Chia sẻ một vài cách setup Spotify Connect trên Raspberry Pi (Cập nhật lần 2)

vominhchi

Well-Known Member
em không thể kết nối spotify với moode audio đươc, mặc dù nhìn thấy moode audio từ spotify, click vô kết nối thì văng ra, bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ e, em đang cài bản moode 3.84 spotify connect

tml3nr

Moderator
em không thể kết nối spotify với moode audio đươc, mặc dù nhìn thấy moode audio từ spotify, click vô kết nối thì văng ra, bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ e, em đang cài bản moode 3.84 spotify connect
Anh nhập user và pass vào xem sao ạ

jancoler

Active Member
Dùng Spotify free cho MoOde audio ( Cách 1 - Raspotify) có được không các bạn. từ trước tới giờ chỉ nghe nhạc qua NAS không ah . Nên mấy cái này không tìm hiểu ,

tml3nr

Moderator
Dùng Spotify free cho MoOde audio ( Cách 1 - Raspotify) có được không các bạn. từ trước tới giờ chỉ nghe nhạc qua NAS không ah . Nên mấy cái này không tìm hiểu ,
Phải có acc premium mới dùng được Spotify Connect anh ạ :(

Em thấy mỗi tháng 60k cũng xứng đáng lắm. Nó có nhiều cái hay. Nó làm em thay đổi cách nhìn về nhạc online o_O

jancoler

Active Member
Phải có acc premium mới dùng được Spotify Connect anh ạ :(

Em thấy mỗi tháng 60k cũng xứng đáng lắm. Nó có nhiều cái hay. Nó làm em thay đổi cách nhìn về nhạc online o_O
Cảm ơn @tml3nr Nhưng mình đi công tác nhiều, lâu lâu mới về , dùng 60k để đó cũng phí .chắc cái này để về già rồi tính tiếp.

K3nt

Active Member
Em ko rành về code, rất muốn xài Spotify cho Runeaudio mà đọc hướng dẫn là khóc rồi. Hiện em đang xài Spotify trên RuneAudio qua AirPlay, xin hỏi là chất lượng âm thanh theo cách này có khác nhiều so với việc config trực tiếp trên Runeaudio như hướng dẫn không ạ?

tml3nr

Moderator
Em ko rành về code, rất muốn xài Spotify cho Runeaudio mà đọc hướng dẫn là khóc rồi. Hiện em đang xài Spotify trên RuneAudio qua AirPlay, xin hỏi là chất lượng âm thanh theo cách này có khác nhiều so với việc config trực tiếp trên Runeaudio như hướng dẫn không ạ?
Âm thanh qua airplay phụ thuộc rất nhiều vào thiết bị phát. Theo em thấy thì phát bằng iPad sẽ cho âm thanh hay nhất.

Nếu so giữa phát spotify bằng ipad airplay và spotify connect. Tùy theo nguồn phát mà mình thấy khác nhiều hay ít.

Có thể nói một cách tương đối như sau:

Nếu phát bằng loa nhỏ, bluetooth: Chênh lệnh 8-9 / 10.

Nếu phát ampli ra loa: Chênh lệch khoảng 6 / 10.

K3nt

Active Member
Âm thanh qua airplay phụ thuộc rất nhiều vào thiết bị phát. Theo em thấy thì phát bằng iPad sẽ cho âm thanh hay nhất.

Nếu so giữa phát spotify bằng ipad airplay và spotify connect. Tùy theo nguồn phát mà mình thấy khác nhiều hay ít.

Có thể nói một cách tương đối như sau:

Nếu phát bằng loa nhỏ, bluetooth: Chênh lệnh 8-9 / 10.

Nếu phát ampli ra loa: Chênh lệch khoảng 6 / 10.
Vậy có cách nào để người ko biết gì như em có thể xài được SC ko ạ? Ví dụ xin file rune đã config sẵn chỉ việc chuyển vào thẻ nhớ là xài...

tml3nr

Moderator
Vậy có cách nào để người ko biết gì như em có thể xài được SC ko ạ? Ví dụ xin file rune đã config sẵn chỉ việc chuyển vào thẻ nhớ là xài...
Anh dùng volumio bản mới nhất, add pluggin SC vào là chạy được liền.

Hôm trước anh @linh0983 có built bản moode tích hợp SC raspotify, nhưng do Spotify thay đổi API nên phải cài upgrade SC lại mới chạy được.

Cài SC raspotify lên moode cũng rất dễ. Chỉ cần vài dòng lệnh là chạy rồi:

http://www.hdvietnam.com/threads/ra...m-nghe-nhac-moi.1174389/page-443#post-9630379

http://www.hdvietnam.com/threads/ch...berry-pi-cap-nhat-lan-2.1410563/#post-9721396

Hoặc bản rune này chỉ cần làm thêm 3 bước:

http://www.hdvietnam.com/threads/ch...berry-pi-cap-nhat-lan-2.1410563/#post-9721394

vominhchi

Well-Known Member
dfhdhfb

Đính kèm

182.7 KB · Xem: 13
Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên