Cần tư vấn về cách đấu nối loa sub

thegame880907

mọi người cho hoi con amply second hand mình mới mua như hình trên,hàng pioneer, đấu dây optical từ pc ra amply này! để tets cái hiệu ứng DTS, nhưng ko đủ 1 bộ loa 5.1
_loa thì mình có 2 cặp, 1 cặp bose 201 đang đấu vào bên A (left,right),1 cap thùng kenwood, hiện đang đấu chỉ 1 loa vào vi trí center của amply, nhu vay có hợp lý ko,
_túm lại là con ampli này mình để xemphim ,nghe nhac từ pc, xuất tín hiệu digital qua dây optical, đang phát 3 loa và đấu dây như tren,test phim HD DTS thử thì cũng ok,to rõ,nghe nhac thì mình de che độ 2loa bose thôi , thấy hay hơn 3loa, xem phim thì de 3loa rõ hơn
_nếu muốn ra hiệu ứng loa đầy đủ hết 5.1 thì mỉnh cần mua thêm loa gi, 2 đường surroud trên ampli mình có gắn thử 1cap loa kenwood ở trên và test thử ra tieng vọng của phim, rất nhỏ, 1 cap loa suround đúng nghĩa là loa phải như nào,âm thanh sao ạ, có phải chỉ phát ra tiếng vọng , cái amply như hình trên muốn gắn loa sub thì mua loa sub gì, và gắn cổng nào tren amply
_1 câu hỏi cuối là, muon karaoke trên con amply này ,thì cần 1 mixer nữa phai ko ạ, nhưng chắc sẽ ko hát ra nhac hay và chuẩn như 1 bộ karaok Arirang. mong ae giải đáp

Taigl

Member
Ðề: Cần tư vấn về cách đấu nối loa sub

Theo như bác nói trên thì bác đã đấu đúng 2 loa (left,right) rồi..nếu dùng loa Kenwood để làm center thì chỉ cần đấu 1 thùng đc rồi(dĩ nhiên đây là giải pháp tình thế khi bác chưa có một loa center đúng nghĩa). Bác chỉ cần thêm 2 loa surround+ 1sub(hơi hoặc điện) là thành 5.1 rồi. Loa surround bác nghe tiếng vọng không thì có thể do cân chỉnh chưa đúng. Bác thử cài đặt lại volume cho 2 kênh surround xem sao?

thegame880907

cái amply mình có 2 kênh A và B , bên nhóm kênh B cũng có left right, vậy khi nào mới dùng đến kênh B ạ? 2 cái lo thùng mình gắn làm surround thử rùi, mở phim HD dst test lun rui mà nge nhỏ xíu
còn cái loa sub hơi mình đấu cổng nào trên amply vậy. nhìn ko thấy cổng subwoof, chỉ có pre-out lỗ tròn dạng bông sen

Bên trên