Chuyên mục off chai của hội HD Nha Trang !!!

saibon

Active Member
THÔNG BÁO OFF CHAI 17-10-2010

1. Thời gian:
Sau buổi off chui 17/10/2010
2. Địa điểm:
Sẽ bàn hôm đó, hoặc các anh đề xuất
3. Lý do:
Quá trời lý do, liệt kê không hết , cơ bản là do nhu cầu của các anh (chứ không phải em :D) lên cao.
4. Kinh phí:
Hợp tác xã.
5. Tài trợ:
Chưa có :D.
6. Danh sách đăng ký:
1. MÊ HD.
2. saibon.
3. sieudinh.
4. policeman9000

Chỉnh sửa lần cuối:

seant

Member
Ðề: Chuyên mục off chai của hội HD Nha Trang !!!

Chú Saibon "tuổi trẻ tửu cao" hỉ! hôm ấy anh phê phê, mà Saibon vẫn tỉnh queo! offchai vui đó! Hẹn ngày gần nhất nhé, VD: a Tuanc9 đi châu Âu về áh!:-bd

saibon

Active Member

Như vậy là đã 1 tháng, sau buổi off chai gần nhất. Theo tình hình buổi thảo luận chui sáng hôm nay ở nhà anh Sơn, và theo đề xuất của anh Khoa, em xin mạn phép đề nghị off chai vào chủ nhật tuần này. Các lý do để off chai:
+ Theo như dự kiến là đợi anh Tuấn về.
+ Mừng anh Hải mới có bộ combo TVIX slim + WD 1.5TB.
+ Mừng anh Khoa quyết định lên Iphone 4.
.... còn nhiều lý do nữa anh nào có thì post lên :D.

Buổi off chai sẽ được diễn ra khi có 4 thành viên đăng ký trở lên. Địa điểm sẽ được đề xuất bởi các anh, và sẽ chốt lại trước CN. Anh nào đăng ký off thì post lên đây để cập nhật.
p/s: tất cả các thông báo mới nhất sẽ post ở trang đầu cho dễ theo dõi. CN này anh Sơn đi làm từ thiện nên không off được.
Danh sách đăng ký ban đầu:
1. Anh Khoa (máu off chai nhất)
2. Em Saibon :D (ham vui thôi :D, chứ máu máu thì chỉ đứng nhì sau anh Khoa :)) )

Chỉnh sửa lần cuối:

seant

Member

CN này từ khoảng từ 8h30-11h, Seant đi phát quà (mì tôm, bánh kẹo, quần áo cũ...) cho người nghèo ở bãi rác đèo Rù Rì rồi, theo phát động của các Phật tử chùa Nghĩa Hương nhân ngày lễ Vu Lan. Nói 1 chút về nơi này, đây là bãi rác khổng lồ của TP NT, mình đã làm từ thiện ở đây 1 lần, thật ngạc nhiên những con người sinh sống nơi này, họ lớn lên từ bãi rác, tự lấy nhau, tự sinh con không biết đến bệnh viện, không thuốc thang, không nước sạch, không được đi học, không biết giao tiếp... cách NT 7-10km mà có người chưa bao giờ bước chân ra khỏi bãi rác, không biết NT là cái gì. Họ sống trong những túp lều rách nát bằng tôn, cót, tre chắp vá, người đen nhẻm, tóc vàng bết. Ngày ngày nhặt ve chai để bán cho lái buôn ở NT đến lấy, lần đó ấn tượng nhất là hình ảnh 2 đứa bé trai tóc dài, cởi trần, đen thui, đen tới mức chỉ thấy 2 con mắt, chui ra từ đống rác to như núi tay cầm cái túi nilong đựng mấy vỏ lon bia móp méo và vài chai nước khoáng...dưới trời nắng đổ lửa và mùi rác oi nồng. Một bài báo trước đây có mô tả đây là "tận cùng của sự nghèo khổ". Hiện tại mình đang thu gom quần áo cũ để tặng cho các hộ nghèo này, phòng khách nhà mình chất hòm hòm 1 kho rồi. AE mình ai có đồ cũ cùng chia sẻ nhé, nếu có alô mình đến tận nhà lấy, tối thứ 6 phải chốt sổ rồi để chia từng phần quà. Vụ offchai khoái lắm, nhưng hơi kẹt rùi! Có thể AE cứ off trước, rồi mình xong việc sẽ đến và truy lĩnh beer beer sau nhe.:-c

