Chất lượng HDP có ảnh hưởng đến chất lượng nghe nhạc lossless?

Ðề: Re: Ðề: Chất lượng HDP có ảnh hưởng đến chất lượng nghe nhạc lossless?

không định lượng nổi bác ạ. Cái "hay" nó là cảm tính mỗi người và thường thì của mình sẽ hay cho đến khi trong túi có đủ xèng nâng cấp đồ đắt tiền hơn. =P~

Ngay như các lão làng đã phân tích ở trên thì kể cả các thông số cụ thể do máy móc nó phán + hàng loạt tạp chí chuyên ngành uy tín nó khen mà các bác ấy vẫn không thỏa mãn nên cái sự chơi này chả bao giờ có đích cả, đừng tìm đích đến làm gì cho mệt rồi quên mất cả việc thưởng thức. Cứ nhắm mắt lại để đôi tai nó thưởng nhạc chứ đừng mở mắt bắt nó làm nhiệm vụ phân tích giải tần...

Có một quy tắc theo em là đúng: Mua được món đồ đắt tiền và đẳng cấp hơn cái mình đang có thì sẽ chắc chắn sẽ 'thấy' mãn nguyện hơn. Cứ yêu em nó thì chắc chắn nghe nhạc hay hơn chứ đã ghét rồi thì hay sao nổi.
em bắt dc bác rồi 8-|, bác cho nhìu nhìu cảm nhận về oppo đi bác, nhất là nghe lossless , em đang iu em nó quá

onggia

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chất lượng HDP có ảnh hưởng đến chất lượng nghe nhạc lossless?

Bác nói làm em nhớ lúc cụ Hào làm tầng i/v dac-end bằng opam, thông số đo đạc chuẩn hơn đèn, lúc sau test các kiểu lại quay về đèn chơi hết, vụ opam chìm xuống luôn :D

Giống như thay cái tụ xuất âm ý mờ bác, cùng số Vôn cùng trị số nên chắc mang máy đo ra đo nó khó khác nhưng mờ nghe thì ......

em bắt dc bác rồi 8-|, bác cho nhìu nhìu cảm nhận về oppo đi bác, nhất là nghe lossless , em đang iu em nó quá

hàng đã về quái đâu mà cảm với nhận bác. Hôm nào hàng về bác nào ở HN muốn test trước khi quyết định móc hầu bao cứ báo em mang sang tận nhà các bác test thoải mái.

Bộ của bác na ná của em nên em nghĩ kết quả ra giống nhau khi test, càng dễ cho bác quyết định. Nói thực cái tên em nó ở mình quá mới mà giá cũng khá chát nên cứ thử trước rồi múc sau cũng chưa muộn. Em bị nó quyến rũ bởi cái Sabre với mấy cái rì viu nên làm liều chuột bạch vậy :D hơn nữa, trình và nhu cầu của em cũng không cao và không khắt khe.

kit của em đây: Rotel rsx1560, Dune 3, 683, 685, htm61, 686, sub608

Chỉnh sửa lần cuối:

onggia

Well-Known Member

hàng đã về quái đâu mà cảm với nhận bác. Hôm nào hàng về bác nào ở HN muốn test trước khi quyết định móc hầu bao cứ báo em mang sang tận nhà các bác test thoải mái.

Bộ của bác na ná của em nên em nghĩ kết quả ra giống nhau khi test, càng dễ cho bác quyết định. Nói thực cái tên em nó ở mình quá mới mà giá cũng khá chát nên cứ thử trước rồi múc sau cũng chưa muộn. Em bị nó quyến rũ bởi cái Sabre với mấy cái rì viu nên làm liều chuột bạch vậy :D hơn nữa, trình và nhu cầu của em cũng không cao và không khắt khe.

Bê sang e so với mấy con giải dùng công nghệ chế tạo thủ công đi bác :D

vh2

Bác cho em ké chân được không ạ, bộ em cũng na ná như bộ của bác.

hongquan2009

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chất lượng HDP có ảnh hưởng đến chất lượng nghe nhạc lossless?

ngồi hóng các bác xem kết quả thế nào mặc dù e cũng đã có kết luận cho riêng mình rồi..

onggia

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chất lượng HDP có ảnh hưởng đến chất lượng nghe nhạc lossless?

Vừa PM cho bác hôm nào về thì bác bê qua e nhé, e chuẩn bị thêm 1 cái CD giá sách tầm 2K nữa để so sánh :D

thugian111

Các bác thảo luận tiếp đi chứ ạ. Em vẫn đang hóng hớt để tìm ra con đường nâng cấp chất lượng nhạc Lossless phát từ HDP.
Học hỏi từ các bác, hôm trước em set lại con Tvix S1 để "force audio pass though ON". Kết quả là có cải thiện được chút ít. Có lẽ do DAC của AVR Onkyo giải mã tốt hơn so với S1.

Bên trên