Chiến tranh Thế giới thứ III sẽ nổ ra vào năm 2010 theo tiên tri của Vanga?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Gnud

Member
Ðề: Chiến tranh Thế giới thứ III sẽ nổ ra vào năm 2010 theo tiên tri của Vanga?

Bà này có biết mai đề về con jì ko nhỉ, em đặt sổ đỏ làm fát, có tiền đầu tư HD

vkc

Well-Known Member

Bà này có biết mai đề về con jì ko nhỉ, em đặt sổ đỏ làm fát, có tiền đầu tư HD

Hôm nay về con Gà~:>..Nhưng nếu không ra, sổ đỏ bị rách đôi, em không chịu trách nhiệm đâu=))

buonnguqua

Active Member

chài,vậy mí anh mẽo,hàn quốc,nhật bỏ đâu ko lẽ anh mẽo quân đội yếu hơn triều tiên hả bác??,anh mẽo sẵn sàng chấp 2 đó bác :áp ra nít tăng (sory ko nhớ tên tiếng anh hehe),triều tiên:)).
Cái ông này chả suy nghĩ gì cả

Thế tên lửa Hạt nhân phóng ra thì anh Mẽo , Hàn , Nhật chống được chắc ,
dù có làm nó nổ trên không trung thì 10 năm sau cũng đẻ ra thế hệ máu trắng cả lũ 3:-O

chài,vậy mí anh mẽo,hàn quốc,nhật bỏ đâu ko lẽ anh mẽo quân đội yếu hơn triều tiên hả bác??,anh mẽo sẵn sàng chấp 2 đó bác :áp ra nít tăng (sory ko nhớ tên tiếng anh hehe),triều tiên:)).

dù có làm nó nổ trên không trung thì 10 năm sau cũng đẻ ra thế hệ máu trắng cả lũ 3:-O

Có nghĩ nhưng mà nghĩ ko tới thôi.Chiến tranh bình thường thì còn thắng với thua, 1 chấp 2 chứ chơi VKHN thì hủy diệt cả lũ.

Mà thôi vụ Triều Tiên cũng kết thúc êm đẹp rồi.Anh em ta tiếp tục xem HD chờ tới năm coi bà này bả nói có đúng ko, chuyện sang năm thì để sang năm tính.

vkc

Well-Known Member

Giả sử tên lửa mang đầu đạn hạt nhân được phóng đi từ Bắc Hàn mà Mỹ hay Nhật muốn chống vẫn được..Mỹ thì bắn tên lửa đánh chặn từ hàng không mẫu hạm trên biển..Lúc đó tên lửa bị bắn chặn, nổ trên bầu trời Bắc hàn, vậy ai bị máu trắng?? Chỉ sợ dân Nam Hàn và Nhật bị vạ lây>:)

ngongo

Chuyện về bà Vanga,những tạp chí "lạc xon" trước đây hay đăng.còn nhớ hồi nhỏ khoái đọc mấy cái vụ này lắm,nào là dĩa bay,người ngoài hành tinh,những bí ẩn trên thế giới...và nhiều nhất là những lời tiên tri về tương lai loài người mà tiêu biểu là của bà Vanga và ông Nostra Damus.Tôi còn nhớ thì họ đã nói rằng năm 2000 là năm cuối cùng của trái đất,chiến tranh tg thứ 3 sẽ nổ ra vào cuối thế kỷ 20 một giống dân da vàng sẽ nổi lên thống trị toàn cầu..vv..và .v.v.
Cho dù đọc bài của chủ thớt (chắc chắn là do người sau hư cấu)không thấy tin gì mấy,nhưng cũng không thoát nổi cảm giác sờ sợ bởi đã có những dấu hiệu cho thấy tương lai của loài người không có gì sáng sủa,bác Mẽo,có thể là ông kẹ hù dọa thiên hạ thật,nhưng làm lính của bác Sam chắc chắn là dễ chịu hơn làm osin cho mấy bác Hồi,hoặc cho bác Cẩm hàng xóm tôt bụng(bụng tốt chứa được nhiều thứ mà không bị đau bao tử).Nhưng cũng như đi xem bói vậy, nếuthầy bảo cô bạn sẽ lấy được chồng giàu thì chúc mừng em,còn thầy phán con sẽ có một thằng chồng vừa xấu vừa nghèo rớt mùng tơi vừa hay ghen,vừa keo kiệt...thì "trời ơi hơi đâu mà tin lời thầy bói,em không nghe người ta nói thấy bói nói dối ăn tiền àaaaaa"nói tóm lại,tất cả đều là nhảm nhí hết8->

nham18

Member

Giả sử tên lửa mang đầu đạn hạt nhân được phóng đi từ Bắc Hàn mà Mỹ hay Nhật muốn chống vẫn được..Mỹ thì bắn tên lửa đánh chặn từ hàng không mẫu hạm trên biển..Lúc đó tên lửa bị bắn chặn, nổ trên bầu trời Bắc hàn, vậy ai bị máu trắng?? Chỉ sợ dân Nam Hàn và Nhật bị vạ lây>:)

