[Chúc mừng] Các anh em vào chúc mừng gia đình Bác Hoàng có công tử nào

tuanaiai

Active Member
Xin thông báo đến toàn thể các thành viên HDBH, mình đã nhận được SMS từ gia đình bác hoangtq, bx của bác ấy đã sinh được một công tử đẹp trai, mẹ tròn con vuôn. Xin chúa ban phước lành cho gia đình bác ấy, mẹ khỏe con ngoan và dĩ nhiên gia đình luôn luôn tràn ngập tiếng cười, ấm no, hạnh phúc.

Gửi gia đình bác hoangtq, các thành viên HDBH bài When The Child Is Born, do ca sĩ Jheena Lodwick trình bày, nằm trong album Audiophile Female Voice 2009 cũng lời chúc mừng.

Click here:
Nào chúng ta cùng hân hoan chúc mừng nào :-bd

Công tử bác hoangtq

Bác hoangtq không biết có tăng sụt cân không?

Anh em cùng nâng ly, dô dô dô ồ la lá là la

Em chuẩn bị mồi cho các bác luôn nè

Xin cám ơn toàn thể anh em.

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanaiai

Active Member
Ðề: [Chúc mừng] Các anh em vào chúc mừng gia đình Bác Hoàng có công tử nào

THƯ GỬI CON TRAI YÊU QUÝ!

Con yêu quý!
Là một người đàn ông con trai, con phải biết rằng sau này con là chủ trong gia đình của con đấy! Nghĩa là con rồi cũng sẽ được làm chồng của người vợ mà con yêu thương, làm bố của các con mà con yêu quý. Như bây giờ bố đang làm những việc đó vậy.

Trong bữa ăn, nếu con có lỡ bị vương một chút ớt cay vào trong miệng hay lên mắt thì con hãy tự đi lấy nước sôi nguội uống vào và tự đi rửa mặt bằng nước lạnh cho hết cay đi, và trong lúc cay xè không chịu nổi ấy con hãy nghĩ rằng bố mẹ không muốn con phải chịu đựng như vậy, chỉ là do sơ suất mà thôi. Con hãy coi cái sự cay đắng ấy là bình thường và rồi nó sẽ hết. Không có gì là không thể vượt qua, rồi mai đây khi lớn lên con sẽ thấy cái sự cay ấy rất đỗi bình thường, chẳng có gì đáng ngại. Con hãy tập làm quen với nó dần con yêu nhé!

Con đã lớn rồi, những công việc con có thể tự làm được thì con hãy tự giác thực hiện giúp đỡ bố mẹ đi con ạ! Mỗi sáng thức dậy con hãy tự đánh răng, rửa mặt, làm vệ sinh cá nhân, đừng để bố mẹ phải nhắc nhở nhiều con nhé! Vì việc đó không chỉ giúp con cảm thấy khoan khoái dễ chịu vào mỗi buổi sáng mà còn bảo vệ được sức khỏe và vẻ đẹp cho con, giúp con tự tin hơn trong giao tiếp với bạn bè và mọi người nữa đấy.
Con hãy ngoan ngoãn vâng lời bố mẹ, đừng trách giận hay buồn tủi khi cảm thấy mình bị bố mẹ mắng oan, vì lúc đó con chưa thể hiểu được suy nghĩ của bố mẹ rằng tại sao lại ngăn cấm con làm việc này hay việc khác. Con cứ chờ lúc nào bố mẹ nguôi cơn giận rồi hãy mạnh dạn hỏi: "Tại sao lúc đấy bố mẹ mắng con?". Bố chắc rằng chẳng có người bố mẹ nào lại không rung động trước những câu hỏi và hành động tự tin và đáng yêu ấy của con.

