cho mình hỏi tí?

cutet1990

máy tính của mình có cấu hình là :RAM 1Gb .chip intel celeron.cpu G31 .liệu có xem được phim hd ko .mong được mọi người trợ giúp.

achinaro

Member
Ðề: cho mình hỏi tí?

máy tính của mình có cấu hình là :RAM 1Gb .chip intel celeron.cpu G31 .liệu có xem được phim hd ko .mong được mọi người trợ giúp.

Muốn coi HD thì mình thấy bạn nên nâng cấp con CPU hoặc mua thêm cái VGA rời hoặc cả 2 luôn đi

fctraucho

Active Member

Muốn chơi HD thì phải bỏ công và tốn ít tiền đó bạn.
Đồ mà bạn đang dùng không chơi đc đâu.
Nếu bạn có tiền, bạn hãy cho thằng em con mà bạn đang sai. Mua con khác < 20tr là tốt.
Đầu tư tiếp các phần mềm chuyên dụng HD. Bạn có thể tham khảo ở hdvietnam.com.
Dàn âm thanh từ 5.1 - 7.1
LCD có hổ trợ HD màn hình cở lớn. Nếu có tiền nữa thì tậu luôn máy chiếu xịn( tham khảo thị trường)
Và cuối cùng là: Một người đàn ông muốn có chổ đứng thì phải có ổ cứng( trong thì tốt hơn).
Em đang theo vì chơi HD rất thú vị.
Khi theo con đường này thì nhiều kiến thức mới sẽ đến với bạn....Sẽ nói tiếp nếu bạn theo con đường ......"hơn cả đam mê" này...
Thân.

vietlong04

Active Member

Máy bạn hơi yếu không thể coi được film hd nhưng mình nghĩ bạn vẫn có thể coi được film dvdrip high quality chuẩn âm thanh ac3. Thế là đủ rồi. Trước máy mình chỉ p4 2.8gHz cũng tìm mọi cách để coi HD, với m-HD nhưng không được, hài, chỉ tốn thời gian vô ích.

Bên trên