Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Mình đang dùng SamSung Led EH5300 cắm mạng Lan với máy PC nhưng không thể dùng Allshare để xem phim trên tivi mà lấy nguồn phát từ PC được, bạn nào biết hướng dẫn mình với.

Bạn đã tải AllSharePCSW về cài vào PC chưa ?

simboy

Đang tính làm con LG 47lm6200, nhu cầu xem phim, chơi game mà nghe nói chơi pes bị giật hình, bác men0codon cho hỏi chỗ bác có hàng trưng bày cho em cầm đầu PS3 qua test thử ko ?

men0codon

Active Member

Đang tính làm con LG 47lm6200, nhu cầu xem phim, chơi game mà nghe nói chơi pes bị giật hình, bác men0codon cho hỏi chỗ bác có hàng trưng bày cho em cầm đầu PS3 qua test thử ko ?
Bên mình không trưng bày demo bạn ạ , bạn chơi game trên màn hình lớn thì hình ảnh sẽ không mượt đâu

vinhban218

giá tầm 5 triệu thì mình mua em nào đước các bác, màn hình cỡ 26'' - 32'' thôi, vì điều kiện phòng mình nhỏ vs khoảng tiền nhỏ nữa :D

pronovip123

giá tầm 5 triệu thì mình mua em nào đước các bác, màn hình cỡ 26'' - 32'' thôi, vì điều kiện phòng mình nhỏ vs khoảng tiền nhỏ nữa :D

Mua 32EH4003 xem cũng khá tốt đó bác :)

Mình đang xài em này :D

men0codon

Active Member

trong tầm tiền này thì con SAMSUNG 32EH4003 hay LG 32LS3450 là ổn
-------------------
Lưu ý : 42LM6200 và 47LM6200 hàng càng lúc càng ít nha các bạn

Palm Addict

E mới tậu em LG47LM6200 được 1 tuần. Trải nghiệm mọi thứ nói chung là ổn luôn cả 3D. Hôm nay đi làm về mở lên xem phim Wreck-it Ralph 3D thì chỉ hiện hình trên dưới, nhấn nút 3D để chuyển sang chế độ hình chồng lên nhau nhưng không có tác dụng mà chỉ hiện 3D is on rồi nhấn lần nữa thì 3D is off. Lúc trước mới xài thì nó hiện lên cái thanh bar ngang để mình chọn chế độ 3D khác nhau cho phù hợp. Giờ thì bị tình trạng trên. Em cũng đã thử Factory Reset nhưng vẫn không thấy hiện lên menu ngang lúc nhấn nút 3D như trước. Bác nào bị tình trạng trên mà khắc phục được chỉ giáo em với. Xin cảm ơn trước nhiều lắm.

men0codon

Active Member

E mới tậu em LG47LM6200 được 1 tuần. Trải nghiệm mọi thứ nói chung là ổn luôn cả 3D. Hôm nay đi làm về mở lên xem phim Wreck-it Ralph 3D thì chỉ hiện hình trên dưới, nhấn nút 3D để chuyển sang chế độ hình chồng lên nhau nhưng không có tác dụng mà chỉ hiện 3D is on rồi nhấn lần nữa thì 3D is off. Lúc trước mới xài thì nó hiện lên cái thanh bar ngang để mình chọn chế độ 3D khác nhau cho phù hợp. Giờ thì bị tình trạng trên. Em cũng đã thử Factory Reset nhưng vẫn không thấy hiện lên menu ngang lúc nhấn nút 3D như trước. Bác nào bị tình trạng trên mà khắc phục được chỉ giáo em với. Xin cảm ơn trước nhiều lắm.
bạn kiểm tra lại nguồn phim ( hoặc thiết bị phát ) nhé , thử xem 3D lại với 1 phim cũ xem sao

amdfan1

Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Hi bác Mỹ kim, mình đang băn khoăn giữa 2 con này

LG 47ML6200
Samsung 46F5000

Mình ngồi cách tivi khoảng 2,5 đến 3m. Mình quan tâm chủ yếu đến chất lượng hình ảnh và độ bền, chắc ít coi 3D nhưng có vẫn tốt. Không biết giữa 2 con này coi truyền hình cáp thông thường, lâu lâu coi HD bằng đầu HDP thì con nào trội hơn. Bữa kia ra Nguyễn Kim coi thử thì thấy con 40F5000 chất lượng hình ảnh ko được tốt bằng mấy con cao cấp hơn, không biết có phải là do nguồn phát ko.

hv111

Member

Có ai xài con LED SAMSUNG UA46EH6030RXXV này chưa cho mình hỏi tốt ko, đang định lấy em này mà chưa thấy ai nhận xét em này hết

amdfan1

Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Có ai xài con LED SAMSUNG UA46EH6030RXXV này chưa cho mình hỏi tốt ko, đang định lấy em này mà chưa thấy ai nhận xét em này hết

Nghe nói nếu sử dụng 3D thì công nghệ của con 47ML6200 tốt hơn Samsung đó bạn, còn 2D thì chắc Samsung ngon hơn tý. Cũng đang băn khoăn giữa Samsung và LG.

hv111

Member
Ðề: Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Nghe nói nếu sử dụng 3D thì công nghệ của con 47ML6200 tốt hơn Samsung đó bạn, còn 2D thì chắc Samsung ngon hơn tý. Cũng đang băn khoăn giữa Samsung và LG.

Mình thì cũng ko cần 3D nhiều đâu, tại thấy tần số quét con này cao nên cũng muốn lấy đó mà.

kohanvn

Member

Mình thì cũng ko cần 3D nhiều đâu, tại thấy tần số quét con này cao nên cũng muốn lấy đó mà.

Tư tưởng lớn gặp nhau :D. Mình cũng đang tìm hiểu con này đấy bác, hầu như không thấy review về con này bác ạ.

Mình tìm hiểu thì con này sử dụng công nghệ led nền (derect led) nên sẽ không bị hở sáng như LG đời 2012.

Mình cũng không cần 3D, chỉ thích cái tần số quét cao của tivi SS đời 6 bèo nhất này thôi a :D

hv111

Member

Tư tưởng lớn gặp nhau :D. Mình cũng đang tìm hiểu con này đấy bác, hầu như không thấy review về con này bác ạ.

Mình tìm hiểu thì con này sử dụng công nghệ led nền (derect led) nên sẽ không bị hở sáng như LG đời 2012.

Mình cũng không cần 3D, chỉ thích cái tần số quét cao của tivi SS đời 6 bèo nhất này thôi a :D

Mình cũng tìm rồi mà ko thấy ai review, nên mai dạo 1 vòng mấy cái siêu thị điện máy nếu dc thì em quất luôn về review cho bác xem$-)

Bên trên