Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

Thảo luận trong 'Truyền hình HDTV' bắt đầu bởi tommy8288, 23/10/09.

1. minhkhue

minhkhue Active Member

Đã được cảm ơn:
    230
    Ðề: Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

nếu là tivi LG bạn vào dò tự động. chọn dò cáp số sẽ không bao giờ bị nhiễu.

2. tuantony1003

tuantony1003 Member

Đã được cảm ơn:
    0

Chào các bác, hôm nay em mới lắp đặt gói hd của VTVcab, trước khi gắn nhà em chia từ nguồn vào ra 3 tivi bằng cục chia 1>3 của pacìic mua ở chợ 25k, 3 tv đều xem ổn, chỉ có vài kênh nhiễu, hưng bộ chia mau hư, có khi nhiễu thì lên đụng vào bộ chia lắc nhẹ vài cái lại ok.
    Hôm nay kỹ thuật vào lắp hd thì test b=nói là tin hiệu yếu quá (có 20 gì gì đó) sau đó từ nguồn vào kỹ thuật dùng 1 bộ chia 2 của kỹ thuật (tính em 27k) , 1 đường xuống tv lắp đầu hd, 1 đường vào cục chia cũ pacific 1>3 cũ của em để chia lại cho 2 tv phụ.
    Kỹ thuật làm xong thì tv chính xem hd ok nhưng 2 tv phụ thì vẫn tình trạng cũ là đang xem tốt tự nhiên nhiễu và em lắc lắc đụng vào bộ chia pacific thì lại hết nhưng chuk lại bị tiếp.

Như vậy có phải do bộ chia pacific của em cùi ko ạ? em đã thay mấy bộ, lúc trước còn bị tê tê khi đụng vào. Nghe kỹ thuật nói bộ chia gì mà có vạch màu đỏ sẽ tốt hơn đó, lúc đó quên mua thêm của kỹ thuật 1 cục chia thử, giờ em ko muốn mua bộ khuếch đại nhưng mấy bác cho hỏi bộ chia pacific đỏ có phải tốt hơn bộ của em ko, em chưa muốn mua cục bằng điện và bộ khuếch đại vì chưa biết chắc sẽ tốt hơn.
    Và bây giờ nếu thay bộ chia thì chia từ sau bộ của kỹ thuật vtv hay chia trước luôn, hiện tại tv xem hd đang ổn

Cám ơn các Bác

3. buituankiet

buituankiet Banned

Đã được cảm ơn:
    14

Có cách nào gộp đường truyền hình cab và truyền hình vệ tinh rồi chia ra các phòng không hả các bác?

4. bqphuoc

bqphuoc Member

Đã được cảm ơn:
    0

Có bộ gộp và chia tín hiêun cáp và vệ tinh theo nhu cầu của bác, bên Công gù có đó, giá hơi chát

5. buituankiet

buituankiet Banned

Đã được cảm ơn:
    14

Công gù là gì ạ :(

6. namnguyen87

namnguyen87 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Sale Chuông cửa
    Web:

Lúc trước em mới lắp cáp thì rõ nét lắm, nhưng từ khi dùng bộ chia ra thì tín hiệu không được nét, có thử dùng bộ chia có sử dụng nguồn điện riêng nhưng vẫn bị như vậy, giờ không biết làm sao...

7. ối zời ơi

ối zời ơi Active Member

Đã được cảm ơn:
    79
    Re: Ðề: Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

dùng bộ chia của bọn lắp cho mình thì lúc nó chia nó phải đo tín hiệu, ổn thì nó mới chia. còn bác tự mua cục chia trong khi tín hiệu nhà bác k đủ mạnh thì dính đòn là phải
    giờ gọi tổng đài đến xem cho. chia cơ thì chỉ chia 3 thôi là kịch. còn chia điện thì có thể nhiều hơn. nhưng đến chia kích điện mà còn nhiễu thì rõ ràng tín hiệu của bác quá yếu rồi

8. pacificvietnam

pacificvietnam New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Kinh Doanh
    Web:
    /Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp theo các bác loại nào dùng được nhất vậy

9. titani

titani Active Member

Đã được cảm ơn:
    74
    Nhà mình ở SG, hôm nọ sau cái buổi mưa gió ầm trời thì cáp VTV bị nhiễu, kêu các anh VTV xuống sửa, đo lại tín hiệu từng sợi, làm lại đầu nối (bị teng), thay bộ chia, bỏ luôn cục khuếch đại thì giờ đã ổn hết, hehe. Các anh đó nói là do bộ khuếch đại làm ảnh hưởng.

