CGV đã "độc bá" thị trường nhập phim như thế nào?

khactien173

Member
Ðề: CGV đã "độc bá" thị trường nhập phim như thế nào?

em ở Hn thấy cụm rạp Lotter rất oke . thích nhất nhân viên lúc vào , lúc ra , hay lúc bán hàng cho khách đều cúi mình chào khách. cảm giác rất lịch sự . xem rạp quốc gia chán không tả được.

Codon05

Well-Known Member

Sao ko nói HDVN "độc bá" thị trường download phim lậu VN nhỉ :-@

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Sao ko nói HDVN "độc bá" thị trường download phim lậu VN nhỉ :-@

HDVN không làm gì khác ngoài việc tạo ra nơi vui chơi chia sẻ giữa các thành viên, chuyện thành viên chia sẻ phim với nhau là việc của các thành viên :) và hiện tại đúng HDVN là số 1 Việt Nam hiện nay ở mảng chia sẻ và đánh giá phim :D

osiric

Well-Known Member

HDVN không làm gì khác ngoài việc tạo ra nơi vui chơi chia sẻ giữa các thành viên, chuyện thành viên chia sẻ phim với nhau là việc của các thành viên :) và hiện tại đúng HDVN là số 1 Việt Nam hiện nay ở mảng chia sẻ và đánh giá phim :D

em thích cách đánh giá phim của HDvietnam, nhờ có đánh giá mà em tiết kiệm được rất nhìu tiền
đánh giá rất thẳng thắng trung thực, chứ ko phải dạng PR lảm nhảm lang mang

Ở Sài Gòn, mình đã đi tất cả các rạp CGV nhưng thấy vẫn thua Lottecinema Quận 7.
CGV chỉ hơn đc lotte đúng 1 điểm, đó là ghế dựa đã hơn 1 chút thôi. Nhưng thực sự khi đã vô film thì điều đó ko phải quan trọng nhất.
Xét về mặt kinh tế thì Lotte rẻ hơn CGV nhiều. Không những rẻ hơn mà lottecinema còn có vụ tích 10% để mua vé. Ví dụ mua 1 triệu thì trong thẻ có 100k, đủ mua 1 vé film 2D bất kì. Còn như CGV thì mua 10 triệu mới mua nổi 1 vé film. Trong khi chất lượng film, kích thước màn chiếu chỉ có bằng và hơn CGV. CGV có nhiều rạp màn chiếu nhỏ như tấm vách, ghế thì thoai thoải ngồi nhìn gãy cả cổ ( Crent mall), chưa kể CGV còn cấm ko cho mang đồ ăn bên ngoài vào tỏng khi lotte thì mang thoải mái.
Nói chung từ ngày đi coi lotte chỉ trừ trường hợp hết vé hoặc ko có suất mới đi coi CGV. Galaxy-Đồng Đa thì ko bjo đi vì màn chiếu quá bé so với quy định.

dia

Well-Known Member

Xem ở CGV hay Lotte hay Galaxy thấy chất lượng cũng như nhau, chỉ khác mỗi giá vé nên lựa chọn Lotte hoặc Galaxy là hợp lý nhất

dia

Well-Known Member

Bác chỉ được cái nói đúng. Em ủng hộ Bác

ngdinhluat

Well-Known Member

em ở Hn thấy cụm rạp Lotter rất oke . thích nhất nhân viên lúc vào , lúc ra , hay lúc bán hàng cho khách đều cúi mình chào khách. cảm giác rất lịch sự . xem rạp quốc gia chán không tả được.

Quốc gia chỉ khoái nhất là có phòng chiếu 5 thôi, to vĩ đại (phòng 2 bé hơn tẹo nhưng cũng ổn), các chỗ khác phòng chiếu nhỏ quá.

Còn lại CGV phòng đã nhỏ lại còn tiết kiệm diện tích quá thể. Lotte, Platinum thì xa chỗ mình. Các rạp còn lại hơi "bình dân".

Thực sự là mình hay coi ở Galaxy, nếu 10 film thì 8 film coi ở đấy.

Nhưng điểm trừ rất lớn là ồn ào + hỗn tạp. Đợt đi coi Max điên đúng thảm họa, tiếng trẻ con khóc, 2 đứa ngồi cạnh thắc mắc sao thế sao vậy, điều mà mình chưa gặp khi coi ở CGV.

Giờ thì canh bom tấn, đặt vé coi ở CGV cho lành, cao một tí mà tập trung được.

duykhanh1810

Active Member
nhà ở trung tâm nên thành ra lắm lúc muốn phi qua các rạp khác như Platinum hay Lotte để trải nghiệm cũng ngại vì xa quá :(
nên e đành phải chọn CGV cho nó gần nhà :(