Khi con bị đau bụng hay nhức đầu, con hãy cố gắng uống thuốc dù có đắng nhiều đi nữa. Vì chỉ có thuốc mới giúp con chóng qua khỏi những cơn đau ấy. Con hãy gắng ăn uống để có sức khỏe và tiếp tục vui chơi, được tung tăng như bạn bè con. Lúc con đau nằm nhà một mình con đừng trách bố mẹ không quan tâm con, để con nằm một mình buồn tủi và cô đơn. Con hãy ôm lấy chiếc gối và tự an ủi rằng nếu bố mẹ đang ở nhà chắc chắn cũng sẽ ôm mình như vậy. Bố mẹ bận công việc cơ quan không thể lúc nào cũng ở bên con chăm sóc con được, nhưng thực sự là không khi nào bố mẹ không nghĩ về con, nhất là những lúc con bị ốm đau.

Mọi việc trong cuộc sống hằng ngày con trải qua bố để con tự suy nghĩ và quyết định trước khi hành động. Bố chỉ là người giúp con định hướng đúng cho những hành động ấy, vì bố không thể theo con mọi lúc mọi nơi để chỉ bảo cho con được. Con hãy nghĩ về bố mẹ và tính toán thật kỹ trước khi làm một việc gì đó để tránh được những sai lầm đáng tiếc. Và nếu có lỡ sai lầm thì con không nên nuối tiếc, ân hận mà hãy nhớ thật kỹ những lần sai lầm vấp ngã ấy để tránh lần sau khỏi lặp lại, coi đó là bài học kinh nghiệm quý giá cho mình.

Con hãy nghĩ về truyền thống, về hoàn cảnh gia đình mình mà tự hào và làm động lực vươn lên trong cuộc sống.
Con đừng chê cười những bạn xấu xí, tật nguyền, vì bản thân họ cũng đã quá đau khổ với những gì họ phải mang rồi, đâu ai muốn mình như vậy. Biết đâu nay mai chính con hay người thân trong gia đình con lại là người như họ hoặc không hơn được họ nữa. Giả dụ như con bị ốm một trận thập tử nhất sinh dẫn tới bị teo cơ hay một vụ tai nạn nào đó sẽ lấy đi của con một phần cơ thể. Chưa nói đến không may con không qua khỏi trận ốm hay vụ tai nạn ấy, nghĩa là con sẽ không được sống như họ dù là khuyết tật. Thay vì suy nghĩ chê khinh họ con hãy nhìn vào nghị lực và tâm hồn của họ, xem họ đã vươn lên như thế nào để được sống một cuộc sống có ý nghĩa.

Ra đường gặp kẻ ăn mày, nếu có thể con cứ vui vẻ giúp đỡ họ mà đừng vội chê khinh hay xua đuổi họ, vì sự giúp đỡ của mình chẳng đáng là bao về vật chất, và biết đâu rồi có ngày những người thân trong gia đình mình cũng có người phải làm một kẻ ăn xin như họ. Sự đời chẳng ai lường trước được chuyện gì đâu.

Đến trường, thấy bạn con khoe một món quà mới hay một kết quả học tập tốt hơn mà con chưa bao giờ có được, con hãy mở lòng mình lắng nghe và chia sẻ niềm vui ấy với họ. Đừng vội cho rằng họ khoe khoang và chạnh lòng buồn hay tự ti vì mình chưa đạt được điều đó. Tất cả cảm giác khó chịu ấy rồi cũng qua đi nhanh chóng, cũng như món quà ấy rồi sẽ cũ. Chỉ có một điều giá trị nhất sẽ còn lại trong con, đó là lòng bao dung và vị tha của con đấy con ạ! Và đó còn là động lực để con biết nổ lực vươn lên trong cuộc sống.
Con đừng cho rằng bố là người bố khó tính và không hiểu lòng con, vì bố hiểu hơn con và nhiều kinh nghiệm hơn con trong cuộc sống nên bố biết việc gì sẽ tốt cho con còn việc gì là không tốt. Tất nhiên bố tôn trọng các ý kiến của con.

Bố muốn nói với con thật nhiều, nhưng bố tin con của bố sẽ hiểu được tấm lòng của bố mẹ giành cho con mà không phụ lòng bố mẹ. Dù sao đi nữa thì lúc nào con cũng hãy tin rằng bố mẹ chỉ có con là duy nhất, là tất cả. Nếu phải đánh đổi mạng sống hay trái tim của bố mẹ để dành cho con được sống thì bố mẹ cũng sẵn sàng con yêu ạ!