Hệ thống phòng thủ tên lửa đạn đạo tỷ lệ đánh chặn cũng chưa phải 100% đâu các bác. Trong chiến tranh hạt nhân ko phải cứ nước nào mạnh rồi đi "giằng co" với nước yếu ke hơn là thắng đâu. Vấn đề là thằng nào bất chấp dư luận và chấp cả thế giới dám bắn trước là nó thắng. :cool:
Em có đọc 1 số sách báo và chương trình TV nói về công nghệ hạt nhân thời hiện đại. Nó ko có xìu xìu như 2 trái táo thả xuống Hiroshima và Nagasaki hồi đó đâu, sức công phá tăng cả trăm lần. Lúc trước là 1 trái là 1 thành phố, còn bây giờ chỉ cần 1 quả là bay luôn cái nước VN này ấy chứ, lúc đó thì còn phản công phản kiếc gì cho nổi nữa
:))

adfadf

bà Vanga này dự đoán đầy đủ nhỉ, tới cả năm 3k cơ đấy
nhảm nhí

superman

Hệ thống phòng thủ tên lửa đạn đạo tỷ lệ đánh chặn cũng chưa phải 100% đâu các bác. Trong chiến tranh hạt nhân ko phải cứ nước nào mạnh rồi đi "giằng co" với nước yếu ke hơn là thắng đâu. Vấn đề là thằng nào bất chấp dư luận và chấp cả thế giới dám bắn trước là nó thắng. :cool:
Em có đọc 1 số sách báo và chương trình TV nói về công nghệ hạt nhân thời hiện đại. Nó ko có xìu xìu như 2 trái táo thả xuống Hiroshima và Nagasaki hồi đó đâu, sức công phá tăng cả trăm lần. Lúc trước là 1 trái là 1 thành phố, còn bây giờ chỉ cần 1 quả là bay luôn cái nước VN này ấy chứ, lúc đó thì còn phản công phản kiếc gì cho nổi nữa
:))

mà em thấy thằng triều tiên cũng 3 xạo nhỉ,rõ ràng các nước khác noái là tên lửa bắn thất bại mà tụi nó vẫn còn vỗ ngực "TAO BẮN THÀNH CÔNG RỒI":)):))
Mà bây giờ ko bắn nhau đi,tụi nó cấm vận thì cũng chết nữa.Mà bắn nhìu em càng khoái vì càng có nhìu đề tài chiến tranh để làm film => có film HD coi haha:)):))

ngongo

mà em thấy thằng triều tiên cũng 3 xạo nhỉ,rõ ràng các nước khác noái là tên lửa bắn thất bại mà tụi nó vẫn còn vỗ ngực "TAO BẮN THÀNH CÔNG RỒI":)):))
Mà bây giờ ko bắn nhau đi,tụi nó cấm vận thì cũng chết nữa.Mà bắn nhìu em càng khoái vì càng có nhìu đề tài chiến tranh để làm film => có film HD coi haha:)):))

Dân thì không có gạo mà ăn,nhưng các chú vẫn ráng ganh đua với mấy chú nhà giàu khác.Đi xe đạp mà cứ đòi phải phát triển hạt nhân tên lửa,rõ chán.

thangtb

Member

Ẹc, Bắc triều tiên có cái con khỉ gì mà mạnh hả Bro, Nó được mệnh danh là quốc gia chí phèo, nhà nước ăn xin. Chỉ cần không cung cấp thực phẩm là nó tự chết đói. Mỗi năm nhận hàng triệu tấn lương thực cứu trợ mà vẫn đói.