Chỉnh sửa lần cuối:

saibon

Active Member

Theo tình hình này, chắc là dời đến off chính thức, rồi off chai luôn, em nghĩ thế lại hay, các anh cho ý kiến.

nqk1979

Member

mỗi ae đều có việc rieng vào tuần này vậy mình cùng dời vào tuần sau cho đông đủ cho vui

policeman9000

oke lun. tuần này chủ nhật e trực rùi các pác ơi! để tuần sau cho thoải mái đey^^!

saibon

Active Member

Theo như nội dung cuộc off chui sáng nay (chủ nhật 29-8), 5 thành viên có mặt : em - saibon, anh Sơn, anh Tuấn, anh Hùng, anh Minh. 5 thành viên đã có đề xuất là sẽ tiến hành off chính thức vào ngày 2-9 và sau đó tiến hành off chai luôn, vậy em post lên cho các anh không tham gia off sáng nay được biết và cho ý kiến.
Ngoài ra các anh có thể cho ý kiến địa điểm off chai luôn, để em cập nhật vào thông báo.

policeman9000

quán gà Tùng trên cây số 4 đi. trên đó gà hết ý, đồ cá mực đầy đủ, tươi ngon. có điều không rộng cho lắm. à mà có cho kéo "rơ mót" đi theo hông các pác^^!

Chỉnh sửa lần cuối:

digikni

Well-Known Member

quán gà Tùng trên cây số 4 đi. trên đó gà hết ý, đồ cá mực đầy đủ, tươi ngon. có điều không rộng cho lắm. à mà có cho kéo "rơ mót" đi theo hông các pác^^!

bác chưa đọc nội quy ăn nhậu àh

>> chú ý điều 6 nhé bác

saibon

Active Member

Duyệt, nội quy rất chuẩn, cơ mà anh Vĩnh có đi không nhỉ :D

policeman9000

hahahaaa...zị được zắt theo e gái hãm, để kím zài e dắt đi cho zui nhang.

saibon

Active Member

Các anh khác ráng thu xếp đi off chai với các anh lão làng trong hội cho vui.

saibon

Active Member

Theo các anh lần off chai 2-9 rùi, thì chủ nhật này có nên off chui nữa không :D

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Theo các anh lần off chai 2-9 rùi, thì chủ nhật này có nên off chui nữa không :D

;));))Tất nhiên là có chứ ! Những lần off chui đó như là ae đi uống cafe với nhau bình thường mà ( nếu có rãnh )

minhlasan

Cuộc đời đó có bao nhiêu mà hững hờ…

saibon

Active Member

;));))Tất nhiên là có chứ ! Những lần off chui đó như là ae đi uống cafe với nhau bình thường mà ( nếu có rãnh )

Duyệt, duyệt, duyệt, thay mặt anh Sơn đã ký và đóng dấu :D

tuanc9

Active Member

Chắc phải bầu cho chú Nguyên làm trưởng ban off chai, đúng là tuổi trẻ tài cao, các lão tiền bối như Sơn bang chủ cũng phải bái phục bái phục.[-O<[-O<[-O<

Thống nhất kế hoạch, 2/9 off chính thức sau đó off chai luôn.:>

saibon

Active Member

Chắc phải bầu cho chú Nguyên làm trưởng ban off chai, đúng là tuổi trẻ tài cao, các lão tiền bối như Sơn bang chủ cũng phải bái phục bái phục.[-O<[-O<[-O<

Thống nhất kế hoạch, 2/9 off chính thức sau đó off chai luôn.:>

Tuổi có trẻ, nhưng tài chưa cao, mấy anh bận bịu công tác, làm ăn, em thì còn rảnh rảnh nên đứng ra hô hào, cho khí lên hội đi lên :D

Bên trên