Cho hỏi về mức độ đáng tin cậy của FTTH Eco 12mbps

huybehp

Active Member
Ðề: Cho hỏi về mức độ đáng tin cậy của FTTH Eco 12mbps

Em dùng gói vnpt Mega Family 5.120kbps. Down mọi host. chẳng khi nào được 0.625 MB/s cả. lúc nào cũng lè tè 520KB, 540KB. Chắc đó là giới hạn MAX của gói 350k rồi :D

mình dùng mạng 6Mb down max được 702kB, đóng 270 thôi ( tháng này tự nhiên còn 226 ) mạng nhà bạn 350k mà cùi thế >~

phithien

Well-Known Member

E cùng gói cước với bác này, max của e toàn 700-800KB k nhá. Test mà dưới 5mb/s là e gọi thẳng hỗ trợ kỹ thuật rồi. Cũng đang tính dẹp thằng VNPT với SCTV qua 1 bên, trong tuần này tìm hiểu về cáp quang + truyền hình TV của Viettel rồi lắp luôn 1 thể. Cơ mà nhà e chung cư nên cũng chẳng biết là có đc miễn phí lắp đặt k hay phải mất mấy củ đây. Thằng VNPT vừa rồi cũng gọi em đề nghị nâng cấp lên cáp quang 8mb miễn phí lắp đặt mà e vẫn phải đóng 500k cho chung cư đó.

Hôm nay vnpt chết với mình. đcm làm ăn như shịt. viettel mà về tới khu mình là kéo quang về xài. chán ông vnpt lắm r

le_hung214

Hôm nay vnpt chết với mình. đcm làm ăn như shịt. viettel mà về tới khu mình là kéo quang về xài. chán ông vnpt lắm r

Như bác, đang ức chế vl cáp đồng VNPT, support riết rồi ngày rớt mạng mấy chục lần :(
Cáp quang ECO Viettel e đang dùng ở nhà rất ổn, speed ổn định 1,5MB up/down, support nhanh chóng.

lhlan

Active Member

Hôm nay ra cửa hàng Viettel hỏi về cáp quang được giới thiệu gói này mà thấy rẻ đến bất ngờ. Do ở chung cư nên ngày mai hỏi kỹ thuật Viettel mới biết là có cổng hay không. Mà nếu có cổng thì mình cũng phải tự thuê kéo cáp từ cổng lên nhà (nghe đâu cũng phải mất 2-3 củ).

Nhưng nếu được thì vẫn sướng hơn dùng gói ADSL Home E mỗi tháng mất 330K mà tốc độ chỉ bằng 1/4, upload thì lâu kinh khủng.

Chỗ nhà tớ thì từ cổng lên nhà là dùng hạ tầng của chung cư - tức là qua dây điện thoại. Viettel gọi đó là FTTB - Nửa quang nửa đồng, tốc độ tối đa 12Mbit/s

Tình hình là mình vừa đọc đc tin này : Dịch vụ VIETTEL Lắp mạng cáp quang Viettel chỉ từ
Ko biết web này có thực sự đáng tin ko và cáp FTTH Eco của viettel dùng có tốt ko :d
Thấy giá rẻ quá mà lại băng thông lại gấp 2 mạng nhà mình :D
Gói cáp quang FTTH Eco dùng rẻ mà rất tốt nữa.Nhà chị mình trong hẻm bán cafe,dể tăng thêm thu nhập,sử dụng gói này dể kinh doanh internet với 1 máy chủ + 10 máy con chạy vô tư.Chơi các game hot hiên nay như liên minh huyền thoại,fifa3,dột kích... không laq,lắp gần 3 năm rồi mà chỉ kêu kĩ thuật 1 lần(cấu hình lại modem,do chị minh mua modem mới có wifi cho khách truy câp bằng diện thoại)

meomatto

Active Member

Mịa, chỗ nhà mình hết mịa nó cổng quang của Việt teo mới tức chứ. Rình rập lắp quang Eco từ năm ngoái mà vẫn chưa dc bổ xung cổng nên chịu. Vẫn kì cạch với VNPT vậy (cũng may nó luôn ổn định 6M). hic

chauint

Active Member

em xài gói ECO này 2 năm rồi tốt đấy, hiện nay có chương trình KM đóng trước gì đó, hàng tháng chỉ còn 220k / tháng rẻ cực :D
Trước ko biết toàn è cổ đóng 385k :mad:.
Down host trong nước như : fshare thì 1.5Mb nhé, nước ngoài thì lè tè 400 - 1mb tùy lúc

