[Chia sẻ]KODI Hieuhien.vn version 5.0 - tổng hợp tất cả addon - miễn phí dành cho người Việt

HieuHienSupport

Active Member
Sau một thời gian làm việc, thử nghiệm - hôm nay Hieuhien xin chính thức ra mắt phiên bản KODI Hieuhien version 5.0 - tổng hợp các addon hay nhất dành cho người Việt.

Đây là phiên bản được xây dựng dựa trên sự góp ý của người dùng, rút gọn hơn để người dùng dễ sử dụng hơn, cập nhật thường xuyên và có thể linh hoạt hơn trong việc chỉnh sửa. Phiên bản này các bạn có thể cài đặt trên điện thoại, máy tính bảng, Android Box, Android TV, PC, Laptop....

Giao diện chính của phiên bản KODI Hieuhien.vn version 5.0

Vẫn như các bản KODI Hieuhien trước, vẫn sẽ có 2 cách để các bạn cài đặt lên Android TV Box và các thiết bị chạy hệ điều hành Android khác:
- Cách 1: cài đặt KODI gốc sau đó copy Data của KODI vào máy (khuyến khích dùng cách này vì sẽ có đầy đủ các phần setting sẵn, có thể chép ghi đè lên data của bản KODI hiện có mà không cần gỡ KODI ra rồi cài lại).

- Cách 2: cài đặt KODI đã được tích hợp sẵn các addon, cài xong mở lên dùng luôn (nếu dùng cách này các bạn sẽ tự thiết lập 1 số thứ nếu KODI yêu cầu, cần phải gỡ bản KODI hiện tại ra thì mới cài được bản KODI mới vào).
Về các phiên bản của KODI, hiện tại KODI 17 sắp có bản chính thức, Hieuhien.vn sẽ bổ sung phiên bản này sau khi có cho mọi người. Trước mắt, vẫn khuyến khích mọi người nên dùng bản KODI 16.1, đây là phiên bản được nhiều người sử dụng nhất hiện nay và chạy rất ổn định. Ngoài ra, đối với 1 số máy không tương thích bản KODI 16.1, các bạn có thể sử dụng bản KODI 15.2KODI 14.2.

CÁCH 1: MỜI CÁC BẠN TẢI VỀ KODI CÀI ĐẶT THEO KIỂU COPY DATA
(Hướng dẫn: tải file apk về cài đặt lên máy, tải file DATA KODI 16.1 dưới dạng file zip về, giải nén ra được 1 thư mục Android, dùng ứng dụng ES File Explorer copy thư mục này vào trong bộ nhớ trong của máy, chọn ghi đè - hướng dẫn cụ thể có thể xem ở đây: hướng dẫn cài đặt KODI theo kiểu copy Data ở các phiên bản trước)

Data KODI 15.2 và 14.2 cho bạn nào cần:
------------------------------------------

CÁCH 2: MỜI CÁC BẠN TẢI VỀ KODI HIEUHIEN.VN ĐÃ TÍCH HỢP SẴN ADDON TRONG APK
(Bạn chỉ cần tải file apk về và cài đặt, xong mở lên dùng. Tham khảo thêm cách đưa các addon KODI ra màn hình chính tại đây, cách chuyển sang giao diện KODI tiếng Việt tại đây, các hướng dẫn sử dụng KODI cho người mới bắt đầu tại đây)

Video hướng dẫn cài đặt phiên bản trước (cách làm tương tự các phiên bản khác)

Phiên bản KODI 15.2 và 14.2 cho bạn nào cần:
- KODI 15.2 Hieuhien.vn version 5: Tải từ Kho Ứng Dụng Hieuhien.vn

- KODI 14.2 Hieuhien.vn version 5: Tải từ Kho Ứng Dụng Hieuhien.vn

LINK TẢI DATA KODI DÀNH CHO MÁY TÍNH PC, LAPTOP:
KODI 16.1 cho Windows: Tải về link Fshare

DATA KOD 16.1 cho máy tính PC, Laptop: Tải về link Fshare
Hướng dẫn cài đặt xem tại đây: Hướng dẫn cài đặt KODI 16.0 Jarvis trên máy tính PC và Laptop

Xin cho phép Hieuhien gửi lời cảm ơn tới tác giả thongld đã cho phép chỉnh sửa addon "VN Open Playlist" theo cách riêng để tạo nên addon "Hieuhien.vn Trung tâm giải trí", đây sẽ là nơi tập trung tất cả các nội dung giải trí miễn phí dành cho người Việt. Cảm ơn các tác giảVietMedia (với addon VietMediaF), thaitni (với addon Xshare XBMC HDVideo), đây là 2 addon miễn phí đang được nhiều người sử dụng nhất hiện nay và được các tác giả cập nhật thường xuyên. Đồng thời cũng xin gửi lời cảm ơn tới các tác giả ThanhDuong, VHBMT, LUC QUYET CHIEN, anhlon, traitravinh, lnt90, Dknight, V137, Tony Nguyen, Binh Nguyen, anphunl, Mr Odin...đã đóng góp các addon và nội dung khác cho cộng đồng KODI Việt Nam.

