Canon EOS 500D chắc là anh em nào cũng khoái nhỉ ?

GENERALS

Ban Quản Trị
Ðề: Canon EOS 500D chắc là anh em nào cũng khoái nhỉ ?

Nhưng quay được ít lắm anh ạ được có vài phút thôi à

30 phút 1 lần thì ko ít đâu bro àh, quá đủ là đằng khác bởi khi mình quay film thì mình phải nghỉ mệt từng lần chỉ có ai quay 1 loạt cả tiếng đồng hồ ko tắt máy đầu ^^

tinhte

Well-Known Member

Xin lỗi kéo topic lên.

Các bác dùng 500D cho em hỏi, sao máy của em quay được mấy chục giây thì toàn dừng lại, em dùng thẻ 8GB mới. Không biết chỉnh như nào để quay được 30 phút.

thoianghen

Active Member

Bác sd card loại nào ạ ?!

tinhte

Well-Known Member

Em cũng đoán chắc là do thẻ, đang dùng thẻ Transcend SDHC 8GB Class 6 quay toàn bị lỗi này, cắm thẻ này sang máy Canon S80 thì báo lỗi thẻ.

Dùng thẻ Transcend SD 2GB Class 6 150x của em Canon S80 thì quay thopải mái thời gian.

Các bác biết sử lý sao không ạ ? Cái thẻ 8GB kia vẫn sử dụng chụp ảnh bình thường, còn quay phim thì bị lỗi đó.

thoianghen

Active Member

Class 6 là ok rồi, chắc do thẻ bị lỗi, em xài kingston quay rất ok ^^!

tinhte

Well-Known Member

Mơi sẻach được cái này:

blackhat [Gallery] Gửi ngày 14.01.2010 17:20:

Chú ý: Bác nào dùng em này mà quay phim với thời lượng quá ít khoảng 8s- 10s thì nên đem máy đến cửa hàng nơi mình mua máy để đổi lại thẻ nhớ ( Lỗi này chủ yếu là do lỗi thẻ nhớ...hay bị đối với thẻ nhớ Transcend)

tieuthieugia

Well-Known Member

em bắt đầu ghét nó..nó làm em khổ quá

tommy8288

500D quay đẹp, nhưng hơi bất tiện, nên mình bán rồi, mới mua lại con 40D để chụp, mua cái máy quay film để quay cho nó tiện,2 tay 2 súng luôn, chứ xài 500D vừa chụp vừa quay ko sướng lắm !

tieuthieugia

Well-Known Member

500D quay đẹp, nhưng hơi bất tiện, nên mình bán rồi, mới mua lại con 40D để chụp, mua cái máy quay film để quay cho nó tiện,2 tay 2 súng luôn, chứ xài 500D vừa chụp vừa quay ko sướng lắm !

nhất bác đấy...sướng thiệt
cứ như lấy đầu DVD chạy CD thì sao hay được :D

Bên trên