Chia sẻ những đoạn Video Clips giàn âm thanh các anh chị trên HDVN

tittom79

Well-Known Member
Bác đã quyết chơi pi3 thì quên vụ MOD cd ... Cũng quên mấy vụ Lumin , Cocktail audio , aurender ...

Hihi, tính em cũng ham đua đòi, nghịch ngợm. Và thực sự là e chưa có nhiều 'giờ bay' như các bác, nên giờ e cũng muốn mày mò, thay đổi chút nếu được.

Em hiểu giữa hai phương án: Pi3 và Lumin, Aurender, .. là hai hướng đi hoàn toàn khác nhau.
Một cái là tự mình mày mò, cài đặt, ... và làm theo cái mình muốn.
Còn cái kia là hướng đến sự đồng bộ, hoàn thiện và sẵn có.

E thì chắc là em vẫn muốn cả hai phương án trên, hihi, tham quá phải không bác?! Một cái để cho biết và cái kia để tham chiếu, rồi rút ra kết luận cho chính mình.

Một lần nữa e xin cảm ơn bác, bác Khôi nhé. Chúc bác sức khỏe và niềm vui!

langthangvn33

Uploader
Hihi, tính em cũng ham đua đòi, nghịch ngợm. Và thực sự là e chưa có nhiều 'giờ bay' như các bác, nên giờ e cũng muốn mày mò, thay đổi chút nếu được.

Em hiểu giữa hai phương án: Pi3 và Lumin, Aurender, .. là hai hướng đi hoàn toàn khác nhau.
Một cái là tự mình mày mò, cài đặt, ... và làm theo cái mình muốn.
Còn cái kia là hướng đến sự đồng bộ, hoàn thiện và sẵn có.

E thì chắc là em vẫn muốn cả hai phương án trên, hihi, tham quá phải không bác?! Một cái để cho biết và cái kia để tham chiếu, rồi rút ra kết luận cho chính mình.

Một lần nữa e xin cảm ơn bác, bác Khôi nhé. Chúc bác sức khỏe và niềm vui!

Em là người dùng loa B&w ... Em mất khá nhiều thời gian để tìm hiểu về nó ... Em là người MOD thiết bị theo ý của mình chứ ko phải mua đồ hãng rồi dùng ... Em thấy dàn nhà bác em hơi tiếc chứ e ít khi bàn kỹ thuật trong này ... Cũng ko hiểu sao e nhảy vào tư vấn nữa

Nhưng thật sự em khuyên bác nên thay Dune...

Dùng amp đèn ...

Chúc bác vui ...

tittom79

Well-Known Member
Em là người dùng loa B&w ... Em mất khá nhiều thời gian để tìm hiểu về nó ... Em là người MOD thiết bị theo ý của mình chứ ko phải mua đồ hãng rồi dùng ... Em thấy dàn nhà bác em hơi tiếc chứ e ít khi bàn kỹ thuật trong này ... Cũng ko hiểu sao e nhảy vào tư vấn nữa

Nhưng thật sự em khuyên bác nên thay Dune...

Dùng amp đèn ...

Chúc bác vui ...

Em cũng hay đọc các bài bác viết, cảm nhận cá nhân em về bác là một người rất hiểu biết, nhiệt tình và luôn giải quyết vấn đề đến một cách triệt để. Em thấy may mắn khi bác quan tâm đến vấn đề tồn tại của em.

Bác nói hoàn toàn đúng về Dune, mọi người ai cũng khuyên em nên thay Dune.
Thực ra e giữ Dune lại là vì vợ em rất thích xem phim, mà Dune thì lại đáp ứng tốt việc xem phim Có lần e đã đổi Dune sang Oppo 105D, nhưng cuối cùng lại không giữ Oppo. Vì vợ em thấy bất tiện khi xem phim với Oppo.