Còn nguy hiểm nhất là Israel có tiềm lực chiến lược mà chiến thuật mạnh hơn cả Trung quốc (mịa, sao nó không ở cạnh TQ để Vn đỡ khổ nhỉ :D)

nó ko mạnh mà khối thằng sợ, kể cả Mỹ, Nga, Trung Quốc, đừng tưởng nước nó nghèo mà nó yếu, chính nó chí phèo nó mới làm liều, đầu tiên phóng đi hết xong đói quá ko có gì ăn thì nó tự sát hết luôn cũng chẳng tiếc gì đâu

riêng israel, căn cứ vào đâu bác nói nó tiềm lực mạnh? nó có nhà máy sản xuất và phát triển công nghệ vũ khí, nhưng bác nghĩ nó cho không nhà nước à, đã ở tư bản thì cái gì nó cũng tiền, kể cả nó là ng Israel nhưng được thằng Mỹ bảo kê thì nó sẵn sàng ngừng cung cấp cho phía Israel ngay lập tức

Hi hi, he he, ....
Đọc bài báo đó xong cười mệt.
Sao thấy bả tiên tri toàn liên quan tới người Hồi Giáo không vậy? Mặt trời nguội lạnh rồi bật trở lại chỉ trong vài năm, làm như bóng đèn không bằng. Trong vũ trụ có cái gì có thể thay đổi vài năm chứ?
Lại còn nửa người, nửa thú,... rồi sau khi nửa người nửa thú lại sinh thêm tôn giáo mới.
Thôi ai tin thì tin, ai không tin thì xem phim HD tiếp vậy.

đã từng có 1 chương trình khoa học của Discovery (được VTV2 biên tập lại và phát trên truyền hình cách đây khoảng 8-10 năm rồi) chứng minh rằng vào khoảng năm 4000 (hay 4 triệu em quên rồi) mặt trời sẽ hết năng lượng và im lìm đen xì, sau đó sẽ đột ngột bùng nổ to ra gấp vài lần bây giờ và sẽ nuốt chửng các hành tinh ở gần nó (trong đó có trái đất)

Dân thì không có gạo mà ăn,nhưng các chú vẫn ráng ganh đua với mấy chú nhà giàu khác.Đi xe đạp mà cứ đòi phải phát triển hạt nhân tên lửa,rõ chán.

câu này đúng đúng, em thấy bọn này nó bị khùng, nhưng chê nó yếu thì VN phải tự vả vào mặt 7 cái trc mặt nó chứ ko nó cho 2 quả tên lửa thì xong
còn chuyện nó phóng vệ tinh nhưng bị các nước khác thông báo là thất bại trong khi nó vẫn tự tin thành công thì xin thưa rằng khu vực Triều Tiên hiện nay vẫn là khu vực chiến sự, và mọi hành độn mang tính chất khiêu khích (ví dụ phóng tên lửa bay qua bầu trời) đều được coi là hành động khiêu chiến và sẽ xảy ra chiến tranh ngay, nên Triều Tiên thông báo là phóng tên lửa nhưng "nó gắn miếng xốp vào rồi phóng lên cũng được gọi là phóng vệ tinh vậy" (Copyright thuộc về 1 thành viên trong "đội bóng HD") nhưng thực chất đây hoàn toàn là cuộc thử nghiệm tên lửa đạn đạo có thể mang đầu đạn hạt nhân, nếu bác xem lại các thông số công bố về độ cao và địa điểm rơi xuống (theo em suy đoán thôi, biết cái quái gì đâu mà tính) cũng khá đủ để Triều Tiên nhắm vào mục tiêu xa hơn là Alaska, vài lời ^^

P/s: riêng về doomsday clock, sau vụ Triều Tiên này em nghĩ là về đến kim số 2 rồi, có bác nào check giùm em xem đc ko ạ?

ducleminh

Sặc, Israel không cần viện trợ Mỹ vẫn được coi là siêu cường! Không chỉ Mỹ mà Nga / Anh Đức đều hết mình hỗ trợ nhà nước Do thái ( riêng nước Anh thì từ thế kỷ thứ 10 nhé)
Thông tin của Bro trả lời mọi người chẳng chính xác gì. 4 tỷ năm nữa loài người dự đoán mặt trời sẽ tắt! Nhưng 100 triệu năm nữa trái đất chỉ còn quái vật lạ hoắc thôi :D

Riêng thằng Triều tiên, cái loại sống nhờ sự thương hại người khác chán không buồn nói, mà vấn đề Nga, TQ không sợ nó mà là sợ cái thằng Nhật nó chuyển sang vũ khí hạt nhân (mất 6 tháng) + Mở rộng quân đội

vkc

Well-Known Member

Tại sao các cường quốc chưa đánh Triều Tiên??

Theo ngu ý của em là : Chẳng có ai mà đi giúp không công cho ai, giúp mà không được lợi lộc gì thì chẳng ma nào giúp cả. Ngòai ra còn vài lý do nữa..