10. supportviettel

supportviettel Member

Đã được cảm ơn:
    11
    Nghề nghiệp:
    viettel
    Web:
    bạn có thể chuyển sang dùng truyền hình viettel theo link bên dưới cũng được , nó được chạy trên tín hiệu quang nên chất lượng đảm bảo lắm
    tham khảo tại thằng
    truyenhinhviettel chấm net ấy

11. lauhipo

lauhipo New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Cho mình hỏi dùng bộ khuếch đại truyền hình cáp cho anten DVB -T2 loại không có khuếch đại được không các bạn

12. rua bo

rua bo Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    89
    Bác làm "chuột bạch" thử xem sao (ko hư đâu).

13. Trang94 hoang

Trang94 hoang Member

Đã được cảm ơn:
    18
    ok , tks ad nhiều

14. phanphan0202

phanphan0202 Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Nghề nghiệp:
    kinh doanh
    Web:
    nge có vẻ rất là hợp lý nhưng mà không đăng cái ảnh để anh em biết thế nào à chứ mình thấy hợp lý nhưng cũng hơi lơ mơ à

15. rua bo

rua bo Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    89
    Em dùng loại này chia ra 8 TV "vưỡn" tốt. Đầu jack nên xài loại này với kềm loại này chắn chắn ko tuột, tín hiệu bảo đảm ok. Ko nên xài bộ chia điện vì nhiễu nặng thêm mà lại bực mình nữa.

16. mathanhhai

mathanhhai Member

Đã được cảm ơn:
    2

Video hướng dẫn nối dây và làm giắc tivi cho bác nào chưa biết

17. namkhongnk

namkhongnk Member

Đã được cảm ơn:
    2
    đề tài này của các bác nêu ra có ích cho em quá,..chắc tại mới tham gia the giới LCD,chắc em phải đi mua 1 cục khuếch đại cho tv của mình thôi

18. 0904223800

0904223800 Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Hôm vừa rồi em vừa xử lý lại cable ở nhà xong, có một số kinh nghiệm xin chia sẻ với các bác:
    Nhà em lắp cable cho 03 tivi, trong đó có 1 tivi dùng đầu HD (có gói cước K+). Cuối năm ngoái, ông bà em sửa nhà, để cho đẹp ông cho tất cả cable đi ngầm trong tường. Thời gian gần đây chỉ gói kênh K+ có hiện tượng vỡ hình không xem được. Khi kiểm tra trên đầu HD thì tín hiệu như sau:
    - Các kênh thông thường: Gồm VTV, VTC ... cường độ tín hiệu 100%, phẩm chất 100%.
    - Các kênh K+ cường độ tín hiệu 100%, phẩm chất từ 20%-50%.

Em gọi VTVcab đến, kỹ thuật giải thích với em là các kênh K+ có tần số cao hơn so với các kênh khác vì vậy dễ bị ảnh hưởng hơn khi tín hiệu không tốt. Kỹ thuật của VTVcab đã xử lý như sau:
    1. Bỏ ổ cắm trong tường đấu trực tiếp vào đầu HD.
    2. Đấu lại các jăck chia tín hiệu.
    3. Thay thế bộ chia mới.
    Kết quả sau khi xử lý cường độ tín hiệu K+ đạt 100% và phẩm cấp tín hiệu đạt 100%. Các kênh K+ không bị vỡ hình như trước nữa.
    Em kết luận như sau:
    Thứ nhất: Thợ lắp đặt trước đây không lắp đúng kỹ thuật, dây tín hiệu chạy trong tường phải là dây mầu đen và dây mới. Nếu có thể các bác nên dùng dây RG11,
    Thứ hai: Lắp đầu nối không tốt, thợ không biết lắp jack F5 đúng kỹ thuật, để vỏ đồng chạm vào lõi dây dẫn đến suy giảm tín hiệu.
    Thứ ba: Bộ chia tín hiệu chất lượng kém. Mặc dù là bộ chia điện nhưng để chìm trong tường rất chóng hỏng. Khi lắp bộ chia các bác không nên tham nhiều đầu nối, càng nhiều đầu ra thì mức suy giảm càng lớn, chỉ nên dùng đúng bằng nhu cầu thôi.
    Thứ tư: Em may mắn gặp được ông kỹ thuật nhiệt tính, đo kiểm từng đầu vào, đầu ra và từng tivi.
    Một số ý kiến xin chia sẻ với các bác

Chỉnh sửa cuối: 6/9/17
    tommy meo and muoitv like this.
  19. nambeobk05

nambeobk05 New Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Thanks chủ top!

20. vietrung

vietrung Active Member

Đã được cảm ơn:
    7
    Bộ KD pacific DA20 mua ở đâu đảm bảo hàng tốt vậy các bác. . .