Chọn “laptop”: Samsung Galaxy Tab 10.1 hay Asus Transformer?

thaonguyen_nhat

Xu hướng mọi người dùng tablet hiện nay ngày càng hot. Mình cũng đang muốn sắm 1 em, mà chưa biết chọn loại nào thì ưu việt hơn. Mình đang phân vân giữa Samsung Galaxy Tab 10.1 hay Asus Transformer. Không biết các bác đánh giá 2 con này thế nào? Rất mong các bác cho em xin ý kiến

ngochungtm

Ðề: Chọn “laptop”: Samsung Galaxy Tab 10.1 hay Asus Transformer?

Nếu có đk mĩnh nghĩ bạn nên mua Ipad :), nhưng để chọn giữa Samsung Galaxy Tab 10.1 hay Asus Transformer? thì mình vẫn thích galaxy tab hơn.

kmna2pr

Nhà nhà thích táo, nguời người nghiện táo nhỉ? Mình thì lại cứ thấy cái gì phù hợp nhất là ngon nhất. Đâu cứ phải là Ipad. Phụ thuộc vào mục đích bác mua và túi tiền của bác nữa. Mỗi dòg đều có 1 cái hay bác ợ.
Em thì em khá kết cái thằng SamSung, vì các dòng của nó từ máy tính đến điệ thoại màn hình hiển thị đều rất đẹp và rõ nét. Asus thì chưa dùng bao giờ nên không dám phát biểu :D

taysananh

Transformer giá cả tốt hơn và hot hơn , có cả dock để khi cần có thể làm việc như 1 chiếc netbook, tăng pin lên 16h

ngochungtm

Mà sao mọi người thích dùng máy tính bảng nhỉ. m thấy máy tính bảng chỉ để check mail với chơi game thôi.

kinguyenmoi

Mình thì cái nào gọn nhẹ, bền thì mình xài. Nghe nói Samsung là okie đấy! :D

login

Bác hỏi chưa rõ, Samsung 10''1 phiên bản vwifi hay phiên bản 3G, nếu là phiên bản vWifi thì tốt nhất bác lấy Asus.
Còn nếu phiên bản 3g thì em chưa dám so sánh, khi nào Asus có bản 3g thì mới dám

IBMr52

Xu hướng mọi người dùng tablet hiện nay ngày càng hot. Mình cũng đang muốn sắm 1 em, mà chưa biết chọn loại nào thì ưu việt hơn. Mình đang phân vân giữa Samsung Galaxy Tab 10.1 hay Asus Transformer. Không biết các bác đánh giá 2 con này thế nào? Rất mong các bác cho em xin ý kiến
nếu chọn giữa 1 trong 2 con này thì lấy Samsung bạn nhé, thứ nhất là vì cộng đồng sử dụng Samsung trên thế giới đông hơn nhiều, vì vậy khả năng support rất cao (mà cái này quan trọng vì Chú Google liên tục upgrade android như thế mà không có support thì máy mau lỗi thời lắm; thứ hai là chip và flashh nhớ của Samsung ngon hơn. xử lý các tác vụ nhanh hơn và tiết kiệm pin hơn, chưa kể mấy con smartphone và tab của Samsung có vẻ "ưng" file mkv lắm...

Nếu có đk mĩnh nghĩ bạn nên mua Ipad :), nhưng để chọn giữa Samsung Galaxy Tab 10.1 hay Asus Transformer? thì mình vẫn thích galaxy tab hơn.
nếu đồng giá (và đồng kích cỡ) thì đúng là iPad trên 1 bậc

Nhà nhà thích táo, nguời người nghiện táo nhỉ? Mình thì lại cứ thấy cái gì phù hợp nhất là ngon nhất. Đâu cứ phải là Ipad. Phụ thuộc vào mục đích bác mua và túi tiền của bác nữa. Mỗi dòg đều có 1 cái hay bác ợ.
Em thì em khá kết cái thằng SamSung, vì các dòng của nó từ máy tính đến điệ thoại màn hình hiển thị đều rất đẹp và rõ nét. Asus thì chưa dùng bao giờ nên không dám phát biểu :D
thích táo vì nó thực sự tốt, và phục vụ tốt nhu cầu của mình (chỉ hơi khó chịu cái khoản iTunes một tí thôi, còn lại là rất OK đấy. Không phải ngẫu nhiên iPad so ra mức giá cao hơn hẳn (chưa kể phụ kiện và tiền mua application nhé) mà vẫn bán chạy gấp nhiều lần máy tính bảng của các nhà SX khác

Transformer giá cả tốt hơn và hot hơn , có cả dock để khi cần có thể làm việc như 1 chiếc netbook, tăng pin lên 16h
mình bảo đảm 99% bạn sẽ không sử dụng cái dock đó, cũng như tablet hiện nay pin đã đạt yêu cầu rồi - gấp đôi thời lượng của laptop chứ ít gì

Mà sao mọi người thích dùng máy tính bảng nhỉ. m thấy máy tính bảng chỉ để check mail với chơi game thôi.
bạn mượn 1 con iPad hoặc galaxy tab dùng thử xem sao nhé

Bác hỏi chưa rõ, Samsung 10''1 phiên bản vwifi hay phiên bản 3G, nếu là phiên bản vWifi thì tốt nhất bác lấy Asus.
Còn nếu phiên bản 3g thì em chưa dám so sánh, khi nào Asus có bản 3g thì mới dám

kinguyenmoi

Theo mình, tuy Tablet khởi động và tắt nhanh, tuy nhiên khả năng xử lý phần cứng thường vẫn thua khá xa laptop. Nếu mình chỉ cần 1 thiết bị để xem phim, nghe nhạc lướt web thì Tablet là lựa chọn số 1. Còn nếu cần để làm Photoshop, 3D thì chắc phải quay về với Laptop hoặc PC thui.
và mình mới tìm hiểu qua qua thì cái tablet mà mình đâng nhòm ngó là S2! :D

youlacuame

S2 là smartphone chứ đâu phải tablet hở bác. Em cũng đang phân vân như chủ thớt, nhờ mọi người tư vấn giùm :)

2323293

Member

Em ủng hộ Asus 3G, về độ bền và ổng định thì em thích Asus hơn.

be_simple

Asus cũng ngon! Nhưng mà con S2 nó có cái hay riêng, S2 mỏng & nhẹ, thuận tiện cho việc đọc sách, lướt web, xem phim, ảnh; còn hỗ trợ flash nên không giới hạn về khả năng duyệt web; thiết kế tinh tế không kém Ipad 2; màn hình sắc nét và rực rỡ.
Về cái này thì Asus sánh sao kịp! :))

kinguyenmoi

Em ủng hộ Asus 3G, về độ bền và ổng định thì em thích Asus hơn.

Asus có gì đâu mà ủng hộ chứ! Phải là cái Tab 10 kia kìa, cứ thử ngắm, sờ, và cảm nhận thì mới ra đc vấn đề. Mình ngộ ra điều này rồi! :))

be_simple

Ngộ muộn thế em! :))

kinguyenmoi

Muộn nhưng nó ra vấn đề là được mà anh! :D

puke

mình thì thấy con Tab đẹp, mỏng hơn, nhỏ hơn xíu, độ phân giải màn hình cao hơn xíu mình chọn Tab:D

tabc

mình nghĩ bạn nên mua galaxy vì giá cả khá hợp lý mà nó chả khác nào các sản phẩm tương đông của hãng khác (vd apple có giá khá chat vì nó có thương hiệu và PR khủng khiếp)

Bên trên