Cho em hỏi có loai kính 3D nào coi dc tất cả phim 3D hiện giờ

DeanN

Active Member
Ðề: Cho em hỏi có loai kính 3D nào coi dc tất cả phim 3D hiện giờ

Vì công nghệ áp dụng cho các phim 3D khác nhau nên không có loại kính "universal" để coi tất cả các phim 3D. Đại loại có 3 loại kính: kính xanh đỏ, kính polarized, và kính shutter. Trong mổi loại lại có nhiều kiểu nữa. Bạn phải dùng kính thích hợp. Hiện nay chưa có kính chuẩn cho tất cả phim 3d.

ben8x

Member

Hiện tại trên thị trường thì có 3 loại như bạn DeanN đã nói: Polarized, Shutter, Anaglyph. Mõi loại kính sẽ có film riêng nhưng riêng có loại kính ColorCode (Amber-Blue) thuộc dòng anaglyph sẽ có thể xem cả film ColorCode và film Polarized (phải kèm theo soft của ColorCode)

Kinh3D

Hiện nay chưa có chuẩn 3D cho các nhà sản xuất phim nên mỗi hãng lại sản xuất một kiểu vì thế nên bây giờ mỗi phim lại phải dùng 1 loại kính khác nhau bạn ah. Hiện giờ loại kính Red-Cyan có thể xem được nhiều phim nhất, đến bao giờ có chuẩn như Full 1080 thì mới xem 1 loại kính được bạn ah. Hiện nay, các hãng sản xuất Tivi bắt đầu có loại màn 3D, hy vọng trong thời gian tới sẽ có 1 chuẩn 3D ra đời.

magic_ho

Banned

Hiện tại trên thị trường thì có 3 loại như bạn DeanN đã nói: Polarized, Shutter, Anaglyph. Mõi loại kính sẽ có film riêng nhưng riêng có loại kính ColorCode (Amber-Blue) thuộc dòng anaglyph sẽ có thể xem cả film ColorCode và film Polarized (phải kèm theo soft của ColorCode)
Hiện giờ có film HD nào để xem đc kính này đâu mà. Chờ dài cổ ra thì có.

PhuongHD

Member

Kính 3D thấy ở VN thường bán 2 loại kính Red-Cyan và Green - Magenta thôi bạn à, mình thấy ở chỗ CTY TẦM NHÌN SỐ có bán 2 loại kính này. Mọi người mún xem phim 3D thì hãy đến đây mua nhé.
Địa chỉ là 778A - Nguyễn Kiệm - Phú Nhuận, TPHCM . Siêu thị Coop-Mart Nguyễn Kiệm đi lên tí xíu 60m nằm bên tay phải.
Chúc các bạn vui.

Nghĩ nhiều về các chủng loại 3D chi cho đâu đầu, bây giờ rẻ nhất và thuận tiện nhất để xem được 3D cứ kính 2 màu Red - Cyan và Green - Magenta mà chơi thôi các bác à. Nếu tiềm năng kinh tế mạnh thì cứ mạnh dạn làm hẳn 1 hệ thống chiếu phim 3D xem bằng kính phân cực là ổn nhất trong dòng 3D, không thì ra rạp thưởng thức cho nó kinh tế...Chờ đợi khi nào họ quy chuẩn về 1 loại thì còn lâu lắm, ngay cả tivi 3D để phổ biến tại việt nam chắc còn đôi năm nữa có khi còn hơn vì cái này cần có có thật nhiều nội dung dành cho 3D...

bethuinong

Thị trường thấy chủ yếu là kính 3D Red-Cyan và Green - Magenta, còn kinh ColorCode muốn xem phải có phần mềm, nhưng chưa có kinh nào xem được hết các phim 3D. Hy vọng tương lai chỉ cần mua một loại kinh là có thể xem hết các phim 3D

Kinh3D

Kính 3D phổ thông nhất hiện giờ là 2 loại Red-Cyan và Green - Magenta, còn kinh ColorCode muốn xem phải có phần mềm, kính phân cực thì đòi hỏi đến màn phải quét ở tần số thích hợp. Thời gian tới mà có chuẩn 3D nhanh chóng thì tiện lợi hơn cho người xem còn tương lai thì chắc là xem 3D không cần kính.

Chuẩn ko cần chỉnh, hiện tại đa phần là 2 loại 2 loại Red-Cyan và Green - Magenta. Tương lại thì không cần kính là cái chắc rồi.

LG-HS102G

Banned

Có 1 loại kính xem được tất cả các lọai phim 3D đó các bác . Tự chế tạo lắp ráp được mà .

Cách làm : mua tất cả các loại kính rồi lấy dây buộc lại , với mỗi lọai phim 3D tương ứng thì móc cái kính tương ứng lên đeo =))>:)

earl_grey

Well-Known Member

Có 1 loại kính xem được tất cả các lọai phim 3D đó các bác . Tự chế tạo lắp ráp được mà .

Cách làm : mua tất cả các loại kính rồi lấy dây buộc lại , với mỗi lọai phim 3D tương ứng thì móc cái kính tương ứng lên đeo =))>:)

Bác mỉa mai quá :D Hôm qua em được xem con TV 3D không cần kính, vậy nên em nghĩ tương lai không xa, người ta không phải khổ sở tìm mỗi loại kính cho mỗi bộ phim như bây giờ!

nam_tra

Well-Known Member

bác xem đâu thế hôm nào em xem với

Kinh3D

bác xem đâu thế hôm nào em xem với

Người ta chỉ làm chương trình giới thiệu sản phẩm mới có 1 hôm thôi bạn à. Bạn phải đợi đến lần sau rồi.

metalwork

Trượt mất lần đi xem đó tiếc quá! có bác nào có video demo cua cái tivi 3d đó ko? vứt lên cho a em chiêm ngưỡng với

Bên trên