Chỉ em cách set ra 2 màn hình

trung15_9

Chuyện là như vầy do hồi đó chưa có tiền nên mua cái Lcd 22" xài đỡ để coi HD , bây giờ thì mua đc con Lcd 32" (samsaung 32B430) nên bây giờ em muốn set ra 2 cái 1 là LCD 22" xài cổng VGA hoặc DVI để lướt wed còn 1 cái là TV 32" xài cổng HDMI để xem phim . Bác nào biết các thì chỉ em giúp với . Àh em đang xài cạc 9600GT

davidvu

Ðề: Chỉ em cách set ra 2 màn hình

9600GT có chức năng dual monitors rất hay, bạn vào control panel / NVIDIA monitors manager (hình như vậy) để xem các options. Cái này sẽ kết nối 2 màn hình của bạn thành 1, ví dụ bạn kéo cửa sổ qua phải thì monitor kia sẽ thấy nó từ bên trái wa

Lúc đầu mình cũng tưởng nó cao siêu khó hiểu lắm. Ai dè thực tế thấy nó tương đối dễ hiểu.
Vào control Panel/display/Screen Resolution.
Có vài chế độ: Chọn màn hình 1/2/Duplicate/Extend.
Nếu đặt LCD vi tính = màn hình 1, đặt tivi = màn hình 2
Chọn chế độ view 1 thì nó chỉ hiện thị LCD vi tính
Chọn chế độ view 2 thì nó hiện thị TIVI
Chọn Duplicate thì 2 màn hình hiện cùng lúc, giống hệt nhau
Chọn Extend thì có thế kéo qua kéo lại giữa hai màn hình. Có thể làm 2 việc khác nhau trên mỗi máy.
Bác có thể cắm cả VGA/DVI/HDMI , khi đó nó sẽ có ra 3 màn hình và các chế độ sẽ khác đi nhưng về cơ bản giống như trên.

truonghd

Well-Known Member

giống mình nè, nhưng mình xài cart 9400gt,
ngay gốc phải bên dưới màn mình chọn nó , vào setting, chọn phần thứ 2 là dísplay , trong dísplay chon mục cuối cùng là SET UP MULTIPLE DÍSPLAYS, xong ngó wa bên phải ngay khung đó thì nó có 2 mục, ngay mục thú nhất clik lỗ thú 3 là DUALVIEW để có thể dùng 2 màn mình để làm 2 việc cùng lúc, còn mục thú 2 thì chon cái 22 + 32 là ô kê (22 là màn hình chính , 32 là phụ)
khi xem ta chỉ việc mở lên rồi kéo qua phải là coi, còn màn còn lại là để người khác làm việc
chúc bạn được như ý

Lúc đầu mình cũng tưởng nó cao siêu khó hiểu lắm. Ai dè thực tế thấy nó tương đối dễ hiểu.
Vào control Panel/display/Screen Resolution.
Có vài chế độ: Chọn màn hình 1/2/Duplicate/Extend.
Nếu đặt LCD vi tính = màn hình 1, đặt tivi = màn hình 2
Chọn chế độ view 1 thì nó chỉ hiện thị LCD vi tính
Chọn chế độ view 2 thì nó hiện thị TIVI
Chọn Duplicate thì 2 màn hình hiện cùng lúc, giống hệt nhau
Chọn Extend thì có thế kéo qua kéo lại giữa hai màn hình. Có thể làm 2 việc khác nhau trên mỗi máy.
Bác có thể cắm cả VGA/DVI/HDMI , khi đó nó sẽ có ra 3 màn hình và các chế độ sẽ khác đi nhưng về cơ bản giống như trên.

Vấn đề ở chổ này là audio có được tách riêng ra theo từng kênh không? Ví dụ như đang xem 2 phim khác nhau trên laptop và Tivi, vậy âm thanh có được tách riêng không? Cách làm?

Gcar

bác mua thêm soundcard nữa thì may ra!

Bên trên