Chia sẻ của một newbie về quá trình mày mò xây dựng Windows PC phát nhạc bằng Foobar 2000

duyngon

Ðề: Chia sẻ của một newbie về quá trình mày mò xây dựng Windows PC phát nhạc bằng Foobar 2000

Các bác cho hỏi có cách nào nghe được SACD trên bản Foobar 0.8.3 không?

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Chia sẻ của một newbie về quá trình mày mò xây dựng Windows PC phát nhạc bằng Foobar 2000

Em down bản tinh chỉnh của bác chắc cho phù hợp với hệ thống nhà bác nên nghe tiếng treble quá nhiều, tiếng mid mỏng.
Hiện tại em đang dùng bản 1.3.8 trên trang chủ của nó và thấy ổn. Em thử qua bản beta 1.3.10 beta2 thấy cũng kô như ý lắm.

Tôi cài 3 cái dsp, bác bỏ đi là giống nhau thôi

leanh_mr

Member

Thực tế lúc này 2 dac đều làm việc; udac chuyển tín hiệu thô sang dạng pcm rồi theo coaxial sang ampli xử lý tiếp. Lúc trước em cũng dùng cách này để chơi với con ampli harman kardon hk990 của em
Mình vừa thử cách này thì phát hiện Udac không tác dụng gì thì phải, nó chỉ như cầu nối pc-cõial-amly thôi, mình tắt Udac thì nhạc vẫn phát bình thường

lan806

Well-Known Member

Bác tắt bằng cái nút vặn không có tác dụng gì đâu, cái nút đó chỉ dùng cho tai nghe và 2 jack RCA thôi

nhtai

Member

để lát tôi up bản foobar (1.3.8) portable đang dùng, đã làm sạch và tinh chỉnh theo nhu cầu của tôi. Nó chạy nhanh như chớp luôn.

https://www.fshare.vn/file/CMWG6AKT2LKQ

171Mb lận, có thể do xài lâu rồi nên tự load về nhiều lyrics. Tuy nhiên chạy rất nhanh.

Em muốn xóa cái pl của bác nhưng không đc, làm sao xóa đc nó đây bác?

do_long_khach

Well-Known Member

Có thư mục playlist thì phải, bác vào xóa file trong đó đi xem sao (hic đoán thôi, tôi cũng ko biết).

hugononglam

Well-Known Member

Xin lỗi post bị trùng:-S

hugononglam

Well-Known Member

Các thím cho em hỏi bữa ai nói bản Foobar nào là ngon nhất nhỉ ? Cho em xin cái link down với !! Với lại em đang dùng windows 10 thì bản foobar nào tốt nhất cho em ?
https://www.fshare.vn/file/PQ7KYTZ6OLPF

Bác dùng thử bản này. File này mình cũng down của một bạn up lên hdvietnam, là bản chuẩn nhât trong các bản mình đã nghe thử

Chỉnh sửa lần cuối:

babyblue

Well-Known Member

để lát tôi up bản foobar (1.3.8) portable đang dùng, đã làm sạch và tinh chỉnh theo nhu cầu của tôi. Nó chạy nhanh như chớp luôn.

https://www.fshare.vn/file/CMWG6AKT2LKQ

171Mb lận, có thể do xài lâu rồi nên tự load về nhiều lyrics. Tuy nhiên chạy rất nhanh.

cho em hỏi down bản của bác về xong rồi,giờ em muốn đổi skin thì phải làm sao ạ?Thanks bác đã chia sẻ

do_long_khach

Well-Known Member

chỉnh giao diện foobả tôi ko biết tí gì bác ạ. Toàn dùng pc ko màn hình (headless) để chạy nên cũng ko quan tâm.

justbenice

Moderator

Bác Đỗ Long Khánh đâu rồi ? DAC bác về chưa ? Chia sẻ chút cho anh em biết với . Mấy ông bạn mình cũng đang muốn kiếm DAC chơi .

do_long_khach

Well-Known Member

Chưa về bác ạ.......

babyblue

Well-Known Member

Bác chủ cho em hỏi bản foobar bác up lên :giờ mình không muốn xài foobarcon nữa (do không shutdown được PC và giao diện không quen thuộc)
Giờ em muốn chuyển qua xài Foobar2000Controller thì phải làm sao ạh....thanks bác chủ nhiều nhiều

do_long_khach

Well-Known Member

Foobarcon tắt pc được, tùy chọn tắt hiện lúc exit. Foobar controller tôi chưa dùng nên ko biết.

dungsin_lqd

Well-Known Member

Bác Đỗ Long Khánh đâu rồi ? DAC bác về chưa ? Chia sẻ chút cho anh em biết với . Mấy ông bạn mình cũng đang muốn kiếm DAC chơi .

Đồ Long Khách chứ bác.....

Bác cho em hỏi cái, em đang có cái onkyo se 90 pci + 1 cái VGA rời cắm cùng.
Em không dùng DAC, cài FB mặc định.
Em dùng win7.
Em có thể áp dụng cách chỉnh cho win và FB như bác nêu được không.

namaudiocctv

xây dựng như vậy cũng mất khá nhiều thời gian.Phải gậm nhấm dần dần thôi.

do_long_khach

Well-Known Member

Bác cho em hỏi cái, em đang có cái onkyo se 90 pci + 1 cái VGA rời cắm cùng.
Em không dùng DAC, cài FB mặc định.
Em dùng win7.
Em có thể áp dụng cách chỉnh cho win và FB như bác nêu được không.

Cái này xài cho audio pc, mọi tinh chỉnh đều để dành tài nguyên cho audio bác ạ. Máy của bác có vga rời thì chắc cần có hình ảnh đẹp.

Del !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bên trên