Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

fast5555

Member
Ðề: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

nên lắp bác ạ, vì dùng đầu HD của VTV dùng cực kì tốt, hình ảnh chân thật sắc nét, âm thanh sống động. Vì nhà e cũng đang dùng mà nên em biết em mách bác

tien195

Active Member

USB bị giật hình là do tốc độ của USB chậm, bắt buộc phải dùng ổ cứng có tốc độ cao, bắt buộc phải format thì mới record được, nếu chỉ có 1 ổ cứng thì chỉ có cách là cắm vào máy vi tính để partition cái ổ cứng đấy ra, 1 phần vẫn để format NTFS để lưu trữ dữ liệu còn phần kia cắm vào settop box rồi cho nó format theo định dạng exFAT để ghi

EM đã làm theo cách này, nhưng cắm ổ cứng vào nó lại bắt gộp thành 1 ổ và định dạng lại. Em cắm USB 3.0 vào thu lại được rồi nhưng không xem bằng PC được. File của nó đuôi là TRP, có bác nào mở được trên PC không ạ

phamtug

Active Member

File nó là file mã hóa nên ko thể xem đc trên pc nha bác tuy cũng có phần mềm xem đc đuôi TRP nhưng chỉ play đc các kênh ko khóa mã thôi như hiện tại chỉ còn đúng VTV5 HD/SD NHK World HD là ko khóa

tien195

Active Member

File nó là file mã hóa nên ko thể xem đc trên pc nha bác tuy cũng có phần mềm xem đc đuôi TRP nhưng chỉ play đc các kênh ko khóa mã thôi như hiện tại chỉ còn đúng VTV5 HD/SD NHK World HD là ko khóa
Phần mềm nào đọc được TRP tốt nhất bác ơi. Nếu vậy thì coi như là khóa hết rồi, không còn giải pháp nào sao các bác

huy manh

Member

Nhà mình trước đăng ký hd của vtvcab thì nó khuyến mại cho cái đầu kaon loại mới hình vuông ko có màn hình . Vừa rồi lại đăng ký thêm thì nó lại lắp cho cái đầu cũ đời đầu hình chữ nhật có màn hình cũng của kaon . Bọn cab ở hải phòng làm ăn chán quá . Đầu kaon loại hình chữ nhật thấy bảo tốt nhưng mình thấy tốc độ sử lý chậm . Xem hình ảnh ko sáng và mịn bằng đầu loại mới thì phải . Có bác nào dùng hai đầu rồi kiểm tra lại hộ mình xem có đúng ko . Và đầu đó nó lắp cho mình thấy tem bảo hành bị rách hết cả ra

datuan07

Member

Kaon mới ko cho âm thanh ra sony 5.1 qua ngõ HDMI ARC, ai bị giống mình ko, trong khi đầu SCTV thì Ok ?

VTVCab phát SD với HD chuẩn như nào vậy các bác?

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

VTVCab phát SD với HD chuẩn như nào vậy các bác?

cá nhân thấy có vẻ là ngon nhất trong số các thể loại HD của các nhà cung cấp trả tiền hiện giờ :D nhưng hình như theo đánh giá của mình thì lại thua cả dvb t2 free. đang tự hỏi mắt liệu còn tốt k :))

truc9449

Member

Nhà mình trước đăng ký hd của vtvcab thì nó khuyến mại cho cái đầu kaon loại mới hình vuông ko có màn hình . Vừa rồi lại đăng ký thêm thì nó lại lắp cho cái đầu cũ đời đầu hình chữ nhật có màn hình cũng của kaon . Bọn cab ở hải phòng làm ăn chán quá . Đầu kaon loại hình chữ nhật thấy bảo tốt nhưng mình thấy tốc độ sử lý chậm . Xem hình ảnh ko sáng và mịn bằng đầu loại mới thì phải . Có bác nào dùng hai đầu rồi kiểm tra lại hộ mình xem có đúng ko . Và đầu đó nó lắp cho mình thấy tem bảo hành bị rách hết cả ra
Đầu HD loại mới nhỏ gọn không có màn hình chỉ có đèn xanh- đỏ thôi bác. Chắc nó đưa bác đầu cũ rồi.

louisluong

Active Member

So với tất cả các thể loại HD thì nên lắp VTVcab , số lượng kênh phong phú .. chất lượng ok .

womanizerzz

Member

cái đầu thu vtvcab đúng là loại rẻ rách.
1 năm nó làm hỏng mấy cổng hdmi của receiver. giờ lại ôm receiver đi sửa.
bạn nào biết cách thay bằng đầu khác không?

pandemonium

Well-Known Member

Bác thử thay cáp HDMI của nó chưa ạ. Lúc ban đầu cầm sợi HDMI tặng kèm định cắm tivi mà em sờ vào giật bắn người. Em thay ngay và luôn sợi đó sang sợi bọc dây dù với chống nhiễu hay bán nhiều ngoài các cửa hàng tin học thì hiện tượng đó thấy hết. Bác thử khắc phục xem có đúng ko ạ?

thử tìm cách tiếp mát cho đầu với tv xem bác

Bên trên