Chọn “laptop”: Samsung Galaxy Tab 10.1 hay Asus Transformer?

Ðề: Chọn “laptop”: Samsung Galaxy Tab 10.1 hay Asus Transformer?

Em từng có ý định mua 1 con về làm thử rồi nhưng mà hơi đắt, thôi thì đợi nó rẻ vậy...

naivang

Member

Mấy bác cứ chê thì tùy nhưng em vẫn thích mấy em tablet. Nhỏ, mỏng, xinh, vận hành ngon

tinhcop

Công nghệ 3g có thực sự cần không nhỉ, ở vn mình em thấy còn lâu mới phổ biến đấy

babydian

Member

Có thì vẫn hơn chứ bác, tầm cỡ 2,3 năm nữa là 3g vn chạy ổn định rồi. Không biết lúc nào thì 2g sẽ die đây

boyvechieu

Con samsung galaxy này nó đang được xem là máy tính bảng mỏng nhất thế giới, thì ko chọn nó thì chọn ai bây giờ. Được sử dụng một sản phẩm có tính chất kỷ lục cũng sướng hơn là sản phẩm bình thường mà.

naivang

Member

Phải chục năm nữa thì 2g mới chết hẳn, 3g bây giờ mới chập chững hà

naivang

Member

Con samsung galaxy này nó đang được xem là máy tính bảng mỏng nhất thế giới, thì ko chọn nó thì chọn ai bây giờ. Được sử dụng một sản phẩm có tính chất kỷ lục cũng sướng hơn là sản phẩm bình thường mà.

Có thích thì cũng vừa vừa thôi nhé, mòng không phải là tất cả, còn xét nhiều tiêu chí nữa nha bác. Con ss cũng được đấy, nhưng chưa nhất đâu

vodanh77

Đúng rùi. Đã dùng đồ Hi-tech thì chúng ta phải đánh giá toàn diện rất nhiều thứ, có những ưu khuyết điểm gì để so sánh, chứ nếu mà căn cứ khư khư vào kiểu dáng thiết kế thì đó là đồ mỹ nghệ chứ ko còn là đồ công nghệ nữa.

truyenthongviet

Có thích thì cũng vừa vừa thôi nhé, mòng không phải là tất cả, còn xét nhiều tiêu chí nữa nha bác. Con ss cũng được đấy, nhưng chưa nhất đâu

Nó đang là điện thoại mỏng nhất thế giới mà bạn. Mình chưa thấy hiện tại có con nào qua mặt được Samsung Galaxy Tab10 cả. Cấu hình nó cũng ngon hơn Ipad2 nhiều mà...:-S

ttc07

Chọn Asus đi bạn :
-Màn hình con TF tuy ko "sặc sỡ" như SS Tab 10.1 nhưng thật hơn .
-Cảm ứng thì Asus TF có vẻ mượt hơn xí, nhưng ko đáng kể -> Như nhau .
-Loa Asus TF to hơn
-Asus TF có khe Micro SD ngay trên máy (Ko dock), Samsung Tab 10.1 thì ko có khe này (Như Ipad 2) -> Asus TF có thể "Upgrade" bộ nhớ, nên tiện hơn nhiều .

-Asus TF có cổng HDMI ngay trên máy, Samsung Tab 10.1 thì ko có . Cổng HDMI rất tiện lợi cho việc trình chiếu văn phòng, hoặc là xem phim .

-Pin 2 con này xêm xêm nhau : Asus TF thì 9,5h, Tab 10.1 thì 10h .

-Cả 2 con đều ko có cổng USB Host trên máy nhưng Asus TF có 2 cổng USB Host nằm trên Dock và 1 khe SD (full size), khá tiện lợi cho những bạn hay dùng máy ảnh HDR chụp ảnh muốn duyệt ra màn hình to (nhưng gọn) . Mình cũng tìm đc thông tin về cái USB Kit Extension cho Asus TF rồi nhưng ngày bán thì chưa rõ, có lẽ là ra mắt chung với Asus TF 3G (http://www.cyberport.de/notebook/zub...ansformer.html)

-Điều đáng nói là sức mạnh của 2 máy : cả 2 đều là chip nVidia Terga 2 (2x1Ghz), Ram 1GB, Android 3.1 nhưng Asus TF lại có điểm Quadrant là 2384, còn Samsung thì là 1544, tuy biết Samsung Tab 10.1 có mang giao diện TouchWiz, nhưng giao diện này rất nhẹ, chứ ko phải như Sense của HTC, nên sẽ ko ảnh hưởng nhiều tới sức mạnh của máy -> Mainboard của Asus tốt hơn (Vì dùng cùng chip, nên ko thể có lý do là ưu điểm xứ lý ảnh của GPU) .

-Về vấn đề thiết kế, nếu nhìn bề mặt thì 2 con "Mỗi người một vẻ mười phân vẹn mười", còn ở độ mỏng thì Samsung Tab mỏng 8.6mm, còn Asus là 12,8mm, có lẽ nếu cầm trên tay để dùng chứ ko phải để ngắm thì ... không đáng kể . Ở cân nặng thì Tab nhẹ hơn Asus khoảng 90g, liệu bạn cầm 1 vật nặng 90g trên tay, bạn có cảm giác gì nặng nề ko ? -> Tuỳ ng` cảm nhận .

-Cuối cùng, xét về giá, Samsung Tab 10.1 là 13,5tr, còn Asus TF là 11tr, kèm dock là 13tr -> Tuỳ bạn thôi

Asus TF hiện nay rất là hot hàng, hết sạch máy trong ngày đầu bán TẠI MỸ (hình như khoảng 3000-4000 máy), đạt mốc 400.000 trong 1 tháng (chính xác là trong T6), hiện nay hơn 2tr máy đc bán ra .
Về khoảng PR thì Asus khá là "yếu", nhưng chất lượng máy thì ko phải bàn . Đó là lý do đa số dân IT và dân chơi (ỏ Gamer) chọn mua Asus làm "cục cưng" của mình .

hoacola

Mình vừa đặt hàng một con Asus Transformer TF101G (Phiên bản 3G, dung lượng 32GB), giá tại Taiwan khoảng 800 USD (cả docking). Chắc khoảng 10 ngày nữa có hàng. Lâu nay đắn đo hoài giữa iPAD, Samsung Tab 10.1, Acer, ...
Nhưng qua theo dõi trên topic này và cả trên tinhte.vn, mình quyết định chọn con Asus. Chúc mọi người có chọn lựa hợp lý cho chính mình!

quangnhut123

Samsung đó h mình hok ưa hok hiểu sao nhìu người chọn. Điện thoại từ dòng thấp đến cao tất cả đều có vấn đề hok lớn thì nhỏ . Xưa nay sony là chuẩn nhất còn laptop thì asus mà phang là lành con TF mình có dùng qua rùi và khá ưng ý còn con SS tab bạn mình đang dùng mình cũng cầm qua nhưng thiết kế thì có lẽ TF mình thích hơn tí còn speed xử lý như nhau. Nhưng SS thiếu nhìu thứ giao tiếp quá như HDMI và khe cắm thẻ nhớ hotplug

Mình đợi con Tap 10,1 của SS mãi chưa về

Marter

nếu chọn giữa 1 trong 2 con này thì lấy Samsung bạn nhé, thứ nhất là vì cộng đồng sử dụng Samsung trên thế giới đông hơn nhiều, vì vậy khả năng support rất cao (mà cái này quan trọng vì Chú Google liên tục upgrade android như thế mà không có support thì máy mau lỗi thời lắm; thứ hai là chip và flashh nhớ của Samsung ngon hơn. xử lý các tác vụ nhanh hơn và tiết kiệm pin hơn, chưa kể mấy con smartphone và tab của Samsung có vẻ "ưng" file mkv lắm...

thanbua

chip và flashh nhớ của Samsung ngon hơn. xử lý các tác vụ nhanh hơn và tiết kiệm pin hơn, chưa kể mấy con smartphone và tab của Samsung có vẻ "ưng" file mkv lắm..

Marter

nếu chọn giữa 1 trong 2 conủa Samsung ngon hơn. xử lý các tác vụ nhanh hơn và tiết kiệm pin hơn, chưa kể mấy con smartphone và tab của Samsung có vẻ "ưng" file mkv lắm...

thanbua

hú Google liên tục upgrade android như thế mà không có support thì máy mau lỗi thời lắm; thứ hai là chip và flashh nhớ của Samsung ngon hơn. xử lý các tác vụ nhanh hơn và tiết kiệm pin hơn, chưa kể mấy con smartphone và tab của Samsung có vẻ "ưng" file mkv lắm...

Bên trên