Chia sẻ trải nghiệm Kindle Fire

pterpm

Well-Known Member
Ðề: Chia sẻ trải nghiệm Kindle Fire

em cũng định mua một con nhưng em thấy nó như cái ipad thu nhỏ ấy bác nhỉ, lúc đầu em tưởng nó là e-ink như Sony nhưng đến lúc em xem cái của mẹ em thì nó là back light giống như cái máy tính bảng, như thế thì pin có dùng được lâu không bác, mà root kit khó không vậy bác, bác cho em ý kiến được không ạ, nó thì nhỏ gọn rồi , nhìn đẹp lắm

thanhson73

Active Member

bô nhớ ít quá nên không đủ cho nhu cầu bản thân mình...lựa chọn tốt trong tầm giá 5TR ...chỉ không có 3G thôi, cài được phần lớn ứng dụng trên android market... ah sau khi root thì version của adroid là 2.3.4

Chẳng thua kém mấy so với IPAD 2 wifi nếu không nói là hơn ở vài điểm,..

chạy file HD ngon luôn MKV, FLV , MP4 HD, AVI .......

về flash thì IPAD không bằng nhé....vì bác này không hổ trợ flash (Ipad ,iphone muốn chạy flash hơi bị cực...skyfire...)

đặc biệt chơi lossless mới ghê chứ chạy FLAC,WAV,....ặc ...ặc sau 2 tháng xài KF vẫn đang happy với KF, mặc dù là fans của Apple (đang xài một vài thiết bị apple)

Xử lý chỉnh sửa word,excel,power point,PDF tốt hơn IPAD ( ý kiến cá nhân)

Đọc được mail MS Outlook ( moxier mail v2.8.0....dùng wifi để lấy mail từ sever công ty về nhé...)

Còn về ebook khỏi bàn vì nó là Kindle mà....

Về ứng dụng và game thì android đang lớn mạnh...không lo thiếu so với IOS

Vài dòng nhận xét chủ quan của riêng mình.

Chao ban,

MInh dang su dung con nay nhung sao khong xem duoc Flash vay? ban co cach nao chi minh voi. Cam on ban nhieu nhe.

duytungfc

Chao ban,

MInh dang su dung con nay nhung sao khong xem duoc Flash vay? ban co cach nao chi minh voi. Cam on ban nhieu nhe.
Bác cài Summer player là xem được, các bác xài KF cần root hay cài ứng dụng mang qua 68 thái hà mình cài free cho :D

hunglt1985

Hạn chế lớn nhất của e này là ko có 3G mà chỉ dùng dc wifi , nên khi đi xa thì cũng rất bất tiện .
Nhưng giờ đấy vấn đề đấy đã dc giải quyết bàng thiết bị Mobile Power Router 5 in 1 .

3g power ( thiết bị phát wifi chuyên dành cho máy tính bảng không có 3G ). đặc điểm của con này các bác tham khảo ở dưới nhé. dành cho các loại máy tính bảng, xbox, ipod... mà không có 3g. có thiết bị mày thì đi đâu chăng nữa các bác cũng có thể lướt wed thoải mái đuọc:
3G Mobile Power Router 5 in 1 giải pháp dành cho máy tính bảng, thiết bị cầm tay không có 3G.
Bạn chỉ cần có USB 3G và thiết bị 3G Mobile Power Router 5 in 1 này thì dù có đi đâu bạn cũng có thể truy cập internet mọi lúc mọi nơi. Khi cắm USB 3G vào thiết bị 3G mobile power router thì tự động 3G mobile power router sẽ trở thành bộ phát wifi mạnh mẽ. ( ưu điểm của sản phẩm này là nhỏ gọn, thuận tiện mang đi mọi lúc mọi nơi và đặc biệt là không cần nguồn điện mà tự bản thân nó đã là nguồn điện rồi )
Chức năng :
- Kết nối tự động với USB 3G và chuyển đổi giao thức kết nối internet từ 3G sang WIFI và LAN
- Sạc pin cho thiết bị cầm tay mọi lúc mọi nơi qua cổng USB tiêu chuẩn
- Kết nối với đường truyền ADSL qua cổng LAN và phát WIFI
cư rất thích hợp với những dòng máy tính bảng như Kindle fire, playbook, ipad wifi mà không có 3G. chỉ cần có thiết bị này và có thêm 01 usb 3G nữa là bạn có thể truy cập mạng ở mọi lúc mọi nơi.

- Chuyển tiếp sóng WIFI Chia sẻ dữ liệu từ IPhone với các thiết bị cầm tay khác qua sóng wifi
bá Bác nào có nhu cầu liên hê 0978.45.33.44 - 0932.32.44.33 để mua hàng nhé.hoặc đến ngõ 624 Minh khai - HBT - HN .

Nhằm cảm ơn sự quan tâm , ủng hộ của ae và chào mừng năm học mới . Bên mình có đợt giảm giá đặc biệt chỉ còn 580 000VND ( BH 12 tháng. 1 đổi 1 trong vòng 1 tháng đầu. )

HN - - thiết bị 3G wifi chuyên dành cho máy tính bảng không có 3G đây | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ

---------- Post added at 09:22:00 AM ---------- Previous post was at 09:21:07 AM ----------

Hạn chế lớn nhất của e này là ko có 3G mà chỉ dùng dc wifi , nên khi đi xa thì cũng rất bất tiện .
Nhưng giờ đấy vấn đề đấy đã dc giải quyết bàng thiết bị Mobile Power Router 5 in 1 .

HN - - thiết bị 3G wifi chuyên dành cho máy tính bảng không có 3G đây | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ

hunglt1985

thanks chủ "thớt" bài viết rất hay và chi tiết .
Nhân đây mình cũng giới thiệu cho cả nhà thiêt bị Mobile Power Router 5 in 1 , nó sẽ giải quyết triệt để hạn chế của máy Kindle Fire là ko có 3g . chỉ cần 1 USB 3G cắm vào thì đi bất cứ nơi đâu cũng có wifi , để hiểu rõ hơn các bạn vào link

Anh hai

Active Member

mình cũng mới sắm thêm em kindle fire 2gen nhưng không biết cho tới thời gian này theo hướng dẫn của bác có được hông??? mình có con ipad 2 rồi nhưng lấy thêm con này về nhà khám phái chơi cho vui.

thanhkts

Mua con 64G, load ebook thoai mai, doc upub, mobi, rpc ok, dictionary good. Ngoai doc sach ra, man hinh dep thi no khong co duoc muot bang ipad. Chac tai xai ipad quen quet vu` vu`. Giao dien cua Kindle co ve technology, suy nghi, dua con nit choi khong co de nho' nhu ipad.
Neu co them $275 thi lay con ipad cung cau hinh 64G LTE muot hon!!!

Bên trên