Cần xin tư vấn mua tivi 55in

myssy0u

Member
Em đang cần mua 1 tivi 55in để p.khách. E đã có mibox r. Vậy xin các bác tư vấn giúp e nên mua tivi nào ạ? E chủ yếu xem phim bằng kodi, netflix. Kodi thì chắc chỉ xem 720p thôi. Vì mạng e có 20Mbps. Xem 1080p là tí lại load. Mong các bác tư vấn cụ thể. Em gà mờ lắm. Chỉ quan trọng chất lg hình ảnh thôi. Tầm tiền thì chắc chỉ loanh quanh 15tr thôi ạ. Cảm ơn a,e đã đọc bài.
P/s. Thấy a,e vote con Lg 7500Pta khá nhiều. Ai dùng rồi cho e xin ý kiến ạ? So với cùng tầm giá thì samsung hay lg hình ảnh hơn ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác Qled thì lh e nhé. Hàng bao ngon bao chuẩn.
55Q8CN hàng dmx mới 100% chưa bóc giá chỉ 23tr, e ở Thái nguyên. Mua lh 0969099888. Nhiệt tình ở tới mua có fix xăng xe ạ

Tầm giá này thì nên mua Samsung bác ơi, LG tầm tiền này hình ảnh không thể bằng được vì hạn chế của tấm nền IPS trên TV

khachchung

Member
Tìm mua samsung nu8000 đó bác, 55in tầm 18tr thì phải, đáp ứng hầu như mọi nhu cầu kể trên một cách tốt nhất trong tầm giá

khanhlyfan

Member
vote tivi samsung , chất lượng hình ảnh và độ bền mình điều hài lòng

nmb48

Member
20mpbs dư sức xem 1080p mà nhỉ, có thể do modem có vấn đề, dùng LAN để cho ổn định nhất

ndchieu22

Well-Known Member
Em đang cần mua 1 tivi 55in để p.khách. E đã có mibox r. Vậy xin các bác tư vấn giúp e nên mua tivi nào ạ? E chủ yếu xem phim bằng kodi, netflix. Kodi thì chắc chỉ xem 720p thôi. Vì mạng e có 20Mbps. Xem 1080p là tí lại load. Mong các bác tư vấn cụ thể. Em gà mờ lắm. Chỉ quan trọng chất lg hình ảnh thôi. Tầm tiền thì chắc chỉ loanh quanh 15tr thôi ạ. Cảm ơn a,e đã đọc bài.
P/s. Thấy a,e vote con Lg 7500Pta khá nhiều. Ai dùng rồi cho e xin ý kiến ạ? So với cùng tầm giá thì samsung hay lg hình ảnh hơn ạ?
bác dùng netflix thì chắc phải chọn dòng smart tivi rồi ah

buivien

Member
TV muốn đẹp phải biết cách cân chỉnh màu cho hợp mắt người xem nữa nha

Bên trên