Chia sẻ một số game và ứng dụng cho Windows Phone 7

longtran873

Mới sắm được một con HTC HD7, nghịch hơn tuần nay cảm thấy khá hài lòng, đặc biệt là bàn phím ảo, dùng thích mê.

Tuy nhiên, dạo quanh forums thì ít thấy anh chị em chia sẻ mấy món ăn chơi cho Windows Phone 7 nên mạo muội đề-pa trước.

Trước hết thì cần chuẩn bị PC đã, hơi nhiều công đoạn nhưng đơn giản thôi. Mục tiêu là chạy được Application Deployment (SDK của WP7) trên PC và deploy ứng dụng (file đuôi “xap”) vào là xong.

Tham khảo thêm về việc cài cắm mấy món này ở đây How to: Use the Application Deployment Tool for Windows Phone

Sau khi unlock WP7 của mình thành công, thì dưới đây là một số ứng dụng mà mình đang dùng, có thể hữu dụng với rất nhiều người.

(Tham khảo thêm link unlock của bác Tom)

1. Bộ gõ tiếng Việt (file: TomVNkeyPad.xap)
  2. Google translate (dành cho các bạn muốn tra từ điển đa ngôn ngữ trên HD7 của mình, file: GoogleTranslate-0.1.xap)
  3. Google Maps (file: Google Maps.xap)
  4. Phần mềm cài nhạc chuông mp3/wma riêng cho WP7 (file cài đặt và file chạy: Cai nhac chuong_ChevronWP7.Ringtone.zip)
  5. Phần mềm Quản lý File (file: TouchExplorer.xap)
  6. ….và còn rất nhiều ứng dụng khác mà các bác có thể tải về và deploy vào HD7.

Link download thêm ứng dụng : Free File Hosting Made Simple - MediaFire

Game, một phần không thể thiếu của smartphone, đặc biệt là windows phone 7. Free File Hosting Made Simple - MediaFire

Một loạt các game, ứng dụng tuyệt vời từ Marketplace, dĩ nhiên là free hoặc đã bóc tem sẵn, chỉ ăn thôi =))

forums không cho chèn clip nên nhét cái link youtube vào vậy, một anh nào đó tự sướng với HTC HD7 và NFS Undercover YouTube - Need for Speed: Undercover on HTC HD7 :D

Bác nào còn có gì hay thì chia sẻ với anh em luôn nhé.

Sẽ sớm thử sync phim HD vào HD7 xem thế nào. Mới dùng được vài ngày nên cũng còn khá là loay hoay :p

Ðề: Chia sẻ một số game và ứng dụng cho Windows Phone 7

đang nghiên cứu sài thử xem sao. dù sao cũng thanks bác

longtran873

Có gì hay chia sẻ đi, hôm nay post thêm bài nữa, đang máu :D

kniGhT

Bạn cho mình hỏi muốn deploy ứng dụng lên máy WP7 (chưa crack, unlock gì cả) thì có phải bỏ $99 mua acc trên App Hub ko?
Và nếu unlock rồi thì khỏi ah? Vì mình thấy bảo phải register phone rồi mới deploy đc mà?
Thanks!

Duyệt. Đang đi tìm thanks nhé

quang789

hay. tks bạn. đang tìm mãi ^^

manhfpt

thanhk bạn nhé mình cũng đang tìm kiếm sof hay cho con dế của mình

nphong46

đang xài em surround! Thank bạn nha