cần xin ý kiến về cái máy tính cùi

unknowghost

nhà em có một cái PC cùi bắp, mua cách đây vài năm, cấu hình cũng vậy.
Main intel D101Ggc, chip p4 2.8Ghz 2.8Ghz. Ram 1.25 Gb vì san 256 Mb vào card onboard (vì không có card rời).
em rất yêu thích thưởng thức phim hd. em có một chiếc Tv Mitsustar 16:9 30 inch. TV này có các đầu vào DVI, D-SUB, AVI, YUV, S-video.

bình thường em xem phim thì dùng màn LCD bình thường xem, 17 inch. bây giờ muốn chuyển qua xem bằng tv mà em kể trên. mọi người cho em ý kiến về việc mua dây nối thế nào để được chất lượng phim tốt và vừa túi tiền. cũng nhân tiện cho em hỏi, main của em có ép xung được hơn không? và em nên có nên ép xung như thế nào thì vừa.
tại thỉnh thoảng xem một số bộ phim hd bị giật hình, chậm hình.

nếu em có post sai box, hay có gì sai sót, xin mod chỉ giáo vì em mới tham gia post bài trên diễn đàn nên không hiểu biết.
thanks

worldvision

Huyền Thoại
Ðề: cần xin ý kiến về cái máy tính cùi

Mua cáp DVI nối hai cái [xem coi PC co cổng DVI]

unknowghost

của mình có mỗi output là VGA, xin mọi người giúp mình. mình chưa có card màn hình nên bạn nào biết con nào ngon ngon tầm 200-400k hoặc rẻ hơn thì chỉ mình với. nhưng trước hết chắc là chưa, nên các bạn tư vấn mình chọn cáp chuyển với

unknowghost

giúp mình thì giúp cho chót đi, ai lại để thế này, mình chẳng biết xoay xở thế nào cả

minizip

Member

Vậy bác cứ dùng cổng vga đi ạ. Còn nếu ko bác có thể tìm đến mấy vgacard dùng chuẩn AGP. Chắc có con có cổng dvi đấy ạ. Mà theo em thì vga xem hd720p vẫn ngon ầm ầm :-BD

unknowghost

hix. bác không đọc kỹ rồi. tv của em có những input sau: DVI, D-SUB, AVI, YUV, S-video.

unknowghost

theo worldvision thì mình nên mua cáp VGA -> DVI. cho mình hỏi, khi mình chuyển từ dùng lcd hệ 4:3 sang tv 16:9 thì cần lưu ý gì để xem phim đúng kích thước màn, hình ảnh không bị bẹt?

unknowghost

vậy theo bạn mình nên mua VGA -> DVI hay VGA -> VGA???

lhboi

vậy theo bạn mình nên mua VGA -> DVI hay VGA -> VGA???

Vì máy của bạn không có cổng DVI nên không tận dụng được tín hiệu digital qua cổng DVI của TV.
Bạn chỉ cần mua dây VGA-VGA để nối từ PC sang cổng D-Sub của TV là tốt nhất trong trường hợp này.

minhgiangat

Member

VGA>VGA là lựa chọn tốt nhất đó bạn

luongy

Member

con main này có khe PCI e ,bro cắm thêm 1 em vga HD3650 hoặc 8600GT là chơi HD1080p vô tư ko giật,chơi game vừa cũng ổn.giá mấy con này tầm 5-700k

leehuyhd

Member

Ko biết gì vào Up Ủng hộ bác vậy, Heeheee:D

Bên trên