Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

angel_of_dead_91

Well-Known Member

phongcach

Ðề: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

hnay em vừa gọi lắp vtvcab HD nhưng đen quá,cái cáp nhà e xem tivi thì bình thường nhưng lắp đầu thu HD thì nó ko bắt được tín hiệu ,mấy ông kx thuật bảo phải chạy dây nổi mới bắt được ,đành ngậm ngùi nhìn các bác xem HD vậy.đây cũng để các bác tham khảo khi dùng HDTV

Hôm nay bọn KTV của vtvcab bảo nhà em phải lắp thêm 1 cục khuếch đại vì nếu lắp như bình thường thì lên hết được các kênh HD và SD nhưng một số kênh SD sẽ không lên được (???) bno bảo nên mua loại chính hãng của bno nhập từ đan mạch về có bảo hành đàng hoàng giá 1tr9 hoặc dẫn mình đi mua loại của đài loan giá, các bác cho em hỏi có loại nào hiệu quả mà kinh tế hơn 2 loại trên không???

dukas

Active Member

Nhà em hôm nay cũng mới lắp HD của VTVcab, một đầu Kaon số hiệu KCF SA700, em thấy cái Smartcard đút vào xong rồi em thử rút ra mà mãi không được. Tín hiệu xem từ đầu qua HDMI rất tốt, kênh HD nước ngoài nét, HD của VN thì nét mỗi cái Logo nhà đài!!!
Mà em muốn hỏi ở đây là nhà em có 4 cái tivi, mỗi lần muốn chuyển tivi là phải vác luôn cái đầu đi, hơi bất tiện, có cách nào chia ra mà không mất công chuyển như vậy không ạ? Với nữa là em nghe bạn KTV nói là mỗi đầu chỉ chạy với một Smartcard, em thì không tin lắm nhưng chưa có cái đầu khác để thử, cơ bản tại em thấy chuyện chuyển đổi Samrtcard giữa các đầu DVB T nhiều rồi mà ở quê ta thì cũng có thể có sự khác biệt, các bác biết rõ xin chỉ giúp em, em cám ơn.

annki

Member

các bạn cho hỏi nhà mình chia 3 tv 3 tầng lắp đầu thu HD có ảnh hưởng chất lượng gì ko ?? thấy có bạn nói phải mua bộ kích 1tr9 gì đó mà sợ quá :-s

Hiện giờ tổng chi phí để lắp VTVCab HD là tầm 1.1 triệu được 6 tháng thuê bao HD. Điều kiện cần là phải dùng dịch vụ cable analog (110K++) của VTVcab. Với 50K trả thêm sẽ được nhiều kênh HD mới. Kênh HD có thể chia làm mấy loại
1. Kênh HD nước ngoài, có logo HD, tạm coi là HD "xịn" không phải lớm như MyTV: HBO HD, Starmovies HD, Natgeo HD, Discovery HD, Fox sport HD, Wild HD, Travel HD, NHK HD.... và cả Cartoon HD
2. Kenh HD trong nước như VTV3 HD, Bongda TV HD, theo thao HD, HTVC+ HD.... Các kenh trong nước là này phát tín hiệu HD nhưng nội dung chỉ 1 phần là HD như các trận EPL mới có HD hay VTV3 HD có cafe sáng là HD. QPVN cũng phát tín hiệu HD. SCTV Hài HD chắc toàn upscale

Mình dùng VCTV HD từ thời buổi ban đầu với giá đắt vật (2.5T STB) giời giá 490K cho Kaon là giá qua hợp lý. Đã đăng lý lắp thêm 2 cái rồi.
Đầu KAON có chức năng record, timer và Timeshift khá là hay và tiện dụnhg
Bác hup82ng dẫn cái vụ ghi lại này đc hong? Mới láp hồi trưa, dùng thử cái usb 8gb mà lò mò hoài vẫn xhu7a ghi lại đc.

anhtuan125

Member
Các bác lắp rồi cho em hỏi với! Nhà em đang dùng truyền hình cáp của VCTV rồi muốn lắp thêm HD thì chỉ lắp thêm vào đường truyền hình cáp hay nó lại kéo thêm 1 dây nữa vào nhà, vì nhà em dây đi âm tường hết nên bây giờ bó tay mà lại ko thích để dây nổi nên nếu phải kéo thêm dây chắc phải từ bỏ vụ này thui. Hôm rồi hỏi thằng thu tiền truyền hình cáp ở nhà thì nó bảo là phải kéo thêm 1 dây riêng. Bác nào lắp rồi trả lời giúp em với :-?

hacal

Member

Bác hup82ng dẫn cái vụ ghi lại này đc hong? Mới láp hồi trưa, dùng thử cái usb 8gb mà lò mò hoài vẫn xhu7a ghi lại đc.