Cuối cùng bố muốn nói với con rằng: Bố yêu thương con!

Nguồn: webtretho

Chỉnh sửa lần cuối:

littleKFC

Member

chúc mừng bác Hoangtq . chúc bác gái mẹ tròn con vuông , hạnh phúc cả nhà bác nhé. :D

vinagoh

Well-Known Member

Ái chà, chúc mừng bác hoàngtq có cu tí nhé!!! @};-

Có F1 chắc vụ loa đài dậm chân tại chổ roài, chia bồn cùng Bác. :))

lenamtrung76

Well-Known Member

CHÚC MỪNG BÁC HOÀNG

CHÚC CHÁU MAU ĂN CHÓNG LỚN, MAI NÀY LÀ RƯỜNG CỘT QUỐC GIA !

Tumi

Member

Mẹ tròn, con vuông là nhờ công lớn của bố dài...Chúc mừng gia đình hoangtq.

hoangtq

Well-Known Member

Cảm ơn sự quan tâm và những lời chúc tốt đẹp của toàn thể anh em BH và bác vinagoh. Vài bữa nữa đưa gấu mẹ, gấu con về nhà, ổn ổn rồi sẽ hẹn offchai cùng anh em, nhân thể mừng lên chức luôn ...hihi

s2krazyellow

Well-Known Member

Chúc mừng anh Hoàng. :)

tommyvu

CHÚC MỪNG CHÚ HÒANG CÓ CÁI MẤU
.... HDBH CÓ THÊM THÀNH VIÊN NHÍ

dogiabao

Member

chúc mừng chúc mừng

Chúc mừng : MẸ TRÒN CON VUÔNG , (còn cha đừng méo). Chúc mừng, chúc mừng
YOU WIN
Thân

khoi@

Chúc mừnh Bác Hoàng nhé , chuẩn bị nghe câu " Anh ơi . . . . . " liên khúc luôn đấy , Chúc mừng mẹ có thêm vũ khí lợi hại nhất !

DAIYOU

Active Member

Chú mừng bác Hoàng nhé ! Lại vừa xem phim vừa pha sữa đây :-bd:-bd

minhthong1981

Active Member

Em xin gửi lời chúc mừng NỒNG ..NỒNG ... NHIỆT .. NHIỆT ... NHIỆT .. nhất đến bác Hoàng, chúc cả mẹ và bé đều mạnh khỏe, chúc bác cũng mạnh khỏe luôn để lo pha sữa + xi đái + rửa bô + giặt tã + phơi đồ + ru con ngủ + nấu cơm + ... (nói chung là bơ .. huyền .. phờ). hihi

phu/c1

Member

vậy là lên chức bố rồi. Chúc mừng HoangTQ

bao0102

Active Member

chúc mừng bác hen.năm mèo có quá trời niềm vui luôn.
thang ku nha bác nghe HD từ trong bụng mẹ rùi sau này bảo đảm chơi hd sát số luôn đó.kakaka

Khà khà....chúc mừng bác Hoàng nhé <:p<:p<:p. Vậy là từ bây giờ bác sẽ hiểu nỗi khổ khi có dàn mà toàn phải mở nhỏ hoặc nghe headphones như mình hồi trước :-$. Đến bây giờ (con em 5 tháng rồi) mà vợ cứ kêu mở nhỏ thế là em bực mình vác nguyên bộ 2 kênh lên công ty luôn. Giờ công ty thành quán cafe nhạc rồi. hehehe....

optoma-hd

Chúc mừng bác HOÀNG được lên chức bố nhé,chúc cu cậu mạnh khỏe,hay ăn chóng lớn,sau này sớm làm đồng minh của bố Hoàng.coi HD khi ăn,nghe nhạc khi ru ngủ(Như em đây có 3 đồng minh theo phe coi phim hành động he he he...).Chúc gia đình bác hoàng thêm thành viên,thêm hạnh phúc.

cuctruong

Member

cung hỉ cung hỉ gia đình bác Hoàng

Bên trên