Chưa biết gì về HD, mới vào diễn đàn nên đọc gì?

Shellvas

Ðề: Chưa biết gì về HD, mới vào diễn đàn nên đọc gì?

bao nhiêu bài viết thì thấy link down thế ?

quanghuy1973

em muốn hỏi khi down phim về ! em chỉ xem được đoạn đầu , còn những đoạn sau thì không tài nào xem được toàn báo không đọc được mà dù nó là đuôi mkv.002! các bác đi trước có kinh nghiệm thì giúp em cái món này , em chân thành cảm ơn

vicgame

Member

em muốn hỏi khi down phim về ! em chỉ xem được đoạn đầu , còn những đoạn sau thì không tài nào xem được toàn báo không đọc được mà dù nó là đuôi mkv.002! các bác đi trước có kinh nghiệm thì giúp em cái món này , em chân thành cảm ơn

Down cái file .001, .002, .003 ... về rồi dùng hjsplit ghép nó lại thành file phim chứ bạn, bạn làm thế thì đúng là chỉ xem được mỗi 1 phần thôi à

ltdz320

mình down mấy cái file đuôi .hdm, làm sao ghép lại được?

xuanvietinfo

xin cảm ơn trang này cho nhiều điều thú vị

overkillx

Huyền Thoại

mình down mấy cái file đuôi .hdm, làm sao ghép lại được?

Mấy cái đuôi .hdm là do bạn down phim Shaolin 2011, bạn hãy chú ý bác ledung đã có hướng dẫn hoặc xóa cái đuôi .hdm và thay vào bằng .rar là được

napoleon123

cho mình hỏi 1 chút
mình có con laptop lenovo core i3 vga hd thì chơi đc ko
hay cần thêm phần mềm gì nữa
mình có loa theo máy rồi
thanks bác nhiều nhiều :)

tienmed

Mình nghe nói TV <42inch thì việc trình hình ảnh full HD hay Ready HD là như nhau, chỉ khác biệt khi TV > 42 inch. Mong mấy bác giải đáp dùm.

anh ơi cho em hỏi, nếu muốn đăng tin rao vặt thì phải đăng ở đâu, khi nào đủ điều kiện đăng tin ah? Mong anh chỉ giúp :)

Cho em hỏi thêm cả firmware, codec, thumbnail,torrent nữa nhé! em dốt tiếng Anh mà lại ngu công nghệ nên các bác đừng cười em nhé!

iamhandsome0611

Ai tư vấn dùm em 1 bộ CPU để xem phim HD đi, những thứ mà e Bắt buộc phải có trong CPU đó là:
_RAM trên 2GB
_Card độ họa thì khỏi,E đã có con GT 9500 rùi
P/s:E vừa chơi Game và vừa Xem phim HD Tư vấn zùm e nha!

Đã biết HD từ lầu rồi nhưng hiểu lơ mơ bây giờ tình cờ tìm thấy topic nên đọc cho hiểu thêm ... trước giờ vào diễn đàn toàn kiếm phim xem không à hehehe, thanks

quaza2802

có topic riêng cho HD audio không các chú các bác ???

hiennguyen125

đang loay hoay thì gặp ngay bác này hay quá đi. hehe

Thành viên mới Chào các anh và các bạn

Chào các anh và các bạn, em vừa mới tập tành tìm hiểu HD, mong các anh và các bạn giúp đỡ, rất vui được làm quen với tất cả mọi người. thanks =D>

tri_nhan1981

cho mình hỏi là mình dùng cổng hdmi của latop để xem phim thì màn hình latop nháy khi mình cắm dây hdmi vào.
vậy cho mình hỏi là cứ nháy như vậy thì card màn hìh của laptop có mau hư không
thnks

demis

Mình thì ít quan tâm tới HD, nhưng mình quan tâm tới lossless, và muốn tư vấn về đồ chơi và tai nghe cho laptop thì vào đâu nhỉ bác? :| vào diễn đàn lâu rồi mà ko chắc đặt cái mục xin tư vấn này ở đâu để ko bị vi phạm...

buihung

Administrator

Lossless có box lossless, tai nghe có box Thiết bị âm thanh, đò chơi cho laptop có box Kỹ thuật phần cứng. Tùy theo nhu cầu mà bác tham khảo các box phù hợp nhé.

Bên trên