Cái xứ Triều Tiên chẳng có tài nguyên gì đáng giá, vị trí địa lý không nằm ở vị trí chiến lược quân sự..
Nhưng trên hết là Hàn Quốc, Nhật Bản thêm TQ nữa không muốn có chiến tranh vì những nước này nằm sát anh Bắc Hàn, nếy chiến tranh nổ ra sẽ lây lan và leo thang qua mấy nước khác..Nhất là anh TQ là đại ca của anh Bắc Hàn:eek:..Bắc Hàn cũng biết vậy cho nên mồm to thôi%-(

Như đã nói, chẳng ai giúp ai mà không được chi cả..cho nên anh Mỹ chỉ đứng đó mà la lối thôi..Như Iraq đó, có đụng chạm gì đến Mỹ hay Israel đâu mà Mỹ cho quân vô lật Saddam...do dầu hỏa cả thui
Còn Apganistan không biết do có cái gì mà hết anh Liên Xô rồi đến Mỹ nhảy vào..

Tại sao các cường quốc chưa đánh Triều Tiên??

Em xin bổ xung 1 số ý kiến nữa :

- Vụ phóng tên lửa thì TT đã chứng minh đc là họ phóng vệ tinh vì hòa bình chứ ko phải là 1 vụ thử tên lửa đạn đạo cho dù với TT 2 việc này bản chất là như nhau.TT đã hành sử khôn ngoan khi "lách luật" ko vi phạm nghị quyết của LHQ, thậm chí 1 biện pháp trừng phạt TT cũng chưa thể thông qua vì sự phản đối gay gắt của TQ và Nga.Mỹ ko thể phát động 1 cuộc chiến tranh khi mà ko đc thế giới ủng hộ cho dù nó biết tỏng là thằng TT đang chơi trò ú tim với mình.

- Tiềm lực quân sự của TT khá mạnh.Nếu Mỹ, HQ, Nhật hủy diệt đc TT thì ít nhứt HQ, Nhật cũng "đi bán muối" theo với bọn nó thôi.Tên lửa có tầm bắn vài trăm KM thì TT nó có tới vài nghìn quả, chỉ vài phút sau khi bấm nút, 2 "nước bạn láng giềng" cũng bị san bằng luôn [đừng nói có loại tên lửa đánh chặn nào cản đc].Bởi vậy dù Nhật phát biểu khá "cứng" nhưng cũng ko dám bắn chặn vì chiến tranh là điều chắc chắn, bọn nó cũng đâu dám liều lĩnh.

- 1 cuộc chiến với TT ko thể xãy ra nếu ko đc TQ "bật đèn xanh".Ko thể "vuốt mặt ko nể mũi" khi làm gì đó trong tầm ảnh hưởng cùa siêu cường mới nổi TQ.

- Obama là vị tổng thống ôn hòa, nếu gặp Bush hay 1 thằng phái diều hâu đảng Cộng Hòa thì chưa biết chuyện gì đã xãy ra.Rồi cộng thêm sự xa lầy ở Afga, Iraq và nhất là sự suy thoái nghiêm trọng cùa nên kinh tế Mỹ thì Mỹ ko dám phung phí "sinh lực", đó là cơ hội cho Nga, TQ tiếm ngôi siêu cường.

superman

Em xin bổ xung 1 số ý kiến nữa :

- Vụ phóng tên lửa thì TT đã chứng minh đc là họ phóng vệ tinh vì hòa bình chứ ko phải là 1 vụ thử tên lửa đạn đạo cho dù với TT 2 việc này bản chất là như nhau.TT đã hành sử khôn ngoan khi "lách luật" ko vi phạm nghị quyết của LHQ, thậm chí 1 biện pháp trừng phạt TT cũng chưa thể thông qua vì sự phản đối gay gắt của TQ và Nga.Mỹ ko thể phát động 1 cuộc chiến tranh khi mà ko đc thế giới ủng hộ cho dù nó biết tỏng là thằng TT đang chơi trò ú tim với mình.

- Tiềm lực quân sự của TT khá mạnh.Nếu Mỹ, HQ, Nhật hủy diệt đc TT thì ít nhứt HQ, Nhật cũng "đi bán muối" theo với bọn nó thôi.Tên lửa có tầm bắn vài trăm KM thì TT nó có tới vài nghìn quả, chỉ vài phút sau khi bấm nút, 2 "nước bạn láng giềng" cũng bị san bằng luôn [đừng nói có loại tên lửa đánh chặn nào cản đc].Bởi vậy dù Nhật phát biểu khá "cứng" nhưng cũng ko dám bắn chặn vì chiến tranh là điều chắc chắn, bọn nó cũng đâu dám liều lĩnh.