StarWar07

bác nào hay coi lotte lái thiêu bình dương điểm danh...coi xuất đầu ngày thường có 40k/vé...chỉ dở cái chiếu phim nhảm hơi nhiều

mrdortmuch

Ở Sài Gòn, mình đã đi tất cả các rạp CGV nhưng thấy vẫn thua Lottecinema Quận 7.
CGV chỉ hơn đc lotte đúng 1 điểm, đó là ghế dựa đã hơn 1 chút thôi. Nhưng thực sự khi đã vô film thì điều đó ko phải quan trọng nhất.
Xét về mặt kinh tế thì Lotte rẻ hơn CGV nhiều. Không những rẻ hơn mà lottecinema còn có vụ tích 10% để mua vé. Ví dụ mua 1 triệu thì trong thẻ có 100k, đủ mua 1 vé film 2D bất kì. Còn như CGV thì mua 10 triệu mới mua nổi 1 vé film. Trong khi chất lượng film, kích thước màn chiếu chỉ có bằng và hơn CGV. CGV có nhiều rạp màn chiếu nhỏ như tấm vách, ghế thì thoai thoải ngồi nhìn gãy cả cổ ( Crent mall), chưa kể CGV còn cấm ko cho mang đồ ăn bên ngoài vào tỏng khi lotte thì mang thoải mái.
Nói chung từ ngày đi coi lotte chỉ trừ trường hợp hết vé hoặc ko có suất mới đi coi CGV. Galaxy-Đồng Đa thì ko bjo đi vì màn chiếu quá bé so với quy định.

MÌnh thấy bạn đánh giá hơi phiến diện.
Cái vụ tích điểm thì CGV cùng lắm tích 2 triệu là đổi được 1 vé, vì tích 5% vé.
Vụ màn chiếu mình thấy ít người chê của CGV lắm, và mình cũng thế.
Lotte cho mang đồ ăn vào vì hầu như mua ở cái Lotte của nó, mà mình nhớ lúc đi xem Lotte Nam SG thì mình cũng không được mang đồ ăn vào.
CGV Cresent Mall thì tùy vào phòng chiếu nhưng theo mình thấy thì chất lượng tốt nhất ở khu vực Nam SG rồi.

lhcung

Active Member

mình toàn xem ở cgv Ct plaza ko ak, màn chiếu củng rất lớn, phòng nào nhỏ thì ít ghế nên cảm giác màn chiếu củng lớn theo, âm thanh tốt, ghế êm, hình ảnh ok, ko như mấy rạp khác phòng chiếu to tổ chảng mà màng chiếu củng nhỏ xíu =)) ghế ngồi thì nó cho ngồi thành hình chữ V luôn, ai ham xem mà mua những hàng ghế đó thì xem nổi gì nữa :)) mình ghét nhất xem ở cgv hùng vương, xuống hầm gởi xe thì bị ngộp, khó thở, thang máy thì xa lắc xa lơ, xem được 2 lần chạy luôn :D

Thao tran

Mình thì chỉ xem mỗi cgv Hùng Vương . Bạn có xem ở cgv Hùng Vương phòng chiếu số 6 chưa . Phòng chiếu này màn hình lớn + dàn âm thanh atmos nên coi rất đã . Nhiều phim không có atmos nhưng coi ở phòng chiếu này âm thanh cũng rất đã . Bởi vậy các phim bom tấn hầu như mình chỉ xem ở phòng chiếu này .
Còn vụ tích điểm cgv cũng có nhé bạn . Nếu là vip thì được 5% , còn vvip là 10% . Chưa kể là khi lên được vip mỗi năm bạn được tặng rất nhiều ưu đãi . Ví dụ như vvip ngoài cái tích 10% điểm còn được mấy cái này nè
- 1 Vé 3D VIP miễn phí áp dụng cho ngày cuối tuần
- 1 Vé 3D VIP miễn phí áp dụng cho ngày trong tuần
- 1 Vé 2D VIP miễn phí áp dụng cho ngày trong tuần
- 1 Vé 2D VIP miễn phí áp dụng cho ngày cuối tuần
- 1 Coupon miễn phí áp dụng cho các rạp chiếu phim đặc biệt **
- 1 phần bắp vừa miễn phí
- 1 phần nước ngọt lớn miễn phí
- Giảm giá cho các loại combo: 15.000 VND cho My Combo; 30.000 VND cho CGV Combo và 45.000 VND cho CGV Family
- Nhận ngay 1 CGV Combo và 1 Vé xem phim 2D VIP trong tuần sinh nhật
- Tích lũy điểm 10% giá trị giao dịch tại quầy vé và 3% giá trị giao dịch tại quầy bắp nước/ Popcorn Factory

ndmc

Member

Đó giờ toàn xem ở rạp Galaxy với Lotte ko hà :D

Mình toàn xem ở Platinum Time City, vừa gần nhà lại rẻ hơn CGV, lại còn không phải chen chúc mua vé nữa. Đợt nghỉ 30/4 mà vào xem chỉ đầy có nửa rạp :D

daikimgia

Active Member

Sau khi kinh qua các rạp ngoài HN thì em đánh giá Lotte Cinema là đc nhất, rồi sau đấy mới đến mớ rạp CGV, Platinum. Rạp Quốc gia thì khỏi phải bàn luôn :|

Các rạp cạnh tranh nhau nghe có vẻ ghê gớm, khốc liệt nhưng cuối cùng khán giả cũng chẳng lợi được mấy, vì cạnh tranh mà k giảm giá vé đi tẹo nào, chất lượng phục vụ thường là giữ nguyên so với lúc rạp mới mở.