Bác phải lắp con USB nào tốc độ ổn 1 tý. Khi lắp vào nếu usb tốc độ chậm ko phù hợp nó sẽ báo.

Sau khi lắp USB, bác vào Setting -> PVR -> Format. Sau khi format, bác có thể dùng đc chức năng record (thu chương trình), timer (đặt giờ thu chương trình), timeshift ( máy tự thu liên tục 60 -120 phút gần nhất để mình có thể xem lại phần mình vừa bỏ qua).

Ðề: Re: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Các bác lắp rồi cho em hỏi với! Nhà em đang dùng truyền hình cáp của VCTV rồi muốn lắp thêm HD thì chỉ lắp thêm vào đường truyền hình cáp hay nó lại kéo thêm 1 dây nữa vào nhà, vì nhà em dây đi âm tường hết nên bây giờ bó tay mà lại ko thích để dây nổi nên nếu phải kéo thêm dây chắc phải từ bỏ vụ này thui. Hôm rồi hỏi thằng thu tiền truyền hình cáp ở nhà thì nó bảo là phải kéo thêm 1 dây riêng. Bác nào lắp rồi trả lời giúp em với :-?
Dây đang dùng bt thì quất tới thôi, trừ khi dây âm tường tín hiệu dỏm thì chịu :D .

[/COLOR]
Bác phải lắp con USB nào tốc độ ổn 1 tý. Khi lắp vào nếu usb tốc độ chậm ko phù hợp nó sẽ báo.

Sau khi lắp USB, bác vào Setting -> PVR -> Format. Sau khi format, bác có thể dùng đc chức năng record (thu chương trình), timer (đặt giờ thu chương trình), timeshift ( máy tự thu liên tục 60 -120 phút gần nhất để mình có thể xem lại phần mình vừa bỏ qua).
Trong cài đặt có cái chọn là Wakeup(khi bật máy) là gì vậy bác, cái record em có thể hỉu đc, còn cài wakeup em bó tay. Mà cái timeshift này có lý à nha :)) .

duyen_pham

hôm nay mới được tận tay cầm chiếc đầu thu kanon-công nghệ hàn quốc, cũng không có nhận xét gì nhiều, thắc mắc là sao đầu thu công nghệ hàn xuất xứ china mà nhà nhập khẩu phân phối lại tận tp Hồ chí Minh trong khi vtvcab ở ngoài bắc, nhìn đã thấy lởm :D

gaconzzz

Giống như bóng đá ý bác, cái NHA nó cứ phải nhảy sang Pháp rồi nó mới đến VN...

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Trong cài đặt có cái chọn là Wakeup(khi bật máy) là gì vậy bác, cái record em có thể hỉu đc, còn cài wakeup em bó tay. Mà cái timeshift này có lý à nha :)) .
Em đoán cái Wakeup này bác đặt giờ rồi đến đúng giờ nó sẽ tự bật đầu thu lên (ko biết có đặt thêm mở kênh nào rồi có ghi lại chương trình hay ko) :-?
Cái này hợp với việc xem bóng lúc nửa đêm hẹn giờ đi ngủ đến giờ là dậy xem thôi ;))

hacal

Member

[/COLOR]

Chắc là hẹn giờ bật thôi :))

Ðề: Re: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Dùng chán bỏ mẹ, Hạ Long cho mượn đầu thu luôn mà dùng còn hối hận.
Bác dùng hết các thằng khác chưa nếu ko tính mấy thằng dùng iptv qua dây internet như mytv fpt one, fpt hd có thêm các nội dung tùy chọn, thì thằng này hiện list kênh là ngon nhất rồi đó, thằng K+ em đem về vọc từ sáng tới trưa là chán, toàn coi thời sự, cuối tuần coi đá bóng rồi tắt, chán ko thể tả, đc cái hình đẹp :)) vừa rồi, bà con bên quê ko có cáp, do nha đài chưa kéo dây đc, nên em tiễn cái chảo K+ về bển lun rồi :)).

gio_vh

Member

mình chưa có kinh nghiệm gì về th cáp do chưa xài lần nào. Nay mình cũng tính lắp VTVCab nhưng vẫn chưa rành về gói cước cũng như các kênh. Mình ở Bình Dương và thấy trong đây: Sở hữu đầu thu HD chỉ với 490.000 của VTVCap có chương trình km của VTVCab.
Mình xài tv thường thôi à, mà k biết xem đc. chất lượng của HD k. Cho mình hỏi thêm là trong gói km này thì phí thuê bao mỗi tháng là bao nhiêu và tổng phí lắp đặt là nhiêu nữa? Có bạn nào rành tư vấn giúp mình với nha.

Bên trên