- 1 cuộc chiến với TT ko thể xãy ra nếu ko đc TQ "bật đèn xanh".Ko thể "vuốt mặt ko nể mũi" khi làm gì đó trong tầm ảnh hưởng cùa siêu cường mới nổi TQ.

- Obama là vị tổng thống ôn hòa, nếu gặp Bush hay 1 thằng phái diều hâu đảng Cộng Hòa thì chưa biết chuyện gì đã xãy ra.Rồi cộng thêm sự xa lầy ở Afga, Iraq và nhất là sự suy thoái nghiêm trọng cùa nên kinh tế Mỹ thì Mỹ ko dám phung phí "sinh lực", đó là cơ hội cho Nga, TQ tiếm ngôi siêu cường.

từ từ đi bác,thằng trung quốc ở kế bên nó đấy,trung quốc đương nhiên hòa giải là đi đầu rùi
Em hỏi bác nha :1 CÁI NHÀ LÁ Ở KẾ BÊN 1 CÁI NHÀ CAO TẦNG THÌ ĐỐ BÁC CÁI HỄ CÁI NHÀ LÁ ĐÓ CHÁY THÌ CÁI NHÀ CAO TẦNG NÓ SỢ KO?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Đợt vừa rồi đúng là TT nó phóng vệ tinh thật, và kết quả thất bại, vệ tinh rơi xuống TBD. TT đã phái 1 điệp viên thuộc loại "sát thủ Bắc Hàn" đi vớt cục vệ tinh đó về nhằm đảm bảo bí mật công nghệ. Trên thực tế tên này chỉ lấy cớ phi thẳng ra ĐS vui chơi, lấy Nikon chĩa ra biển bắn vài nhát làm bằng rồi bay về, viết báo cáo: "Chìm mất rồi, không tìm thấy"

He he...

vokycaca

từ từ đi bác,thằng trung quốc ở kế bên nó đấy,trung quốc đương nhiên hòa giải là đi đầu rùi
Em hỏi bác nha :1 CÁI NHÀ LÁ Ở KẾ BÊN 1 CÁI NHÀ CAO TẦNG THÌ ĐỐ BÁC CÁI HỄ CÁI NHÀ LÁ ĐÓ CHÁY THÌ CÁI NHÀ CAO TẦNG NÓ SỢ KO?

Em nghĩ bác so sánh vậy khập khiễng rùi, không chỉ đơn thuần là cái nhà lá với nhà cào tầng đó. Giả dụ như cái nhà lá cháy, rùi chỗ đất nhà lá đó được xây lên cái nhà cao tầng nữa thì hỏi lúc đó cái nhà cao tầng cũ có sợ không?

lananh17

Các ông Mẽo, Liên Hợp Quốc thấy TT no phóng tên lửa hay vệ tinh thì cũng chỉ đứng ngoài gào thét phản đối thôi. Thử nhìn vị trí địa lý củng TT xem, nằm ở điểm nóng Kinh Tế Đông Á, xung quanh là HQuốc, Nhật, Trung Quốc. Ông nào muốn đánh nó mà dám đảm bảo kinh tế không ảnh hưởng không. Kinh tế Nhật, Hàn, Trung nó mà hắt hơi cái thì thôi rồi, không nói chỉ rêng châu Á mà có khi còn là toàn thế giới.
Mà công nhận thằng Triều Tiên nó cũng chí phèo. Mọi nc khác ưu tiên cho nền kinh tế, nhưng thằng TT thì kìm hãm mọi thứ khác để tập trung vào quân đội. Nó nghèo nên mới sinh ra liều. Có khi cũng chỉ vì ông ý là Cộng Sản, mà ngày xưa CácMác có dạy các chiến sĩ Cộng Sản là : Tiến lên đi, sau lưng các anh chẳng có gì để mất cả! :))

superman

Em nghĩ bác so sánh vậy khập khiễng rùi, không chỉ đơn thuần là cái nhà lá với nhà cào tầng đó. Giả dụ như cái nhà lá cháy, rùi chỗ đất nhà lá đó được xây lên cái nhà cao tầng nữa thì hỏi lúc đó cái nhà cao tầng cũ có sợ không?

chaj` cháy là cũng họa lây cái nhà cao tầng lun đó bác,em ko noái là xây mới xây sửa j`

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên