Cho hỏi về mức độ đáng tin cậy của FTTH Eco 12mbps

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Cho hỏi về mức độ đáng tin cậy của FTTH Eco 12mbps

Hôm nay em được Viettel điện thoại nói trả tiền trước 12 tháng gói Eco này thì được KM 2 tháng, vậy cho nên tham gia không các Bác? (Nhà em ở chung cư nên chỉ có lựa chọn duy nhất là Viettel).

ngovanthe

Banned

vừa đăng ký nâng cấp lên gói 45mb .<770n/1 thang> ko biết tốc độ down load có tốt ko các bác nhỉ.mấy em gái NV viettel xinh đẹp hẹn 1/6 mới chuyển gói cước.ngóng chờ ghê

phithien

Well-Known Member

vừa đăng ký nâng cấp lên gói 45mb .<770n/1 thang> ko biết tốc độ down load có tốt ko các bác nhỉ.mấy em gái NV viettel xinh đẹp hẹn 1/6 mới chuyển gói cước.ngóng chờ ghê
Bác chịu chơi quá nhỉ :D phục vụ hết mình cho khách uống cafe kéo phim cho nhanh

blackshoe

Member

Vừa rồi em thấy bên VT có gói cước Fast30 tốc độ 30M, giá cước 330k/tháng cả VAT. Em thì lại đang dùng gói Eco 25M, giá cước 385k/tháng cả VAT. Thế là chạy ra VT hỏi & đổi luôn sang Fast30, đóng trước 6 tháng tặng 1 tháng. Chả hiểu sao tốc độ nhanh hơn mà giá lại rẻ hơn nữa, dùng được mấy hôm thấy chả có vấn đề gì

zinmax

Member

Mình cũng đang dùng gói Eco+ 25, có nên chuyển không bạn. Hình như là khác nhau về FTTH và GPON không hiểu về cái này? Xin mời bro nào biết vui lòng chia sẻ.

blackshoe

Member

Mình cũng đang dùng gói Eco+ 25, có nên chuyển không bạn. Hình như là khác nhau về FTTH và GPON không hiểu về cái này? Xin mời bro nào biết vui lòng chia sẻ.

Mình cũng có tham khảo GPON & AON, hiện tại gói Fast30 có 2 sự lựa chọn là GPON & AON, nếu bạn muốn chuyển thì nên hỏi trước là hạ tầng mạng ở nhà có phải thay đổi ko? Nếu VT nói có thì nó sẽ chuyển sang GPON, nếu VT nói chỉ cần khai báo lại tốc độ thì nó sẽ giữ nguyên AON cho bạn. Trường hợp mình thì vẫn giữ được AON nên mình chuyển, giờ cao điểm vẫn xem Youtube linh tinh HD bình thường, ko đến nỗi tệ như có 1 số than là 144p cũng kéo ko nổi.

Bổ sung thêm tí về GPON & AON:
GPON là công nghệ hạ tầng mạng mới của VT, nó sẽ kéo 1 sợi quang về đến KV gần nhà bạn, rồi từ đó nó chia ra khoảng tầm 16 - 64 sợi nữa, công nghệ này sẽ hạ giá thành đầu tư đáng kể -> giảm giá thuê bao. Nhưng nó có cái là phải dùng modem do chính VT cung cấp, khi đổi modem thì rất lằng nhằng do nó quản lý account FTTH theo số serial của modem. Thấy mấy bác bên VOZ ko hài lòng với GPON này lắm, giờ cao điểm dễ bị nghẽn.

AON là công nghệ lâu nay VT vẫn triển khai, kéo thẳng 1 sợi quang từ VT đến nhà bạn, không phải chia ra, mỗi thuê bao 1 sợi. Công nghệ này làm chi phí đầu tư cao -> giá thuê bao cao. Được cái là dùng converter quang điện nên mình thay router thoải mái, chỉ cần nhập đúng account & password là ok. Gói Eco+ đang dùng là AON này.

Bên trên