chương trình xem blu-ray (TotalMedia Theatre 3)

Frog

Member
Ðề: chương trình xem blu-ray (TotalMedia Theatre 3)

đã dùng lâu rồi lão Êch ơi..thằng này ưu điểm là chạy nhanh nhưng ko đọc được mkv...ít tuỳ chọn lém.Túm lại ko chơi bluray thì ko = MPC8-x

Hơ! không hiểu đựơc đinh dạng mkv thì làm ăn gì nữa đây:x
//Có ai đang test Granado Espada không nhỉ:-&

dragonlee

Well-Known Member

Mã:
[CENTER][B]hướng dẫn:[/B][/CENTER]
1) Copy the content of the ArcSoft directory to "%AllUsersProfile%\Application Data\ArcSoft"

2) Copy the content of the TMT3 directory to the directory where you installed TotalMedia Theatre 3

3) Merge TMT3.reg (right click, select Merge and click Yes)

4)Done and Enjoy

mấy bác làm theo hướng dẫn này nha

Bác chủ "Thớt" coi lại giúp phần cờ rắc nhé.
Em đã làm theo các bước như sau:
1> Cài đặt xong nó hỏi có khởi động lại không, em trả lời "Tao khởi động sau :)"
2> Sau đó em copy thư mục ArcSoft vào C:\Documents and Settings\Dragon Lee\Application Data
3> Copy thư mục AutoActivator vào C:\Program Files\ArcSoft\TotalMedia Theatre 3
4> Nhấn phím phải chuột vào file TMT3.reg rồi nhấn Merge -->yes
5> Khởi động lại máy

Kết quả thu được

Vậy sai bước nào bác chỉ giúp em nhé. Thanks bác :)

James Vo

Member

Sau đó em copy thư mục ArcSoft vào C:\Documents and Settings\Dragon Lee\Application Data

Phải là C:\Documents and Settings\All User\Application Data mới đúng chứ dragon ( muốn thấy folder All User thì phải bật chế độ xem file ẩn của win )

Thân. Mình cài rồi và kết quả rất tốt.

magic_ho

Banned

Link medifire
Mã:
[url]http://www.mediafire.com/?1smlmlvstrz[/url]

lggood

Banned

Em đã làm theo các bước như sau:
1> Cài đặt xong nó hỏi có khởi động lại không, em trả lời "Tao khởi động sau :)"
2> Sau đó em copy thư mục ArcSoft vào C:\Documents and Settings\Dragon Lee\Application Data
3> Copy thư mục AutoActivator vào C:\Program Files\ArcSoft\TotalMedia Theatre 3
4> Nhấn phím phải chuột vào file TMT3.reg rồi nhấn Merge -->yes
5> Khởi động lại máy

Kết quả thu được

Vậy sai bước nào bác chỉ giúp em nhé. Thanks bác :)

Bác gỡ ra nha.​

Phải là C:\Documents and Settings\All User\Application Data mới đúng chứ dragon ( muốn thấy folder All User thì phải bật chế độ xem file ẩn của win )

làm theo bác này nha.​

lggood

Banned

bác này coi Blu-ray có tiếng khong dậy?
sao chủ thớt khong có tiếng nè.
v2 thì có ting61
v3 "hand are tie"

dragonlee

Well-Known Member

Thực ra All User hay xxxUser chỉ là Acount thôi mà, nếu mình dùng Acount nào thì cài Acount đó thôi chứ nhỉ
Còn mình để chế độ xem ẩn rồi, nếu ko để đâu có nhìn thấy thư mục Application Data.

Nếu có thể bạn vui lòng nói cho mình các bước do chính bạn thực hiện được chứ?
Thanks.

dragonlee

Well-Known Member

Cảm ơn bác chủ thớt lần nữa, em đã làm được rồi :D
Thiếu bước copy cái mớ trong này
TMT3_Activators\ManualActivator\Program Files\ArcSoft\TotalMedia Theatre 3
đè vào đây
C:\Program Files\ArcSoft\TotalMedia Theatre 3

Tuy làm sai nhưng " Mình phục mình quá :)) "

lggood

Banned

Cảm ơn bác chủ thớt lần nữa, em đã làm được rồi :D
Thiếu bước copy cái mớ trong này
TMT3_Activators\ManualActivator\Program Files\ArcSoft\TotalMedia Theatre 3
đè vào đây
C:\Program Files\ArcSoft\TotalMedia Theatre 3

Tuy làm sai nhưng " Mình phục mình quá :)) "

em cung như bác lúc cài đặt lần đầu thui. cuối cùng thì cũng dc.
coi blu-ray có tiếng khong bác?????

nokia6681

Member

Sao mình cài thử bản trial trong laptop xài vista thì xem được file mkv, khi cài bản của chủ topic lên HTPC xài xp sp2 thì ko xem được, ko hiểu nổi luôn(bản xem được file mkv là bản trial mới ghê chứ).

