Chia ngõ ra cho HDMI - Help!!!

thekop

Active Member
Chào mọi người,mình có một vấn đề mong được các bạn giúp đỡ,số là mình đang dùng con Plasma LG 42',con này chi có một cổng ra HDMI,thế nhưng các thiết bị hỗ trợ gồm đầu K+HD,HD player và đầu DVD(như vậy phải cần tới 3 ngõ ra HDMI),cho nên khá bực mình khi muón xem một thiết bị nào đó vì phải rút ra cắm vào liên tục,Xin cho hỏi hiện trên thị trường có thiết bị nào chia từ 1 cổng HDMI ra 3 hay 4 chưa?và nếu có thì chất lượng bị giảm sút không?
Thanks so much!
PS;hiện mình chưa có ý định đổi TV!!!

doantieutu

Ðề: Chia ngõ ra cho HDMI - Help!!!

Tớ qua Tầm nhìn số mua hàng thấy bán cái này đầy, ko có nhu cầu nên quên ko hỏi giá.

phamhongson

Well-Known Member

Bộ của bác Vicgame là bộ khuyeechs đại và chia tín hiệu từ 1 đầu vào cho nhiều đầu ra chứ không phải là bộ chon (Selector) để lựa chọn nhiều nguồn tín hiệu vào đưa ra 1 đường ra đâu.
Giải pháp của bác là cái đầu HDMI duy nhất đó bác giành cho HDP (là cái thực sự cần HDMI vì tín hiệu max là 1080p) còn DVD với K+ thì tín hiệu tối đa chỉ là 576p mà thôi nên bác nối với đường AV, component và/hoặc Dsub (thường ghi là PC) là quá OK rồi vì hầu hết các TV bên cạnh cổng HDMI thì bao giờ cũng có các cổng này.
Chúc bác thành công

thekop

Active Member

Bộ của bác Vicgame là bộ khuyeechs đại và chia tín hiệu từ 1 đầu vào cho nhiều đầu ra chứ không phải là bộ chon (Selector) để lựa chọn nhiều nguồn tín hiệu vào đưa ra 1 đường ra đâu.
Giải pháp của bác là cái đầu HDMI duy nhất đó bác giành cho HDP (là cái thực sự cần HDMI vì tín hiệu max là 1080p) còn DVD với K+ thì tín hiệu tối đa chỉ là 576p mà thôi nên bác nối với đường AV, component và/hoặc Dsub (thường ghi là PC) là quá OK rồi vì hầu hết các TV bên cạnh cổng HDMI thì bao giờ cũng có các cổng này.
Chúc bác thành công
Xin cho mình hỏi,theo như bạn nói thì một đầu vẫn là HDMI để nối vào K+HD,DVD đầu còn lại thay bằng AV,Component để nối vào Tivi phải ko bạn?
Thanks,

Kiennt

Banned

Những thiết bị khác thì dùng cổng khác. Đầu phát HD thì dùng HDMI. TV của bác đời cổ rồi nên chỉ có 1 đường vào HDNI thôi. Trên thị trường cũng không có loại nào để gộp 4 nguồn phát thành 1 đường ra cho cái TV của bạn. Cái gì dùng nhiều nhất thì ưu tiên dùng HDMI nếu có. Thế đã hiểu chưa?

nvmy

Well-Known Member

Bác chủ thớt cần cái như thế này hử?

http://pcmax.vn/category/product.php?id=3025/

Em có cái này mà không dùng đến. Rẻ thối!
http://www.amazon.com/gp/product/B0..._m=ATVPDKIKX0DER&pf_rd_r=0TMCYNAMCZFR08WZRZBB

Chỉnh sửa lần cuối:

Kiennt

Banned

Chính là nó đấy bác ạ! bác kiếm đâu ra hay thế? giá mấy Đồng hả bác?

nvmy

Well-Known Member

300 nghìn đồng tiền ông Cụ bác ạ!

thekop

Active Member

mình ở SG,có thể liên lạc lấy hàng được ko bạn?

Chỉnh sửa lần cuối:

nvmy

Well-Known Member

Em ở HN. Không phải lái buôn nên mua bán ngại ơi là ngại. :D
Nếu thật sự cần thì bác gửi tiền vào TK, em gửi Chuyển phát nhanh Viettel vào cho bác, bác trả tiền ship.

Bên trên