Addon "Hieuhien.vn Trung tâm giải trí" tổng hợp tất cả các nội dung miễn phí trong KODI

Trong bản KODI Hieuhien.vn version 5 này, Hieuhien kêu gọi mọi người đóng góp để bổ sung thêm các kênh Youtube các bạn thích, link IPTV, danh sách các bộ phim có link tải trên Fshare, Google Drive...và các addon hay khác qua Fanpage: facebook.com/hieuhien.vn hoặc gửi về email: [email protected]. Mình sẽ có 1 bài hướng dẫn cụ thể để mọi người có thể tự tạo riêng 1 kho nội dung riêng của mỗi người để có thể xem theo ý thích cá nhân và cập nhật (thêm, xóa, sửa) rất tiện lợi.

Hieuhien sẽ tiếp nhận danh sách link các bạn chia sẻ và thêm vào để cho nội dung ngày càng thêm phong phú hơn, phù hợp với sở thích của người dùng KODI trên Android Box. Sẽ cố gắng làm tốt nhất những gì có thể để phục vụ miễn phí cho mọi người.

Sau đây mời các bạn xem qua hình ảnh các chuyên mục có trong addon "Hieuhien.vn Trung tâm giải trí"

Chuyên mục "Phim truyện" là nơi được nhiều người ưa thích nhất

Chuyên mục tổng hợp phim Việt Nam chiếu rạp - sẽ được bổ sung thêm theo yêu cầu của người dùng

Phim luôn được cập nhật

"Kho Phim Tổng Hợp" - tập hợp nhiều server phim khác nhau

Mục "Có gì mới" tổng hợp các tin hot hàng ngày

Chuyên mục "Âm Nhạc" tập hợp nhiều thể loại nhạc dành cho người dùng

Mục "Thiếu Nhi" dành cho bé yêu

Chuyên mục "Phật Âm" được mở theo yêu cầu của 1 số người dùng

Chuyên mục "Hài Kịch" mang lại những tiếng cười sảng khoái

Chuyên mục "Karaoke" - Tổng hợp các server Karaoke - sẽ cập nhật thêm trong thời gian tới

Các Gameshow truyền hình

Các kênh dành cho giới trẻ

Các kênh học tập bổ ích

Kênh chăm sóc sức khỏe

Tiện ích dọn rác - thỉnh thoảng bạn nên vào đây để dọn dẹp cho KODI chạy nhanh hơn

Còn rất nhiều điều thú vị trong bản KODI Hieuhien.vn version 5 này đang chờ các bạn khám phá. Tải về và cài đặt ngay và luôn thôi nào các bạn ơi! Nhớ cho ý kiến nhận xét và góp ý để chỉnh sửa cho phù hợp với nhu cầu của người dùng nhé, xin cảm ơn tất cả mọi người!

tamthoi1

Active Member
HieuHien ơi, nhờ bạn coi và sửa giúp các kênh SCTV không coi được nữa rồi.
Thanks !

nphumy

Member
Bác Hieuhien cho mình hỏi chút.. Sao mình sài kodi 16 trên tv TCL xài hệ điều hành android khi xem phim 1080 hoặc 720 nó phát phim kiểu như phim chiếu chậm, cứ phải vào tùy chọn aceleration để chọn . Không hiểu nguyên nhân tại sao; trong khi đó nếu chạy Kodi trên android box với tV thường cùng một nội dung thì không bị. Không biết xài kodi 17 có cải tiến gì để khắc phục được tình trạng này không nhỉ ? Cám ơn bác.

vdung1972

Well-Known Member
Em vừa cài bản 17 trên TV Sony nhưng copy data bản V5 của bác vào ko được, có bản các addon dạng file zip không bác, thanks

pnd4189

Member
Dùng trên android TV thì bản nào ổn nhất bác ơi, e cài trên TV Sony 49X8300C bản 16.1 ko xem được bóng đá = Sopcast và Acestream

baiviet

Active Member
Tôi hỏi bác chủ chút
Tôi dùng phần phềm này để xem trực tuyến từ fshare nhưng nó yêu cầu đăng nhập tài khoản fshare. Tôi có TK VIP của Fshare thì đăng nhập Fshare ở chỗ nào ạ ?

bca258nt

Well-Known Member
Bác hieuhien cho em hỏi chút:
Em sử dụng kodi 17 trên android tv khi xem phim chọn cài đặt> chọn cài đặt audio và phụ đề> audio DSP setting...> khuếch đại âm thanh em tăng tiếng lên cho to nhưng mỗi lần tắt đi bật lại kodi thì âm thanh trong phần khuếch đại lại trở về mức âm lượng =0 mà kg lưu lại âm lượng em đãchọn. Bác biết cách nào giúp lưu lại âm lượng mình đã chọn trong phần khuếch đại kg giúp e với. Cảm ơn Bác nhiều.

vuongtrung

sao hôm nay em vào add on Hieuhien-trung tâm giải trí thấy báo check log nhỉ, hôm qua em vẫn xem bt :((

Bên trên