi được "tình cho ko biếu ko" lun :D
2.ra chợ Nhật Tảo --> nhiều rủi ro đòi hỏi có kinh nghiệm xem hàng và mặc cả
3.các shop online, nên chọn những shop uy tín trên những diễn dàn lớn về nghe-nhìn như vnav (shop bích vân, nguyễn thiện chẳng hạn) --> đây là cách được đa số các bác chơi HD chọn vì có giá hợp lý và thuận tiện, điều quan trọng là bạn cần đến xem, nghe, ngắm nghía, sờ mó trực tiếp chứ đừng mua qua hình ảnh nhé
chúc bạn mua được recei ưng ý

2.ra chợ Nhật Tảo --> nhiều rủi ro đòi hỏi có kinh nghiệm xem hàng và mặc cả> Cái này chính xác
recei nào cũng có cổng optical hết bác àh
mình nghĩ đã có nhiều bạn bàn cái này tai 4rum mình rồi,chắc các bác phải biết chứ,mình vắn tắt lại tí nhé
Receiver viết tắt AVR là tên đặt cho các chú AMPLI có thêm chức năng Radio tích hợp.Với các ampli Stereo có radio vẫn được gọi là AVR như thường bạn ah.Với AVR đa kênh chưa hẳn là phải có cổng Op hay Coax đâu(digital),vẫn bán đầy ngoài chợ bạn ah.Bạn nên tìm lại thông tin này cho định nghĩa này chính xác nhé
Bích Vân hàng nhiều loại tốt cao cấp,tuy nhiên vẫn có cái chạy chợ sang hàng Nhật Tảo,mông má... thôi bạn ah,giá tầm 3~4 cho chú AVR không có,hàng chỉ bán về đêm nhé:eek:)
NguyễnThiện bạn vào diễn đàn VNAV tham khảo thông tin thêm cách bán hàng cũng như phản hồi của người chơi trước khi " trao thân gửi phận" nhé
Fun>:D<

SaiGonHD

Trước tiên cám ơn các bạn đã nhiệt tình tư vấn.
Phương án 1: không thể thực hiện vì kg có người bạn nào có sở thích chơi dân dụng.
Phương án 2: Nhưng vì mình mới nhập môn HD nên chắc ra Nhật tào là không thể.
Phương án 3: Có thể chấp nhận và đang ráo riết truy tìm đây.

Sẳn đây em thấy bên US nó bán cái AVR Yamaha giá cũng mềm. RMS Output Power (1kHz): 100W x 5
http://www.newegg.com/Product/Product.aspx?Item=N82E16882115193
Giá 200 + 50 tiền ship về VN = 250$

Không biết Polk RM10 của mình có kết hợp tốt với AVR này không nửa. Rất mong mọi người tư vấn giúp.

manhthang

Huyền Thoại

Sony STR-DE497 mới tinh, giá tại siêu thị điện máy Samnec HP 3.010.000 VNĐ.
Chắc các siêu thị điện máy tại HCM cũng có con này thôi. Những AVR 2nd dưới 3tr chất lượng cũng chỉ ngang con này.

nghe&nhin

Member

2.ra chợ Nhật Tảo --> nhiều rủi ro đòi hỏi có kinh nghiệm xem hàng và mặc cả> Cái này chính xác
recei nào cũng có cổng optical hết bác àh
mình nghĩ đã có nhiều bạn bàn cái này tai 4rum mình rồi,chắc các bác phải biết chứ,mình vắn tắt lại tí nhé
Receiver viết tắt AVR là tên đặt cho các chú AMPLI có thêm chức năng Radio tích hợp.Với các ampli Stereo có radio vẫn được gọi là AVR như thường bạn ah.Với AVR đa kênh chưa hẳn là phải có cổng Op hay Coax đâu(digital),vẫn bán đầy ngoài chợ bạn ah.Bạn nên tìm lại thông tin này cho định nghĩa này chính xác nhé
Bích Vân hàng nhiều loại tốt cao cấp,tuy nhiên vẫn có cái chạy chợ sang hàng Nhật Tảo,mông má... thôi bạn ah,giá tầm 3~4 cho chú AVR không có,hàng chỉ bán về đêm nhé:eek:)
NguyễnThiện bạn vào diễn đàn VNAV tham khảo thông tin thêm cách bán hàng cũng như phản hồi của người chơi trước khi " trao thân gửi phận" nhé
Fun>:D<
tks bạn đanhắc nhở, mình vẫn biết bất kì ampi nào được tích hợp thêm radio đều được gọi là receiver, điều này ko phải bàn cãi, ở đây là mình nói vắn tắt vì ý định của chủ thớt là muốn mua ampi đa kênh có cổng optical, mà ra Nhật Tảo or tới các shop chỉ cần nói muốn mua receiver là mặc nhiên người bán hiểu là bạn muốn mua ampli đa kênh rồi, có khi bạn nói muốn mua ampli đa kênh nó cũng chẳng hiểu là bạn muốn gì đâu :-t, bây giờ mà kiếm được cái amp đa kênh nào ko có cổng optical chắc là rất khó khăn đấy vì nó thuộc dạng cổ lỗ sỉ rồi bác ah, khi định dạng DD True HD và DTS-MA trở nên phổ biến như DTS bây h thì cổng optical cũng ko còn cần thiết nữa.
còn về shop Nguyễn Thiện thì mình cũng có đọc những phản hồi ko tốt trên vnav nhưng mình nghĩ "9 người 10 ý thôi", bản thân mình đã mua hàng/giới thiệu người quen tới mua nhiều lần rồi và thấy chả vấn đề gì cả.
đó là vài kinh nghiệm mình chia sẻ với ae thôi, quyết định mua gì? ở đâu? vẫn là của chủ thớt, ok?

