Cầu thủ vĩ đại nhất thế giới trong vòng 20 năm qua.

Theo bạn ai là cầu thủ xuất sắc nhất trong khoảng 20 năm nay?

• Ronaldo (người ngoài hành tinh,Ro béo)

Số phiếu: 186 52.5%
  • C.Ronaldo(Bồ Đào Nha)

Số phiếu: 7 2.0%
  • Messi

Số phiếu: 30 8.5%
  • Ronaldinho

Số phiếu: 10 2.8%
  • Zidane

Số phiếu: 99 28.0%
  • Kaka

Số phiếu: 2 0.6%
  • Luís Figo

Số phiếu: 1 0.3%
  • Romário

Số phiếu: 4 1.1%
  • Marco van Basten

Số phiếu: 5 1.4%
  • Khác

Số phiếu: 10 2.8%

• Số lượng người bầu chọn
    354
Sẵn có tâm trạng...#-o

Ai là cầu thủ vĩ đại nhất?Pele hay Maradona?Có lẽ họ thuộc về 1 thế hệ xa quá nên em chỉ dám nói trong khoảng thời gian độ hơn chục năm đổ lại thôi.Có lẽ ko có cầu thủ nào chiếm được cảm tình người hâm mộ hơn Ronaldo(xin đừng bao h nói đến tay CR7 nhé).

Vô địch WC ở tuổi 18(năm 94) cùng đội tuyển quốc gia,đối với một cầu thủ "nhóc con" quả là không tưởng(dù Ro ko dc đá chính).3 lần là cầu thủ xuất sắc nhất thế giới(lần đầu vào năm 20 tuổi),cùng với Zidane,khó có ai vượt dc thành tích này.

Nói về thành tích có lẽ kể ko hết,phải đã từng xem Ro béo thi đấu mới thấy kinh ngạc.Tốc độ kinh hồn,kĩ thuật cá nhân siêu phàm,một mình Ronaldo cũng đủ sức qua mặt 4,5 hậu vệ đối phương,quả bóng như dính chặt vào chân của anh,muốn lấy ra chỉ còn cách phạm lỗi.Thời kì đỉnh cao phong độ những năm 97,98,2002 Ro béo quả thực là cơn ác mộng của bất cứ đội bóng nào đối đầu với anh.

Clip của Ro béo thời còn "ở ngoài hành tinh":

[yt]http://www.youtube.com/watch?v=RySynkNq8w8[/yt]

[yt]http://www.youtube.com/watch?v=TLNL2LNFftc&feature=player_embedded[/yt]

Đây là clip của Ro béo lúc còn phong độ tốt(thi đấu cho Real),nhưng vẫn thua xa thời kì đỉnh cao.

[yt]http://www.youtube.com/watch?v=9C4-PZZdsEc&feature=related[/yt]

15 bàn thắng World Cup:

[yt]http://www.youtube.com/watch?v=200UXfWgMQM[/yt]

Zinedine Zidane (Trả lời cho câu hỏi "Ai là cầu thủ giỏi nhất mà anh từng chơi cùng?" của phóng viên) : «Ronaldo, nếu chơi đúng phong độ, cậu ấy là một cầu thủ ngoại hạng. Dù sự nghiệp của Ronaldo có nhiều thăng trầm vì chấn thương và cả những lý do ngoài sân cỏ, tôi vẫn ấn tượng trước những gì cậu ấy làm được. Giờ thì thật khó đoán liệu cậu ấy có lấy lại phong độ cao nhất hay không, nhưng riêng tôi thì luôn tin tưởng rằng Ronaldo sẽ làm được. Thoạt nhìn qua, kỹ thuật cá nhân của cậu ấy không có gì đặc biệt nhưng thực thế là Ronaldo có thể làm được tất cả những gì cậu ấy muốn với trái bóng. Đó là tài năng thiên phú mà không phải ai cũng may mắn có được. Ngoài ra, Ronaldo còn là một tay săn bàn vĩ đại, bóng đá ngày nay rất khó tìm được một cầu thủ như cậu ấy.» • Paolo Maldini: «Tôi thấy đối đầu với anh ấy khó hơn với Maradona!» •Laurent Blanc: «Ronaldo như một quả bóng bàn, không thể kiểm soát nổi!» • Gary Lineker: «Ronaldo có thể trở thành một điều gì đó rất đặc biệt. Tốc độ chạy của cậu ấy với bóng trong chân là hình ảnh tôi chưa từng thấy, rất khác. Chơi bóng như thế cậu ấy có thể ghi bàn từ con số không.» • Kaka: "Ronaldo không bị thay thế bởi ai cả, anh ấy là số 1." • Raul Gonzalez: «Tôi cố phân tích Ronaldo để tìm cách học hỏi cậu ấy. Cậu ấy có 1 tốc độ siêu hạng, có sức bùng nổ để bỏ rơi dễ dàng mọi hậu vệ, đó là những gì gây ấn tượng nơi tôi nhất. Thêm vào đó yếu tố kỹ thuật, quả đơn giản là tôi không ngang tầm với Ronaldo.» • Fabio Capello: «Điều tôi muốn nói bây giờ là: tôi luôn coi Ronaldo là cầu thủ giỏi nhất mà mình từng dẫn dắt. Thậm chí tôi thấy cậu ấy còn tuyệt hơn cả Marco Van Basten.» và Michael Owen: “Ronaldo có thể thích nghi và chơi tốt với mọi tập thể…tôi hài lòng với vị trí dự bị cho anh ấy” (đến Thần Đồng còn phát biểu thế cơ mà :iuiu)