E chưa thử B&W với ampli đèn nhiều, chỉ duy nhất một lần thử với ampli đèn Audokit (của các bác trong SG làm), cậu em em nó mua khoảng 17tr gì đó. Nhưng mà âm thanh bị nông, khô và dính, xử lý các đoạn tiết tấu nhanh không tốt. Túm lại là không ổn bác ạ.
Nhưng em lại thấy bác justbenice dùng Ampli đèn Thivan với cặp 803 của bác ý thì có vẻ ổn.
Cảm ơn bác gợi ý ampli đèn cho B&W, e sẽ để ý nhiều hơn.

Nếu được thì có vấn đề gì cần tư vấn, bác cứ giúp em nhé. Chứ bác đừng có '...Cũng ko hiểu sao e nhảy vào tư vấn nữa'. :)

langthangvn33

Uploader
Em cũng hay đọc các bài bác viết, cảm nhận cá nhân em về bác là một người rất hiểu biết, nhiệt tình và luôn giải quyết vấn đề đến một cách triệt để. Em thấy may mắn khi bác quan tâm đến vấn đề tồn tại của em.

Bác nói hoàn toàn đúng về Dune, mọi người ai cũng khuyên em nên thay Dune.
Thực ra e giữ Dune lại là vì vợ em rất thích xem phim, mà Dune thì lại đáp ứng tốt việc xem phim Có lần e đã đổi Dune sang Oppo 105D, nhưng cuối cùng lại không giữ Oppo. Vì vợ em thấy bất tiện khi xem phim với Oppo.

E chưa thử B&W với ampli đèn nhiều, chỉ duy nhất một lần thử với ampli đèn Audokit (của các bác trong SG làm), cậu em em nó mua khoảng 17tr gì đó. Nhưng mà âm thanh bị nông, khô và dính, xử lý các đoạn tiết tấu nhanh không tốt. Túm lại là không ổn bác ạ.
Nhưng em lại thấy bác justbenice dùng Ampli đèn Thivan với cặp 803 của bác ý thì có vẻ ổn.
Cảm ơn bác gợi ý ampli đèn cho B&W, e sẽ để ý nhiều hơn.

Nếu được thì có vấn đề gì cần tư vấn, bác cứ giúp em nhé. Chứ bác đừng có '...Cũng ko hiểu sao e nhảy vào tư vấn nữa'. :)

việc xem phim không dính gì tới nghe nhạc cả.... Dune xem phim vẫn để xem phim ...

em vẫn xem phim bằng Popcorn A410 ... việc dùng Dune làm transport không ổn lắm ...

dùng amp đèn đánh B&W là cá nhân em đã chơi từ lâu ...

cá nhân em thấy đèn rất hợp với B&W...

Vdzung

Active Member
Cũng là HDP như Dune vừa xem phim vừa transport thì dùng Pop A410 hay A500 xem ra tiện hơn nhiều và chất hơn nhiều lão Lang nhể??

langthangvn33

Uploader
Cũng là HDP như Dune vừa xem phim vừa transport thì dùng Pop A410 hay A500 xem ra tiện hơn nhiều và chất hơn nhiều lão Lang nhể??

cụ nói đúng ... vì ít ra nó có DAC của Sabre ... không thì passtrough ... cho DAC ngoài xử lý ....

firmware mới popcorn chơi SACD ISO ... còn Dune thì bó tay ....

không biết con Dune 4K gì đó có chơi SACD ISO không ?

Frey

Active Member
Ðề: Chia sẻ những đoạn Video Clips giàn âm thanh các anh chị trên HDVN

Lâu quá không thấy mọi người đưa clip lên nữa.
Em mới mod lại amp tí xíu
[video=youtube_share;IsGNSEPDQjY]

Bác thu bằng đt gì mà âm thanh hay quá! E cũng thử thu = ipad, BB z10 mà nge ở ngoài thì hay, lúc phát lại nge vang & dở kinh khủng. Nản!

E vào các clip của các bác khác nó báo: Video này không sẵn có.
bị làm sao hả các bác?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên