Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

mx1

Member
Ðề: Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

cảm ơn bác tommy8288 nhe

HT900

Member

Chiều qua em mới qua 51 Yên Bái 2 mua cái cục chống nhiễu này về lắp cho cái TV trong phòng ngủ. Khi lắp cục chống nhiễu vào em thấy hình mịn hơn và ít thấy có muỗi xuất hiện, hehe hay là vấn đề tâm lý thôi nhỉ. Dù sao với chi phí rẻ có 15K/cục thì để có cái cảm giác tâm lý cũng hay các bác nhỉ.

phuong210876

các pác lưu ý về vấn đề lắp chống nhiều và khuyếch đại tín hiệu tivi cable
1. xác định được khoảng cách tốt nhất cho đến đoạn suy giảm tín hiệu ví dụ như khoảng 30m thì lắp cục cắm điện.. các pác mà lăp ở cái đoạn đã bị suy giảm rồi thì không còn giá trị nữa đâu. em chỉ lưu ý các pác điều này...

neo8x

Well-Known Member

các pác lưu ý về vấn đề lắp chống nhiều và khuyếch đại tín hiệu tivi cable
1. xác định được khoảng cách tốt nhất cho đến đoạn suy giảm tín hiệu ví dụ như khoảng 30m thì lắp cục cắm điện.. các pác mà lăp ở cái đoạn đã bị suy giảm rồi thì không còn giá trị nữa đâu. em chỉ lưu ý các pác điều này...

bác này nói chuẩn, lắp ở ngay đầu tín hiệu vào nhà là OK nhất phải ko bác

tommy8288

Chiều qua em mới qua 51 Yên Bái 2 mua cái cục chống nhiễu này về lắp cho cái TV trong phòng ngủ. Khi lắp cục chống nhiễu vào em thấy hình mịn hơn và ít thấy có muỗi xuất hiện, hehe hay là vấn đề tâm lý thôi nhỉ. Dù sao với chi phí rẻ có 15K/cục thì để có cái cảm giác tâm lý cũng hay các bác nhỉ.
15k = 1 ly cafe gắn vào có chút tâm lý là ...mịn hơn... và bớt đi...vài con muỗi...theo mình là ok rồi

cục chống nhiễu này rẽ, dễ mua và dễ dàng lắp đặt nên AE mình có thể gắn ở đầu nguồn cáp, cuối đường cáp, hay...ở giữa...cũng được, miễn là AE mình thấy gắn ở đâu mà cảm nhận được là...OK...thì cứ gắn ở đó nhé, thân...

Dear all,
Nhờ các bác tư vấn hộ cái vụ nhiễu với:

Nha em sắp tới xây lại mới hoàn toàn, em dự định đi âm tường cable TV. Các bác có thể tư vấn giup em sử dụng loại cable nào chống nhiễu di âm tườ ng tốt (cho em xin cái tên model cable - có giá tham khảo thì càng tốt). Có nên đi cable TV chung với đường diện hay ko?
Thks all :)

phuong210876

miễn là đừng lắp ở cuối đường dây là được..nói đùa thôi tuỳ theo độ dài tính từ hộp cable của thằng TH cable

XXXX

Dear all,
Nhờ các bác tư vấn hộ cái vụ nhiễu với:

Nha em sắp tới xây lại mới hoàn toàn, em dự định đi âm tường cable TV. Các bác có thể tư vấn giup em sử dụng loại cable nào chống nhiễu di âm tườ ng tốt (cho em xin cái tên model cable - có giá tham khảo thì càng tốt). Có nên đi cable TV chung với đường diện hay ko?
Thks all :)

Theo qui phạm an toàn điện,bạn không được đi chung cáp tín hiệu với đường điện.Mà phải đi riêng.Bạn dùng loại ống nhựa cứng chôn ngầm rồi sau đó luồn dây cáp tín hiệu.

tyfnmax

Active Member

ngày nay mỗi gia đình lắp đặt vài cái...LCD...để xem Tivi là rất phổ biến, nên ta phải gắng thêm thiết bị chia hình 1 ra 2,3 hoặc 5 đường truyền, tín hiệu khi đi đến mỗi LCD bị giảm đáng kể, nên mình...thí nghiệm...gắng thêm cục chống nhiễu (mình tháo ra từ dây VGA vi tính ) cặp vào dây RF ngay mỗi LCD, thì tín hiệu...có cải thiện...được chút, nay chia sẽ với AE làm thử và cho thêm ý kiến về thí nghiệm này nhé.

Ra cửa hàng Hồng Thắng hình như ở 47 Thịnh Yên, có nhiều loại tăng tín hiệu truyền hình cáp. Năm ngoái lấy loại Seek best 8132 - giá: 500.000đ cộng công cán, thêm dây dợ, đầu rắc loại tốt mất hơn 1 triệu.

phuong210876

chuẩn thì lấy ngay hộp kích tín hiệu của bọn TH cable ý ... Em mới lắp cho cty em khoảng chục cái tivi hình nhiễu quá.. nó bảo có cục chuyên dụng bọn em hay dùng anh mua không. Mình phán tiền không thiếu cứ lắp chúng nó phang em 1 triệu 500k nhưng hình ảnh nét thì thôi rồi các pac ợ.. độ dài dây khoảng 100m với khoảng 6 cái tivi sau khi bộ kích... em đi chụp hình gửi cái cục đó cho các pac xem...
Em nghĩ cục này tầm 700k là hết phim thôi
HÌnh em nó đây (vừa mới phải đi tận nơi chụp về phục vụ cac pro)

Chỉnh sửa lần cuối:

neo8x

Well-Known Member

chuẩn thì lấy ngay hộp kích tín hiệu của bọn TH cable ý ... Em mới lắp cho cty em khoảng chục cái tivi hình nhiễu quá.. nó bảo có cục chuyên dụng bọn em hay dùng anh mua không. Mình phán tiền không thiếu cứ lắp chúng nó phang em 1 triệu 500k nhưng hình ảnh nét thì thôi rồi các pac ợ.. độ dài dây khoảng 100m với khoảng 6 cái tivi sau khi bộ kích... em đi chụp hình gửi cái cục đó cho các pac xem...
HÌnh em nó đây (vừa mới phải đi tận nơi chụp về phục vụ cac pro)

Bộ này bên ngoài có bác ko bác nhỉ, nhìn thèm wa', bác up hình lên đi
Nếu mua đc thì e làm 1 cái về lắp vào đg` cáp nhà e, chia nhìu phòng nên nhiễu thôi rồi

tommy8288

cái này đúng là cái...tăng tín hiệu... nó là CATV Amplyfier, là loại chuyên dụng để khuếch đại tín hiệu hình ảnh truyền hình cáp của China, hàng này của bác...H C Đ...sản xuất nè, AE chơi thử rồi review lại dùm nhé...thank's !

mx1

Member

Mới mua cục khuyếch đại của pacific chưa được 1 tháng thì thấy cục CATV Amplyfier này. Phải chi các bác nói sớm thì tui múc con này luôn.

chona18

cục này gọi là cục j bác em ra Nhật Tảo hỏi mấy bác ở đó mặt cứ ngơ ra chả biết cục chống nhiễu là cái chi chi

tommy8288

cục này gọi là cục j bác em ra Nhật Tảo hỏi mấy bác ở đó mặt cứ ngơ ra chả biết cục chống nhiễu là cái chi chi
bạn ra chỗ bán ve chai linh kiện máy tính củ ở cuối đường Nhật Tảo , có bạn mua được 5k/cục à. cục chống nhiễu tháo ra từ dây VGA máy tính củ đó bạn.

vdung1972

Well-Known Member

Hiện nay ở Hn cũng có người bán, có 2 loại, đồ TQ, nhìn cũng rất chuyên nghiệp, bọ chia 2 khoảng 315K thì phải, link đây:

http://muare.vn/NgheNhin/2005168.ttvn

Con này thì 400K:

Con này thì 650K thì phải:

phuong210876

Cái con của mình mua có vẻ PRO hơn nhưng giá thì cũng PRO lun .. thui mua cho cty thì chẳng sao mua gia đình hai con này có vẻ hợp Ný đó

hunghoai

Active Member

chịu đắt 1 tí mua về xem tivi cho sướng - ko các cụ lại bảo là tivi đắt tiền mà hình xem ko đẹp :)

tommy8288

Hiện nay ở Hn cũng có người bán, có 2 loại, đồ TQ, nhìn cũng rất chuyên nghiệp, bọ chia 2 khoảng 315K thì phải, link đây:

http://muare.vn/NgheNhin/2005168.ttvn

Con này thì 400K:

Con này thì 650K thì phải:

giá 400k và 650k thì quá hợp lý , khi nào Xì Gòn có hàng này mình cũng cưới 1 em để tối về xem Tivi...

Bên trên