Chính vì xem Ronaldo thi đấu mà mình đã trở thành fan trung thành của Brazil trong đợt WC 2002,và Brazil đã vô địch.Quả thực năm đó hàng công của Bra ko có đối thủ,bộ 3 R đều là những cầu thủ đã nhận danh hiệu xuất sắc nhất TG.

Có những 4rum đạt ra câu hỏi so sánh một cách ngớ ngẩn giữa Ro béo và Ro Bồ.Có lẽ chỉ xét riêng thành tích(ko nói đến kĩ năng) thôi thì đến kiếp sau CR cũng ko bằng dc Ro béo.Chỉ những fan newbie mới tập tẹ biết xem bóng đá mới dám coi thường Ro béo.^:)^

Ko hiểu sao một cầu thủ như Ro béo lại ko thể dc coi là 1 huyền thoại?Giá mà anh ko để mất phong độ,cùng Brazil chinh phục cup vàng có lẽ anh đã trở thành huyền thoại thực sự.Tiếc rằng Ronaldo đã ko giữ dc mình mà ăn chơi quá đà,để cho cân nặng tăng vùn vụt,xa sút phong độ tệ hại(biệt danh Ro béo là dùng nói xấu "Người ngoài hành tinh" đấy nhé,nhưng tệ là đã quen gọi rồiX_X).Anh đã rất cố gắng nhưng có lẽ Ro béo sẽ vĩnh viễn ko bao h tìm lại dc hình ảnh ngày xưa nữa=((

Bây h chỉ còn Messi đủ khả năng làm trò "một mình một bóng" ghi bàn một cách tương đối đều đặn mà thôi(ko tính đến những trg hớp bột phát).Messi là cầu thủ xuất sắc nhất hiện tại,nhưng rất khó để anh có thể bắt kịp thành tích của Ro béo.

Brazil bị loại,buồn vì đội bóng yêu thích của mình sớm nói lời chia tay Worrld Cup,buồn cho một phong cách bóng đá mới lạ của họ hiệu quả nhưng cũng rất đẹp mắt(thực dụng nhưng ko khô cứng).Họ thất bại bởi nhiều nguyên nhân,ko nói về những nguyên nhân khác,theo em hàng tấn công Brazil thực sự đang thiếu mất những nghệ sĩ sân cỏ,những ngôi sao thực sự xuất sắc,đủ khả năng hóa giải mọi hàng phòng ngự,xoay chuyển tình thế khó khăn(rất cần những pha đi bóng qua 1 loạt hàng phòng ngự như Ka ka hôm qua đã làm,nhưng quá muộn[-().Bra bây h ngoài Kaka(lúc đạt phong độ tốt nhất) ra ko còn ai thuộc hàng siêu sao cả.Càng thêm nhớ Ro béo.=((Giả sử đấu pháp của Dunga cộng thêm hàng tấn công là bộ 3 R ở thời kì đỉnh cao,thì có lẽ hiện tại ko đội bóng nào đủ sức là đối thủ của Brazil,bởi mọi đấu pháp phòng ngự sẽ chỉ vô vọng.

Với tôi Ronaldo mãi là số một,người ngoài hành tinh.8-> Hi vọng 4 năm tới bóng đá Brazil sẽ tìm dc một lứa cầu thủ mới tài năng,có nhưng cá nhân đủ tầm như Ronaldo(hay chỉ bằng 1 phần thôi đã tốt rồi),có thế hi vọng cúp vàng lần 6 mới thành hiện thực dc.

Chỉnh sửa lần cuối:

howtomiss

Member
Ðề: Cầu thủ vĩ đại nhất thế giới trong vòng 20 năm qua.

Nhìn mặt Ro hồi trẻ giống Nadal nhỉ :))

Thần tượng của em,thời xưa ko có Ronaldo chắc em cũng ko là fan của Bra đâu.Brazil bây h còn ai có dc khả năng như thế nữa.KO chỉ là một tiền đạo,nhận dg chuyền bóng của đồng đổi rồi cụ thể hóa thành bàn,Ro béo làm dc nhiều hơn thế nhiều,những pha đi bóng đậm chất cá nhân,tự tạo ra bàn thắng cho mình.:p

IloveHDz

Mặc dù là fan CR7 nhưng sẻ bỏ fiu Ronaldo (béo)

brucelee123456

Active Member

Ronaldo (ngoài hành tinh) --> tài năng thật sự! Mấy bạn còn lại ko bằng!
Ngoại lệ: Zidane sút phạt hay nhất

Low-end Cafe

Mềnh thì mê dâm bụt ghét thể thao nên chả thích ai cả >:) :)).

