Cho tôi hỏi 1 chút về HD 720 và HD 1080

Blizzard_NKC

Không hiểu sao khi tôi xem HD 720 thì bình thường nhưng xem 1080 thì hay bị dừng hình? các cấu hình tôi chỉnh theo cách mà 1 bác trên này hướng dẫn rồi (MPC, ffdshow, AC3filter...) máy tôi thì không phải là yếu Dell XPS 1710 (core2duo 2.0, Ram 4G, video card nvidia 7900GS) bác nào biết cách gì cho nó ko giật nữa không tôi nghĩ nó chỉ là do chỉnh phần mềm thôi chứ phần cứng thì thừa sức chiến các bác nhỉ

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Cho tôi hỏi 1 chút về HD 720 và HD 1080

máy bác có thể xem 720p bình thường nhưng lại yếu khi xem phim HD 1080p. Cấu hình tối thiểu để chơi tốt phim 1080p là core 2 2.4GHz trở lên hoặc Nvidia 8xxx trở lên hay ATI 2400 trở lên.

Blizzard_NKC

oke có lẽ vậy nhưng bác có cách khác phục gì ko?

machoi

máy bác có thể xem 720p bình thường nhưng lại yếu khi xem phim HD 1080p. Cấu hình tối thiểu để chơi tốt phim 1080p là core 2 2.4GHz trở lên hoặc Nvidia 8xxx trở lên hay ATI 2400 trở lên.

hix máy em có core 2 1,86GHZ ram 512 + video card onboard mà vẫn chơi ngon 1080p nè :| dùng core avc + haali + ac3filter config theo hướng dẫn chạy ngon lành mà :|
bác chủ thớt thử xem lại cách config ở đây xem

Blizzard_NKC

thì bởi vậy tôi mới nói phần cứng của tôi có đến nỗi tệ hại lắm đâu, à mà tôi đang nói dùng ffdshow chứ dùng Core AVC thì oke, cám ơn các bác

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Chơi được khác với chơi tốt, quan điểm của mình là thế. Nếu 1080p mà kéo chất lượng xuống thật thấp để tải nổi thì chơi 720p chất lượng khá đi cho lành.

Hau

Member

thì bởi vậy tôi mới nói phần cứng của tôi có đến nỗi tệ hại lắm đâu, à mà tôi đang nói dùng ffdshow chứ dùng Core AVC thì oke, cám ơn các bác

nếu dùng fddshow thì khi xem phim vao play-->shader : off , vào view --.option--output : bỏ uncheck vào lock bad buffer xem có còn bị giật ko? nếu vẫn còn, thì chỉ còn cách install core avc vào để xem.

nab2195

Member

Chơi được khác với chơi tốt, quan điểm của mình là thế. Nếu 1080p mà kéo chất lượng xuống thật thấp để tải nổi thì chơi 720p chất lượng khá đi cho lành.

Bác Chip có thể cho biết luôn quan điểm về "chơi tốt" của bác không, em thì chỉ quan điểm chơi tốt : nghĩa là soft để default và không bị dật, hình tiếng khớp . Bác có những tiêu chí gì hơn thì xin nói cho anh em biết thêm :) .

Hôm qua vừa thử một Lap cũ của ông sếp . Cấu hình là Ce 1.6 centrino, ram 1G và chơi 1080p,chơi với KMPlayer , kết quả là vẫn play được và không bị khựng hình, tuy nhiên chưa mượt mà (hình ảnh bị chậm) , còn 720p thì ko phải lăn tăn gì cả , và video là play qua mạng Lan .

dino

Active Member

Cài Core AVC đi bạn, laptop xem Core AVC và ffshow mình chả thấy khác biệt gì ... nếu bạn ko quá khắt khe

Bên trên