quanghaiphong

Well-Known Member

Sao mình cài thử bản trial trong laptop xài vista thì xem được file mkv, khi cài bản của chủ topic lên HTPC xài xp sp2 thì ko xem được, ko hiểu nổi luôn(bản xem được file mkv là bản trial mới ghê chứ).
sao mình dùng bản trial mà ko xem dc

James Vo

Member

Híc, không những coi bluray không có tiếng mà coi dvd cũng thế. Khôgn biết bị gì nữa.
Ở trên mình nói kết quả tốt là sử dụng cái codec của nó để coi HD 1080p bằng VGA tốt, chứ hem phải là coi bluray.

lggood

Banned

Híc, không những coi bluray không có tiếng mà coi dvd cũng thế. Khôgn biết bị gì nữa.
Ở trên mình nói kết quả tốt là sử dụng cái codec của nó để coi HD 1080p bằng VGA tốt, chứ hem phải là coi bluray.

coi DVD thì có tiếng bác ạ. coi Blu-ray thì điếc.
bó hand

dragonlee

Well-Known Member

Em không có đĩa Bluray, em chỉ coi RIP 720p/1080p thì vẫn tiếng ầm ầm.
@nokia6681: Em cài trên XP thì vẫn coi MKV ngon :)

Chỉnh sửa lần cuối:

nokia6681

Member

Mình thử xem các file mkv music, catoon,xxx... thì ok(những file này ko có phụ đề), xem film diệp vấn ip thì màn hình bị carô, còn một số film mkv 720p có kèm phụ đề thì chỉ có tiếng mà ko có hình.Film bluray thì đang lấy về chưa thử được xem nó thế lào...Bó tay cái soft này

lggood

Banned

Mình thử xem các file mkv music, catoon,xxx... thì ok(những file này ko có phụ đề), xem film diệp vấn ip thì màn hình bị carô, còn một số film mkv 720p có kèm phụ đề thì chỉ có tiếng mà ko có hình.Film bluray thì đang lấy về chưa thử được xem nó thế lào...Bó tay cái soft này

chắc là lậu nên vậy. coi Blu- tốt lắm Pro. powerDVD9 coi Blu-ray khong dc mới chết chứ. đen ngòm.

manhthang

Huyền Thoại

Chương trình này xem tốt Bluray, HDDVD, DVD và cả MKV. Hỗ trợ tốt cả sound card 5.1, 7.1 và HDMI passthrough. Mỗi tội ác 1 cái là crack của nó không dùng trên Vista được :(

megymax

Member

chắc là lậu nên vậy. coi Blu- tốt lắm Pro. powerDVD9 coi Blu-ray khong dc mới chết chứ. đen ngòm.

Hồi trước mình đã từng cài wa TMT (cách đây 1/2 năm) để coi Bluray, k có thử chức năng khác, nhưng lúc đó thì mình k cũng k nghe được tiếng dù đã cấu hình gì đi nữa.

Mình cài Power DVD 8 bản kèm theo LG Bluray drive, thì bắt phải update (cái security gì gì đó) mới cho coi Bluray, update xong thì coi k được.

+ cũng đãi cài WinDVD9 mà pó chíu lun.

Mình lại cài Power DVD8 bản crk + AnyDVD 6.4.6.9 thì vẫn coi k được, load k lên nổi.

Máy mình cấu hình lúc đó là:

OS WinXP
CPU e5200
VGA onboard: Intel x4500 (support Bluray and dxva, only win vista)
Nối bằng dây HDMI-HDMI

Sau đó thì mình mua card HD4350 về để thử xem. Gắn vào thì cấu hình thành

OS WinXP
CPU e5200
VGA HD4350
Dây HDMI-DVI (vì con HD4350 của mình k có đầu HDMI)

Thử lại bằng TMT, k được, winDVD pó chân; Nhưng PowerDVD8 thì coi được bluray, hình tiếng rõ ràng (tất cả đều có sự hỗ trợ của AnyDVD nha các bác)..
*Có anyDVD thì sẽ pass wa HDCP cho powerDVD8 bản crk, cho sợi HDMI-DVI. nhưng con VGA thì mình k bít.

Nhưng cách đây vài ngày, thì cũng như mình post trên diễn đàn, coi mkv k mượt mà, mở lên bị đứng hình rồi shut down máy lun. Lỗi do con HD4350 bị điên wá, nên mình mới định là kiếm em CuDA về decode cho lành.

Nếu k ổn thì cứ thử cách cài như mình xem sao, mình coi bluray từ disc suốt 1/2 năm k có gì hết. Nên mới định sắm thêm con HDAV để nghe thử DTS-HD có j khác hem.. :)

Chương trình này xem tốt Bluray, HDDVD, DVD và cả MKV. Hỗ trợ tốt cả sound card 5.1, 7.1 và HDMI passthrough. Mỗi tội ác 1 cái là crack của nó không dùng trên Vista được :(

Ủa, là sao vậy bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

lggood

Banned

Dc ma bac chua thu win7 thui. Sorry vi djen thoaj s500i ko co unikey.:)

Bên trên