Theo như ý kiến của AE thì chiều này mình sẽ ký hợp đồng với vietel vậy.

chauint

Active Member

đang có KM ký gấp đi chứ còn đợi gì nữa

trongtv

Active Member

Chỗ nhà tớ thì từ cổng lên nhà là dùng hạ tầng của chung cư - tức là qua dây điện thoại. Viettel gọi đó là FTTB - Nửa quang nửa đồng, tốc độ tối đa 12Mbit/s
Không biết khái niệm "Bán quang" là như thế nào nhỉ ? Cảm thấy không an tâm lắm. Vì như mình hiểu thì nó sử dụng cáp đồng mà.

islandvt

Banned

Có cam kết trong nước 12Mb là dc <:p

tranminh474

Active Member
Vừa ký hợp đồng hôm nay nhưng Cửa hàng Viettel bảo phải chờ từ 12-15 ngày mới lắp đặt vì chờ cáp chuyển về (bị cháy hàng) :-O

ttlinhha

Well-Known Member

Hôm nay ra cửa hàng Viettel hỏi về cáp quang được giới thiệu gói này mà thấy rẻ đến bất ngờ. Do ở chung cư nên ngày mai hỏi kỹ thuật Viettel mới biết là có cổng hay không. Mà nếu có cổng thì mình cũng phải tự thuê kéo cáp từ cổng lên nhà (nghe đâu cũng phải mất 2-3 củ).

Nhưng nếu được thì vẫn sướng hơn dùng gói ADSL Home E mỗi tháng mất 330K mà tốc độ chỉ bằng 1/4, upload thì lâu kinh khủng.

Không biết khái niệm "Bán quang" là như thế nào nhỉ ? Cảm thấy không an tâm lắm. Vì như mình hiểu thì nó sử dụng cáp đồng mà.

Nhà e ở chung cư do Viettel độc quyền nên cũng chỉ có bán quang tức là FTTB thôi nhưng tốc độ luôn ổn định ở mức 12Mb/s theo cam kết với sever trong nước

pinochio

Active Member

Mình dùng hơn 1 năm rồi, gói 385k ngon, fshare vip thì max băng thông 1,5MB/s luôn

VThanhgtvt

Well-Known Member

Rình mãi đợt này, cuối cùng hỏi thì VT bảo chỗ anh chưa có cáp... #-o

peterzuma

Well-Known Member

cho hỏi cáp quang nó lắp đặt như thế nào nhỉ? Đang xài ADSL giờ chuyển sang cáp quang ko biết nó cần lắp gì nữa ko ta?

Nhà e ở chung cư do Viettel độc quyền nên cũng chỉ có bán quang tức là FTTB thôi nhưng tốc độ luôn ổn định ở mức 12Mb/s theo cam kết với sever trong nước

chắc bác ở căn hộ cao cấp hoặc các căn hộ mới xây dựng nên mới có vụ này, rẻ tiền hơn FTTH nhưng tốc độ vẫn gần tương đương cho nhu cầu cá nhân, nó cũng là cáp quang nhưng cáp quang FTTH nó kéo đến tòa nhà của bác rồi sẽ chia nhỏ ra các căn hộ bằng cáp đồng nên tốc độ tốt hơn hẳn ADSL

Vậy còn chất lượng Truyền Hình HD Next TV thì như thế nào ? Nhờ AE có ý kiến dùm. Cám ơn

VThanhgtvt

Well-Known Member

cho hỏi cáp quang nó lắp đặt như thế nào nhỉ? Đang xài ADSL giờ chuyển sang cáp quang ko biết nó cần lắp gì nữa ko ta?

Đang KM lắp đặt miễn phí mà b. Hủy gói đang xài là ok thui b...

Bên trên