Chia sẻ đam mê và phần mềm nghe nhạc lossless từ nhiều nguồn

m00nx_x

Well-Known Member

Để các bạn có cơ hội giao lưu, học hỏi lẩn nhau và cảm nhận về âm nhạc tốt hơn,. Chúng ta hảy chia sẽ tự nhiên về những gì mình có, cảm nhận về các thể loại nhạc, thiết bị, phần mềm phát. Những khám phá thú vị của bản thân. Để mọi người cùng nhìn nhận và chọn lựa ra những ý tưởng có giá trị.

Lưu ý: Phần mềm bản quyền hình thức chia sẻ là gíán tiếp. Người được chia sẻ chỉ sử dụng phần mềm mà không thể chia sẻ với người khác. Vì nếu chia sẽ công khai sẽ đối diện với nguy cơ bị khóa bản quyền. Hệ quả mất tiền và tất cả người được chia sẽ cũng bị khóa.

Hiện tại mình đang có: HQPlayer (Windows [Bản quyền], Mac OS) , Jplay (Windows [Bản quyền]), Audirvana Plus (Mac OS).
Mẫu tham gia chia sẽ:

Thiết bị : Ví dụ (PC/Laptop/Macbook/iMac), Cấu hình: i5 2500, DDR3 4gb
Sound Card - DAC - AMP: ...
Loa phát: ...
Thể loại: ...
Bài hát yêu thích: ...
Phần mềm yêu cầu: ...
Phần mềm đã mua: ...(Nếu bạn có phần mềm bản quyền muốn chia sẽ)

Chỉnh sửa lần cuối:

losslesshoa

Active Member
Mình xin đăng ký 1 xuất Jplay: hệ thống gồm laptop i3-sound card Monitor 01 USD- DAC - sansui 607 XR - loa JBL RM 10II-Album Nhật ký đời tôi (Tuấn Vũ)- Email: [email protected]. Thanks!

Chỉnh sửa lần cuối:

tusontay

Huyền Thoại
Mình đăng ký 1 xuất Jplay, hệ thống gồm Soundcard Creative SB1090, desktop i3, Ram 8Gb, SSD 120Gb & Vài cái tai nghe khác nhau, bộ dàn Sony 915 bãi. :)
Chủ yếu là nghe nhạc xưa, nhạc hòa tấu.

Chỉnh sửa lần cuối:

hoadien

Active Member
Mình đăng ký 1 xuất Jplay ... Hệ thống : Pc I5 , Ram 8G , Soundcard Moli , Aego Acoustic Energy . Chủ yếu nghe Jazz , Smooth Jazz ... Album V.A. - Jazz & Strings ( Vol1 to Vol9 )

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình đăng kí Jplay. Hệ thống: Creative X-Fi, Pioneer 1020, loa B&W 685, sở thích Maroon 5 – V (Deluxe Edition) [24-96].

dangtran

Member
Mình đăng ký 1 xuất Jplay, hệ thống gồm Soundcard Auzen X-Fi Prelude 7.1 , Dac Harman Kardon HD 990 , am denon1500 , Loa Monitor Audio RX6 ,Desktop i3, ram 8g , Album yêu thích ASIA320 Vũ Khanh Anh biết em đi chẳng trở về

m00nx_x

Well-Known Member
DANH SÁCH CÁC BẠN ĐƯỢC CHIA SẺ:

losslesshoa (Đã chia sẻ)
tusontay (Đã chia sẻ)
hoadien (Đã chia sẻ)
ntthinh2006
trantrungthu (Đã chia sẻ)
dangtran (Đã chia sẻ)
ifyouloveme (Đã chia sẻ)
haolq (Đã chia sẻ)
Các bạn có tên ở trên PM inbox mình để hẹn thời gian Online, mình sẽ cài từ xa qua mạng. Yêu cầu chạy chương trình Team Viewer. Tải về tại link trang chủ ở dưới đây:
https://downloadus2.teamviewer.com/download/TeamViewerPortable.zip
Sau đó cho mình biết ID và Mật khẩu. Vậy mình mới có thể cài được.

Chúc các bạn năm mới nhiều sức khỏe, niềm vui và trọng vẹn với đam mê âm nhạc.

Chỉnh sửa lần cuối:

trantrungthu

Well-Known Member
Bac mOOnx_x làm ơn hướng dẫn sử dụng jplay .mình nghe nhạc toàn bị giựt ngắt quãng .tks

ghien69

Well-Known Member
Mình xin xuất JPlay. Hệ thống: Desktop G3258, Sound Onkyo 90R2, Am: Victor AX-S9, Loa JBL J325A. Thích jazz, nhạc vàng, hòa tấu. Cám ơn bạn ([email protected])

m00nx_x

Well-Known Member
Bac mOOnx_x làm ơn hướng dẫn sử dụng jplay .mình nghe nhạc toàn bị giựt ngắt quãng .tks
Vì Jplay chơi nhạc từ bộ đệm trên ram nên bạn lưu ý không chạy nhiều chương trình lúc nghe. Không chơi file nhạc dung lượng quá lớn, nên tách ra từng bài vài chục mb để nghe, không nên để cả CD. Mặc định Jplay trích ra 500mb ram, bạn có thể tăng bộ đệm lên bằng cách bấm phím C đến lúc tối đa.

dat1977

Banned
Mình thì XXHighEnd-09-z6-1, Laptop Lenovo Y460: Intel(R) Core(TM) i5. CPU M480@ 2.67Hz. Ram 8GB. Ổ cứng SSD 128GB chạy Win Server 2012R2 + DAC ES9018 + Amply Accuphase E301 + Loa Epicure Model II + Bài hát: Đêm Tâm Sự (Thiên Quang).

dacusb

Active Member
Mình xin xuất HQPlayer 3x Windows JPlay 5 Windows. Hệ thống: PC core i7, Singxer SU-1, LKS MH DA003 đã mod, pre: - Audible Illusions L3, Pow: McIntosh MC 501, Loa Maggy 3.7i, Nghe đủ các thể loại. Cám ơn bạn ([email protected])

trantrungthu

Well-Known Member
jplay khong hiện bảng setting va bảo đại khái không thể kết nối với jplay trên máy kiểm tra máy chủ. Mình thử chơi nhạc 2 tracks thì bảo hình như jplay không nhận có thể do tường lửa . đã vô hiệu tường lửa cũng không được. bạn có hướng xử lý dùm .cám ơn .

m00nx_x

Well-Known Member
jplay khong hiện bảng setting va bảo đại khái không thể kết nối với jplay trên máy kiểm tra máy chủ. Mình thử chơi nhạc 2 tracks thì bảo hình như jplay không nhận có thể do tường lửa . đã vô hiệu tường lửa cũng không được. bạn có hướng xử lý dùm .cám ơn .

Đừng vào Setting khi nó đang phát. Mà nó đã chơi được rồi bạn không cần vào Setting nữa.

khong_khiem

Active Member
HQPlayer bản mới nhất tốt trên win 10, hết time 30 day lại cài lại win chơi tiếp

trantrungthu

Well-Known Member
Bác có thể chia sẻ thêm phần mềm Sygnalyst nữa được không ??? hiện tại mình đang dùng bản SHQPv2.8.0 .

ifyouloveme

Cảm ơn bác chủ,Jplay không đa dạng như Jriver nhưng với máy của mình xử dụng SSD thì khi chơi những files nhạc trên HDD rất tốt vì Jplay chơi trực tiếp trên ram nên ít ảnh hưởng nhiễu của HDD.

Bên trên