Í ẹ, Lotte mà bác xếp trên CGV thì em chào thua. Nếu nói về giá thì rẻ hơn còn chất lượng thì Lotte thuộc hàng bét nhất thì có!

Hồi còn sinh viên thì chỉ coi Galaxy và canh giờ giá rẻ, bây giờ thì chỉ đi coi CGV mua ghế đôi ngồi cho sướng khỏi chen lấn đụng chạm. Quan niệm của mình là đi coi phim là đi chơi, là giải trí thì phải thoải mái nên chịu tốn kém xíu không sao. Bây giờ mà vào Galaxy đứng xếp hàng rồi vào rạp đông nghẹt ngồi chen chút thấy mệt quá, mà chẳng rẻ hơn bao nhiêu.

dksilent4r

Member

ko phải rạp nào mà là phòng chiếu nào ở rạp nào ok nhất mới đúng, xét tiêu chí thì phòng 1 Lotte Bình Dương màn lớn = 6 Hùng Vương, âm thanh uy lực hơn hẳn (mặc dù ko có Atmos) mà giá vô cùng dễ chịu...best choice là đây.
Rạp 4 Lotte Cộng Hòa có Atmos nhưng chưa sử dụng, nhìn số loa với nghe âm thanh chưa chạy Atmos thì cũng biết khi sử dụng ăn đứt rạp 6 Hùng Vương... rạp 6 HV quá tù túng.

El Nino

Member

Ở Sài Gòn rạp đáng đồng tiền để vào xem nhất đó là Lotte Cộng Hòa, đặc biệt là rạp số 4, màn to như IMAX, âm thanh đập cực phê coi chỉ thua Atmos vì Atmos âm thanh đến từ nhiều hướng. Tiếp đến là Lotte Q7 và Lotte Cantavil. Muốn ấm cúng phòng vừa, âm thanh to thì Phú Thọ => Tuyệt đối tránh xa Lotte Diamond vì nó quá nhỏ độ dốc ko hợp lí.

Về rạp CGV hiện tại rạp CGV êm nhất theo mình đánh giá là VivoCity , hôm mình coi Tomorrowland phòng 3, cũng tương đối lớn tuy nhiên âm thanh rất đã, to, có lực, tuần sau mình coi 4DX San Andreas bên Hùng Vương thì thất vọng vô cùng, âm thanh bé, màn hình mờ đui ( chắc gần đây coi 3D toàn coi IMAX) , ko bao h quay lại rạp Hùng Vương coi 4DX nữa, còn Atmos thì Vivo có thể thay thế trải nghiệm hay Lotte 3 rạp kể trên. Rạp CGV Pandora City và Crescent mall là 2 pban lỗi của CGV, khi mà độ dốc ko hợp lí, người ngồi trước cao tí là khuất ngay. Có lần coi bên CGV Aeon Canary thì phòng to, âm thanh tốt cái này hơn hẳn Aeon Celadon

GLX thì bthuong, giá vé rẻ tuy nhiên rạp Nguyễn Du, Nguyễn Trãi rạp to nhiều ghế mà màn hình bé tí, vậy cũng làm cái rạp dc. GLX dc nhất là GLX Kinh Dương Vương. Gần đây có Cinestar của Phước Sang trải nghiệm tốt hơn GLX tí mà giá lại bằng.

Rạp BHD 3/2 vs Bitexco theo mình đánh giá là vô cùng tệ, độ dốc ko hợp lí đã vậy vài phòng lại có cây cột chắn ngang giữa. Tuy nhiên rạp BHD Phạm Hùng lại khác, đúng chuẩn, to đẹp, rộng rãi.

StarWar07

ko phải rạp nào mà là phòng chiếu nào ở rạp nào ok nhất mới đúng, xét tiêu chí thì phòng 1 Lotte Bình Dương màn lớn = 6 Hùng Vương, âm thanh uy lực hơn hẳn (mặc dù ko có Atmos) mà giá vô cùng dễ chịu...best choice là đây.
Rạp 4 Lotte Cộng Hòa có Atmos nhưng chưa sử dụng, nhìn số loa với nghe âm thanh chưa chạy Atmos thì cũng biết khi sử dụng ăn đứt rạp 6 Hùng Vương... rạp 6 HV quá tù túng.
mình toàn đi phòng 1...nhưng mà rạp này lịch chiếu chán lắm bác ơi...phim VN luôn luôn full xuất...phim nc ngoài nếu ra cùng lúc với phim VN thế nào cũng bị giảm bớt xuất chiếu...vd mới đây có Mad Max...chiếu có vài ngày cắt luôn...mình chưa kịp coi :(...lâu lâu còn cái vụ chiếu lại phim cũ nữa...cũng đa số là phim VN...như hiện nay đang chiếu lại bom tấn Sơn Đẹp Trai...hình như họ không biết được phim nào hay nên tăng xuất chiếu và phim nào nên giảm bớt lại...cứ phim VN là sẽ đc full xuất...cũng ko phải phim VN nào cũng dở vd Lật Mặt coi rất hài

Bên trên