Nếu Messi giúp Argen vô địch lần có lẽ sẽ trở thành 1 huyền thoại mới của bóng đá Argentina.Còn để trở thành 1 tượng đài của bóng đá thế giới như Maradona hoặc Pele thì có lẽ sẽ phải làm dc nhiều hơn nữa.:-?

Mac18

Active Member

Vote cho Zizou, anh ấy xứng đáng cầu thủ vĩ đại thứ 3 của thế giới, cũng thích Ro béo nhưng hình như lần nào Brazil của Ro béo gặp Pháp của Zizou thì đều ngậm ngùi về nước.

please_helpme

Active Member

Em Voite Leandro CLB Xi Măng Hải Phòng.

Vote cho Zizou, anh ấy xứng đáng cầu thủ vĩ đại thứ 3 của thế giới, cũng thích Ro béo nhưng hình như lần nào Brazil của Ro béo gặp Pháp của Zizou thì đều ngậm ngùi về nước.

Đúng là Brazil kị nhất với Pháp.Hình như chưa thắng dc Pháp lần nào thì phải.8-X.Mà trận Pháp gặp Brazil ở WC 98-đỉnh cao phong độ của Ro béo thì anh lại bị chấn thương ko đá dc.Trận thứ 2 năm 06 thì Ro béo đã "quá béo" và sa sút tệ hại từ trc đó ,thế nên chưa từng có dc 1 cuộc đọ sức đúng nghĩa giữa Zidan và Ro béo.:-/

Cuộc đời của anh cũng ko may mắn,bị chấn thương hành hạ suốt.Bao giờ mới lại dc chứng kiến ở Brazil những màn trình diễn như của Ro béo đây?Một vũ công samba chính hiệu.:-S

Mac18

Active Member

Đúng là Brazil kị nhất với Pháp.Hình như chưa thắng dc Pháp lần nào thì phải.8-X.Mà trận Pháp gặp Brazil ở WC 98-đỉnh cao phong độ của Ro béo thì anh lại bị chấn thương ko đá dc.Trận thứ 2 năm 06 thì Ro béo đã "quá béo" và sa sút tệ hại từ trc đó ,thế nên chưa từng có dc 1 cuộc đọ sức đúng nghĩa giữa Zidan và Ro béo.:-/

Cuộc đời của anh cũng ko may mắn,bị chấn thương hành hạ suốt.Bao giờ mới lại dc chứng kiến ở Brazil những màn trình diễn như của Ro béo đây?Một vũ công samba chính hiệu.:-S[/QUOTE
Hình như hồi cup tứ hùng ngay trước wc98 đã gặp rồi và đội vô địch vẫn là Pháp

symphony

Well-Known Member

Rô kỹ thuật, sức mạnh, tốc độ,khả năng chớp thời cơ,dứt điểm,....

Song đối với em thì Rô chỉ là một người chơi violin giỏi nhưng Zidane mới chính là một nhạc trưởng tài ba.

http://www.youtube.com/watch?v=LhcM4WP2cTc

Thế là Messi đã bỏ lỡ cơ hội trở thành 1 huyền thoại mới rồi.Nhưng WC này Messi cũng ko thể hiện dc nhiều.

HaFe

Well-Known Member

haipv

Active Member

1.zidane
2.ronaldo
3.xavi
bi h mọi người đánh giá messi và ronaldo cao hơn nhưng theo mình thì xavi và lampard mới là 2 cầu thủ hay nhất thế giới hiện nay

HaFe

Well-Known Member

bi h mọi người đánh giá messi và ronaldo cao hơn nhưng theo mình thì xavi và lampard mới là 2 cầu thủ hay nhất thế giới hiện nay

lampard không có phổi nên không có tuổi gì để mà vào đây nhé:p:p:p

ProSkyR

Well-Known Member

Nếu tính đến thời điểm này thì những cái tên kaka, CR7... không đủ tuổi có trong danh sách :)) Điểm cao nhất để đánh giá trình thường là điểm World Cup, nhưng cái tên kaka hay chú CR7 đã làm được chưa. Có thể đá ở mức CLB với nhau anh ý tỏa sáng, nhưng đá quốc gia nó khác, đồng đều ở mọi tuyến, lỗi đá quá cá nhân của CR7 không có chỗ đâu ;)
Ro của Bra so sánh với CR7 cũng giống trường hợp ca sỹ teen Bảo Thy so sánh với Thùy Chi vậy.

ahxdtngh

Well-Known Member

Ro béo đá siêu vậy mà còn không thành huyền thoại được, thế mới biết Pele và Maradonna đá kinh khủng như thế nào :|

HaFe

Well-Known Member

Sao không thấy Roberto Baggio trong này nhỉ(thần tượng của em đấy) sau đó là Zidane.
1 phiếu cho Zizdane vậy

donnie

e thì rất khoái lối đá của ronaldinho, ngẫu hứng và đầy kỹ thuật...Nhưng nếu bầu chọn ng hay nhất trong 20 năm qua thì e chọn Ro béo vậy hehe

Bên trên