Chia sẻ kinh nghiệm sửa lỗi CRC khi download

baongoc2908

Mình sử dụng hash check của torrent để sửa lỗi CRC
lỗi CRC khi download do nhiều nguyên nhân, win, hardware, đường truyền, gián đoạn khi down, host, uploader,...
1 cách sửa lỗi phổ biến hiện nay là add recovery, nhưng đối với cái game cũ hoặc 1 game 1 link ko dùng winrar như trong box download thì chịu chết, phải download lại từ đầu.

cách làm như sau cho các bác chưa biết
đầu tiên mình dowload thành công game mafia 2 của weattseat, nhưng cài đặt báo lỗi

thoát ra, mình tìm 1 file torrent của mafia 2, hầu hết game nào cũng có bản torrent tương ứng nên các bạn khỏi lo, chỉ lo là weattseat chỉnh sửa gì đó cái đĩa mafia 2 vd thêm crack, thêm quảng cáo,...

sau đó add mafia2.torrent, save as folder là folder đã có sẵn mafia2.iso tải của weattseat, bạn phải đảm bảo tên file trùng nhau, vd trong mafia2.torrent thì file name là sr-mafia2.iso, nếu của weattseat là mafia2.iso, bạn phải sửa file đó lại thành sr-mafia2.iso
để đơn giản bạn có thể add torrent, để nó download khoảng 0.1%, sau đó chuột phải - open file location, xóa sr-mafia2.iso và thay file của weattseat vào (nhớ phải sửa lại cho cùng tên)

khởi động lại utorrent sẽ được như sau

1 đống lỗi, và quá trình sửa lỗi :D
done

cách này áp dụng tốt cho các bạn ngại torrent, có thể áp dụng được cho cả phim nhưng chỉ sợ ko tìm dc torrent tương ứng
cách này cũng hay hơn nhiều so với add recovery, đỡ phải tải thêm 10%, đỡ mất công, kết quả sửa lỗi là 100%, còn add recovery nhiều khi ko sửa đc, lại phải down lại file đó, nhiều khi file đó lại CRC sẵn :D, phải report để up lại nói chung là suck :-q

mình cũng kiến nghị mấy bạn upload, giúp thì giúp cho trót ;;), đừng sửa gì file iso hết + tìm torrent tương ứng luôn ;;)

-----------------------------------------

ví dụ khác: game Battlefield 3 của weattseat

Fshare.vn

DVD1: rld-bf3a.iso - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất
DVD2: rld-bf3b.iso - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất

tải 2 cục đó về rồi tải torrent Battlefield 3 Battlefield 3-RELOADED (download torrent) - TPB

chỉ check 1 file nhỏ nhỏ như trong hình, đường dẫn lúc này là F:\batt...

ok - đợi 1 xíu được như sau

thoát hoàn toàn utorrent, lúc này ta sẽ có dc thư mục F:\batt...

copy 2 file rld-bf3a.iso và rld-bf3b.iso vào thư mục đó

đổi tên thành DVD1.iso và DVD2.iso ( xem tên file phía dưới hình 2(post mới ))

mở torrent lên lại

Đính kèm

57.6 KB · Xem: 549
Chỉnh sửa lần cuối:

baongoc2908

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sửa lỗi CRC khi download

khởi động lại torrent

chọn 2 file trở lại normal như trong hình

nó sẽ re-check, nếu được như sau thì đúng

còn như thế này là sai

nguyên nhân: torrent ko đúng với file fshare, hoặc file iso của fshare đã bị thay đổi
các bạn thử tìm torrent khác, nếu ko dc nữa thì ... tìm nguồn khác mà down lại

do mình ko down 2 cái fshare mà chỉ giả lập 2 file đó thôi nên mới lỗi thế chứ ông weattseat thì mình thấy rất là chuẩn

----------------------------
cái này tương tự reseed 1 torrent http://www.hdvietnam.com/diendan/15-torrent-download-hd/11914-reseed-nhu-nao.html
trường hợp này là file bạn down về mà bị lỗi ~ file ông anh để trong ổ di động

video How to reseed a torrent in uTorrent - YouTube

mình văn dốt, câu cú hơi khó hiểu :-"

Chỉnh sửa lần cuối:

hackertuan

hic, thấy phức tạp quá nhỉ, sao game cứ lỗi miết, gà iT như mình, down về cài ko được là bỏ,chứ ko biết sửa chữa thế nào cả. mỏ thì to cái đầu ra.

hackertuan

xui gì đâu trời, mới than phức tạp xong chưa đầy nửa tiếng, down cái game về cài dính ngay trường hợp này...

zokay123

thế xem tên file ở torrent thì xem ở mục files dưới cái chỗ download trong torrent đó hả ?

zokay123

chủ topic đâu rồi ._. sao game home front ko làm đc ??????????????????

legostarwars91

mình mới down Batman Arkham City về, install bị lỗi và làm theo bạn nhưng sau fix khi xong vẫn bị lỗi

zokay123

chủ topic hướng dẫn xong cũng lặn mất tăm , bác weatseat vào đây giúp cái nào .

baongoc2908

đã edit lại rõ ràng, cái này gọi là reseed torrent :D

haimoclomo

ôi xồi,chữa đúng bệnh quá,em cung đag bị th bf3 kêu thiếu crc tùm lum :))

~III~

bác chỉ khó hiểu quá đi mình dow F.e.a.r 3 nhưng cách bác làm khó hiểu quá đành bó tay.com

youandme_nt2010

Well-Known Member

dùng bản repack đi, chất lượng tương đương bản full (ko cắt xén gì nhá), dung lượng nhẹ, lại ko dính mấy cái lỗi này :D

baongoc2908

dùng bản repack đi, chất lượng tương đương bản full (ko cắt xén gì nhá), dung lượng nhẹ, lại ko dính mấy cái lỗi này :D

lỗi này do quá trình dowload về máy bạn à, file nhỏ thì có thể down lại, chứ tình hình chú wed chơi nguyên cả cục như thế thì =D>

mình văn dốt giải thích hơi khó hiểu, các bác cứ seach "reseed torrent"

WaitingKy

cho mình xin cái torrent download battlefield 3 của bạn được ko, mình kiếm battlefield 3 trên mạng sao hiếm quá, toàn link die hết cả, mấy torrent kiếm được thì chậm như rùa bò :(

son_omegamart6

Nếu File RAR không add recovery mà khi giải nén bị lỗi CRC thì mọi ng dùng RAR Repair Tool cũng đc. Các File tầm dưới 1GB thì rất nhanh, vài GB thì hơi lâu.

Bên trên