dminh2004

Member

bác ship về VN kiểu gì mà chỉ hết có 50 đô thôi thế. Nếu rẻ thế thì các cửa hàng ở VN bán cho ai nữa.

Trước tiên cám ơn các bạn đã nhiệt tình tư vấn.
Phương án 1: không thể thực hiện vì kg có người bạn nào có sở thích chơi dân dụng.
Phương án 2: Nhưng vì mình mới nhập môn HD nên chắc ra Nhật tào là không thể.
Phương án 3: Có thể chấp nhận và đang ráo riết truy tìm đây.

Sẳn đây em thấy bên US nó bán cái AVR Yamaha giá cũng mềm. RMS Output Power (1kHz): 100W x 5
http://www.newegg.com/Product/Product.aspx?Item=N82E16882115193
Giá 200 + 50 tiền ship về VN = 250$

Không biết Polk RM10 của mình có kết hợp tốt với AVR này không nửa. Rất mong mọi người tư vấn giúp.

SaiGonHD

Sony STR-DE497 mới tinh, giá tại siêu thị điện máy Samnec HP 3.010.000 VNĐ.
Chắc các siêu thị điện máy tại HCM cũng có con này thôi. Những AVR 2nd dưới 3tr chất lượng cũng chỉ ngang con này.

Cái này được nà. Tks bác.

bác ship về VN kiểu gì mà chỉ hết có 50 đô thôi thế. Nếu rẻ thế thì các cửa hàng ở VN bán cho ai nữa.

Mình nhờ người thân bên đó mua rồi nhờ dịch vụ ship về dùm. 1 pound (lbs) = 3$ cứ việc tính tới (chưa tính thuế hải quan).

Mấy bác cho hỏi reciever YAMAHA RX-V365 mình tính mua bên US và con Sony STR-DE497 bác manhthang đề nghị con nào chơi với Polk RM10 ngon hơn nhĩ.

lehoang40

Với bộ loa 5.0 của bác thì tìm con receiver Onkyo DS 475 (50w/ch) hoặc DS 575 (75w/ch) giá < 3tr là được rồi bác, bác đem em Yamaha này về (100w/ch) nó đánh tèo loa hết đấy, hơn nửa các con loa của bác tần số thấp nhất là 95Hz, nên bác cần tìm 1 con sub nửa mới có thể xem phim được, còn nghe nhạc với mấy em này chắc là tạm bợ thội. Khi nao bá thấy cần nge hay hơn hảy tìm một receiver và loa mới.

vinagoh

Well-Known Member

Hồi nảy xem trên 5 giây có bác bán avr onkyo.....có 1tr à, có DTS hẳn hoi!!!!

troidanh

mấy con dennon avr 1550 có mấy bác bán trên diễn đàn có được không bác?? em đinh xúc mà nghe các bác nói thấy ghê ghê

lehoang40

mấy con dennon avr 1550 có mấy bác bán trên diễn đàn có được không bác?? em đinh xúc mà nghe các bác nói thấy ghê ghê

Giá dưới 3tr thì bác nên tìm Onkyo là mình thấy khá nhất, Denon tầm này thì không được hay lắm.

troidanh

onkyo tầm này thì có con nào đáng mua, các ác cho em xin ít thông tin về nó luôn. thank bác

lehoang40

onkyo tầm này thì có con nào đáng mua, các ác cho em xin ít thông tin về nó luôn. thank bác

Bác chịu khó qua bên 5s, TTTM mà tìm, thấy con nào hợp túi tiền thì về đây post model, thông số kỹ thuật lên nhờ anh em giúp tư vấn, mua hàng second hand chứ có phải mua hàng mới đâu, mình chỉ bác con mình thấy hay mà không có chổ bán thì mất toi công.

Bên trên